[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae nào đang có máy chạy XXALJ1 hoặc J3 test thử Mod này cho tính năng MutilView nhé. Tác giả đã chỉnh sửa một số code và các app mặc định được phép dùng cho Mutil View
Có ae nào có máy Sprint ko nhỉ 😃 thấy Dev team có phát triển Rom riêng cho máy này 😃
reset factory mất hết vậy mỗi khi cài rom cook thấy hướng dẫn phải reset thì làm sao
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Hơ m thấy copy ầm ầm mà, với lại thường toàn copy qua Drop cho nhanh 😆
@xupitan dropbox chỉ free tầm 2Gb rưỡi dữ liệu. nên nhiều bạn cũng hơi bất tiện :0
Vanthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk bác này ở đâu vậy nhỉ, để bữa nào qua học nghề tự vọc cái 😁
@Vanthuan mình ở HN, HCM và Hạ long bạn ạ 😃
Vanthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk giờ mới để ý chữ ký :p
Cho mình hỏi câu này chứ có phần mềm nào giúp mở màn hình ko dung phím cứng ko các bạn? Mỗi lần mở là phải nhấn phím cứng, chắc chưa đầy năm lờn phím quá, một ngày mở lên mở xuống cũng cỡ 5,7 chục lần ah. Khổ ghia! Có ai biết chỉ mình nha. Thanks nhiều nhiều nhiều

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@VinhNhi bạn tham khảo hai ứng dụng:
1- Promixility Screen Off
2- Light Lock nhé
@cellphone_uk Mình thì dùng quick glance có sẵn trong motion để screen on, đỡ hao pin hơn ^^
Có rom cook bản XXALJ3 chưa a ? 😃
@nduynghia11 có rồi mà bạn ơi 😃 cập nhật ngay trang đầu bản J3 đó
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Cho e hỏi luôn là mấy file down về toàn .md5, xoá đuôi đi là dùng bt hả bác ?
@xupitan Md5 dùng để up qua odin bạn ah, nó thường là stock rom, cũng đôi khi nó là rom.cook

Send from my galaxy s3
@xupitan đừng xóa gì cả bạn nhé. cứ theo hướng dẫn mà tiến. Các file down về dnagj md5 hết. dùng để up qua odin. m hay nói tắt là .tar vì khi mặc định trên win sẽ ẩn đuôi file .md5
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Ặc Capture.PNG sao trong hình là .tar, còn down về vẫn md5 ... tóm lại ntn vậy 😔

Gà quá làm tiếp có bị j ko nhỉ? bác nào vào hộ mình cái :(
@xupitan Là sao

gủi từ nốt II cửa tớ !!
@buiducphuc™ Nói chung là bác download rom về bug nén. Md5 hay tar cũng là rom bác ạ ,chắc em nhớ nhằm tar.md5 thì fải

gủi từ nốt II cửa tớ !!
@xupitan cứ chiến đi ban. Samsung Rô0t khá là lành 😃. NHớ backup cái Imei cũng ko nên chủ quan. M test hết rồi
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk Mới root thôi chứ chưa làm j, tối về backup IMEI cho chắc 😃)
louis0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như rom wanam bản 1.2 có tiếng việt bằng spen đấy bạn,thử xem sao nhé
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
@louis0612 Có rồi đó bạn

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@louis0612 Wa nam được built từ ROm Stọk XXALJ1 nên chắc chắn có nhận dạng tiếng việt nhé bạn.
kidphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@louis0612 Bạn dow đc bản này up lên hộ với. Ko thể nào dow đc từ google doc hoặc netkups.
louis0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kidphuong kéo torrent đó bác
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi down về và test thử Root nghịch xong thấy khả quan Ram nhiều lắm

louis0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ giờ e sẽ chỉ xài wanam thôi,pin trâu mà mượt quá,vọc vạch hơn 30p down apps mà chỉ mất 4%
bachnx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@louis0612 Con wanam nàyg có bị thay đổi giao diện mặc định ko các bro, tôi thích giao diện và visual mặc định
bachnx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@louis0612 Con wanam nàyg có bị thay đổi giao diện mặc định ko các bro, tôi thích giao diện và visual mặc định
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
@bachnx không bạn giao diện giống như stock rom xóa vài cái app k cần thiết và thêm vài tính năng hữu ích
@bachnx wa nam là Rom được built từ bản Stock ROm XXALJ1 nên giaio diện giống như bản gốc
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk Bác cell có soft nào báo full charge (ko phải 100%) ko share e phát 😁
bachnx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Cell làm giúp cái so sánh nhanh các ưu nhược của các cook room để ae lựa chọn giùm 😃
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
@bachnx Mỗi rom đều có 1 ưu điểm khác nhau, nhưng nhìn chung đều ổn định vì từ rom stock được thêm những tiện ích để phục vụ bạn, cá nhân mình thấy nên từ từ thử các bản rom xem bản nào thích hợp với mình như vậy mới thú vị
@bachnx Ok b Cell sẽ có ss các Rom sớm nhất 😃
mấy bạn cho mình hỏi là bản rom nào cho thời lượng pin tốt nhất ah? Mình sắp đi công tác, nhưng ở dưới đó điện cúp vô chừng, ko biết có lúc nào, cúp lúc nào. Mình cần nó sống càng lâu càng tốt + 1280, đủ cho 3 ngày công tác. Thanks các bạn nha
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@basakura Cũng đg chơi Stock, mỗi tội nó đang bị điên, chả nhẽ phải up room stock lại, trước khi root nó đã bị lỗi hiện icon của Quick Comment, ko biết có ai bị giống mình ko?

