[Samsung Galaxy S 4G T959v] Hướng dẫn up Rom ICS Tiếng Việt

snape89
18/8/2012 1:52Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe.mà sao thấy rom cook nào cũng bị cái lỗi gọi điện ng ta nói mình ko nghe thế nhỉ......
@CDH_blf Cái lỗi như bạn nói thì mình chưa gặp mình chỉ chỉ gặp cái vụ TW Laucher bắt buộc đóng ứng dụng thoi,đa số lỗi đó nhiều
ực.ko lẽ mềnh bị đầu tiên à.🤔 chắc ko có đâu
Oh........sao mấy bữa nay k thấy bạn kia nói chuyện thế ^^
ò.thấy vắng vẻ quá
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
Chào tất cả mọi người.mình thấy rôm này mượt .nhưng hao pin và 3g thấy yếu .mọi người có ai bị vậy ko
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào có link 2.3.6 full fack cho mình nhé thank mọi ngươi trước
Tôi đã tìm rất lâu mà vẫn chưa tìm ra bản 2.3.6 Full như bạn nói. Chỉ có 1file duy nhất 2.3.6 Flash
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
@atulahahaha vậy bạn hướng dẩn giúp minh flash 2.3.6 nhe thank
@alphi Mình up 2.3.4 full file trước.xong up file PDA của 2.3.6 là được nè.ko biết bạn sao....
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
@CDH_blf Uhm cảm on bạn
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
Lên 2.3.6 có gì khác 2.3.4 ko bạn.
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
2.3.6 có gì khac 2.3.4. Không vậy.cho mình hỏi hình như t959v có tv out phải ko mấy bạn.vì mình thấy có tv out .ai biết hương dẫn mình cách sử dụng nhé
@alphi Bạn có thể sử dụng chức năng TV out của ĐT để cấp phát tính hiệu video và audio từ ĐT lên TV gia đình theo ngõ AV. Đầu tiên thì phải có cáp kết nối, bạn ra chợ Nhật Tảo (nếu ở SG, các tỉnh thành khác mình không biết) mua một sợi cáp chuyển 3.5mm (3.1 giống như đầu giắc nghe phone của ĐT vì ĐT sử dụng chung cổng này để phát video) ra 3 giắc bông sen (khoảng 30k). khi cắm vào TV thì đầu bông sen màu đỏ là ngõ tín hiệu TV còn 2 ngõ kia là tín hiệu âm thanh. Khi sử dụng để truyền tín hiệu lên TV thì bạn vô ĐT bât chức năng TV out lên là ok. Chúc bạn vui.
Mình đã điện thoại hỏi rồi,thằng bạn nó nói trường hợp này nó mới nghe đấy và mình hiện đang tìm và đăng bài viết rất nhiều diễn đàn hiện chưa có cách.
aeronautic
ĐẠI BÀNG
11 năm

sao hỏi những câu thừa thải quá vậy ..

2.3.X thì chỉ khác biệt nhiều nếu so với 4X thôi,chứ so giữa 2.3.4 và .2.3.6 làm gì chứ ..?:eek: ....
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
@aeronautic
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
Atulaha bạn biết sử dụng tv out ko .hướng dẫn giúp mình nhé thank
nghe bạn phát nói mà tôi thấy phản cảm quá! bạn hành động không đúng đắng biết máy mình dã bị hư hỏng đi đổi với ng ta còn chưởi ng ta ngu! bạn có nghĩ xem người bó giành dụm biết bao nhiêu tháng để có thể mua đt và đổi với bạn! ng ta biết đâu chân thật hơn bạn tôi nghe bạn nói mà muốn cười vào mặt ban
tôi cũng bị 1 con không biết tại sao cứ khởi động và thao tác nhanh là đơ màn hình có ai biết bị gì không
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm ơn bạn đã chia sẽ.mình ở biên hòa đồng nai.cho mình hỏi khi ra cửa hàng mua minh sẽ nói như thế nào để họ hiểu vậy...... 3.5 cap tv out cua dt hả ban .chứ ko phải ..... đúng ko .vi ..... vi tinh cung co 3 dau ra.😃

Sent from my SGH-T959V using Tinhte.vn

Bạn nói sai rồi. Những tay đổi đt đó cũng là những thứ lừa đảo đó tại bạn k biết thoi. Nó chuyên thì sẽ có ng chuyên hơn nó và lừa nó lại mình trong giới mua bán trao đổi đt,những tay đó mình rất rành bạn à. Đt k phải nó giành từng đồng mà mua như bạn nói đâu.

Câu hỏi rất hay và rất 9 xác. K mấy gì rành android thì đừng ở đây xàm xàm aeronautic à nếu k có khác biệt gì như bạn nói thì hãy giải thích những gì bạn trên thắc mắc đinói nghe đúng k?

Theo tôi thì thường updates là để fix lỗi giúp cho đt hoàn thiện hơn(như 1 số ng thấy sài 2.3.4 thấy hao pin và 1 số ng sài 2.3.6 thấy ít hao pin,đó chỉ là ví dụ thoi) or thêm 1 số tính năng về thêm 1 số tính năng mình nghĩ thì k thêm nhiều đâu vì thêm tính năng nào đó nhà sản xuất phải xem lại cấu hình của máy mạnh yếu thế nào để thêm vào cho hợp lý, còn về android 4x thì đương nhiên là khác biệt nhiều rồi(con nít cũng biết) vì cấu hình của máy chạy android 4 tương đối mạnh.
ai tp hcm cafe phát đê
Vắng vẻ quá ta
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha COn điện thoại mình bị mất imei với baseband nên không nhận sóng, mình đã up lại imei cho nó và nhận lại sóng rồi!

Khuyến cáo với các bạn ai up rom, hay vọc rom thì nên back up imei lại thành file esf và cất giữ nó trong máy tính để phòng trường hợp up rom bị mất imei và baseband thì còn có thể repair lại được, tỉ lệ rủi ro này là 1/500, tuy ít nhưng cứ nên đề phòng lại cho chắc, phòng trường hợp bị mất imei mà chưa back up lại thì rất là phiền phức , về phương pháp back up lại imei thì các bạn có thể tham khảo bác google nhé 😃
@snape89 bác biết cách nào úp lại imei vứi baseband em này không hic... em ucngx bị tình trang giống baccs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019