@basakura bình thường như các bản cũ có gói cập nhật nhận diện viết tay tv cho note II.
@xupitan Dùng Battery Wiget đi bạn ơi 😃 up lên mình xem lịch sử dùng pin của bản này như nào 😃
@xupitan xác nhạn là quickComment cũng lag hơn so với bản XXALJ1 nhé. AE nào lên J3 rồi cùng report lại tính năng này xem sao
Thích touchwiz củ hơn là của note 2 tuy touchwiz note 2 mượt nhug không đẹp.có cách nào dùng touch wiz của note 1 ko bác cell

gủi từ nốt II cửa tớ !!
@buiducphuc™ Muốn dùng TouchWizh note I phải mod vào bạn ạ. Cái này m cũg chưa có nhiều time nghiên cứu. B thử hỏi các ae trog này xem sao 😃
Bác down qua urtorent đi cũng nhanh lắm 😃
kidphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@basakura Mạng em có Proxy ko dow torent đc mới đau. B nào có up lên hộ em cái 😔
x_agent41
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hỏi chút, máy mình chưa root vậy mà đến lúc vào update software trong máy lại bị thông báo ntn, có bác nào biết tại sao k ạ?
Bác cell cho em hỏi nghe giang hồ đồn là note nhà ta hổ trợ HTML5 .nên không cần dùng adobe flash nhưng sao em không thể xem video trên nền web vậy.mà adobe lại không hổ trợ 4.1. Phải lấy file apk cài vào mới xem đc.đang thất vọng bác ơi.adobe cài vào xem flash tí là bị tắt màn hình nản quá lun.sao nói
HTML5 là ko cần
gủi từ nốt II cửa tớ !!
@buiducphuc™
HTML5 bây h chưa phổ biến nha bác.HTML5 bây h chủ yếu là xem trên youtube thôi còn xem các web thường bây h là nó vẫn chạy flash nên ae ta mới phải cài flash nha bác 😃​
Mọi ng cho mình hỏi khi up rom cook có cần fải wa kernel trung gian nào k vậy, hay cứ để kernel nào cũng đc rồi chỉ fullwipe rồi up rom thôi. Thanks mọi ng
@hunghahhh Up c00k qua odin hoặc recovery ko cần kernel nao đâu bạn nhé. cứ up thẳng bản rom thôi. Thích up Kernel thì để sau khi up rom
Có dán Note 2 rồi các thím nhớ... ;;) Dán Nillkin hẳn hoi... ai dùng Nillkin thì biết rồi đấy ;))
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@vietthekid 500 ảnh coi 😁
bachnx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietthekid Ở đâu thế bro , có ảnh ko share ae coi cai hee
@vietthekid Bác mua ở đâu thế bác chỉ cho ae biết với 😃
@basakura bọn bán hàng cho em tấm dán ko kín hết , bác nào biết chỗ bán dán kín hết thì chỉ em với 😃
@archenemy Note 2 k thể dám hết màn hình bạn ơi, vì màn hình note 2 cong đều ở vành ngoài
các bạn cho mình xin cách hướng dẫn up rom cook với, thanks all
@hunghahhh C00k rom đã hướng dẫn sẵn rồi mà bạn
@hunghahhh Mình mới up rom Revolution HD 2.0. Mình làm như sau:
1. Download bản Rom Cook về và chép vào thẻ nhớ của bạn
2. Download SuperWipe và chép vào bộ nhớ trong của máy
3. Wipe cache, data máy của bạn trong cmw recovery.
4. vào CMW, chọn install zip from sdcard -> tìm đến file zip SuperWipe và chạy file này
5. Sau khi SuperWipe thành công, máy sẽ trở lại chế độ cmw recovery. Bạn chọn tiếp install zip from ẽxternal sd card. Chọn file Rom.zip
6. Tiếp tục làm theo hướng dẫn trong khi cài.
7.Finish

Lưu ý trước khi bắt đầu up bất kỳ bản rom nào: check md5 sum để đảm bảo file rom download về không bị lỗi.
@VampireAssistant Chuẩn men rồi đó bạn thực hiện như này nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019