Samsung Galaxy S II sẽ được cập nhật Android 4.0 vào 1/3?

Duy Luân
10/2/2012 21:44Phản hồi: 276
Samsung Galaxy S II sẽ được cập nhật Android 4.0 vào 1/3?
Theo một nguồn tin "tay trong", chiếc [TAG]Galaxy S II[/TAG] sẽ được [TAG]Samsung[/TAG] nâng cấp [TAG]Android[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] vào ngày 1/3 sắp tới. Sau đó một thời gian sẽ đến lượt chiếc [TAG]Galaxt Note[/TAG], có thể là từ giữa tháng 3 đến tháng 5. Cả hai máy đều sẽ nâng cấp thông qua giao thức Over-The-Air hoặc người dùng tự tải về máy tính rồi sử dụng phần mềm để nâng lên. Theo Eldar Murtazin, một người có liên quan tới kế hoạch này, mọi người dùng Galaxy S II sẽ đều được sử dụng Android 4.0 cùng các tính năng mới của nó, mặc dù không phải ai cũng nhận được bản cập nhật ngay trong ngày đầu tiên vì nó phụ thuộc vào nhà mạng và quốc gia mà người dùng đang ở. Tin này phù hợp với thông báo trước đây của hãng rằng Galaxy S II và Note sẽ nhận Android 4.0 ngay trong Quý 1. Các máy chạy Android khác của Samsung cũng sẽ được cập nhật Android 4.0 trong cùng khoảng thời gian với Galaxy Note. Nhiều khả năng là bản Ice Cream Sandwich này sẽ đi kèm theo giao diện [TAG]TouchWiz[/TAG] của Samsung.

276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui trong ngày đây rồi.

Sent from my n110i using Tinh tế
Hi vọng tin này là thật và Đông Nam Á là 1 trong những khu vực đc nâng cấp đầu tiên. Các rom cook 4.0 hiện thời chưa mang đến sự hài lòng tuyệt đối cho người dùng.
Emboar
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá đúng dịp thật, tháng 3 tới là đc sở hữu 1 em rồi, thật đúng lúc :bounce:
2 nhan moj dung dc 4.0 cug bun nhj.. sak
SE Arc/Arc S cũng dc lên ICS thôi,làm gì có vụ 2 nhân mới dùng dc=_=
HTC Sensation XL cũng sẽ được lên, mặc dù nó chỉ có 1 nhân, nhưng là 1 nhân khủng.
ai bảo mỗi 2 nhân lên nào, arc, desire HD, desire s lên ầm ầm
Đến LG optimus one chip có 600Mhz còn có 4.0.3 rồi nữa là. Chẳng qua các dev ko để ý đến thôi. Vợ tớ dùng optimus black mà quanh đi quẩn lại cũng có mỗi 2, 3 rom trong khi cấu hình có thua kém mấy máy nào đâu.
1 thời oanh liệt up rom ầm ầm với em nó nhưng chia tay lâu rồi 😔
tin vui cho bác nào dùng S2 😃
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
hi vọng có đầy đủ cho cả i9100 và i9100g..mong là như vậy
Hú hú! Chờ mãi cũng đến ngày 4.0 chính thức trên s2 :eek: ko biết có khác j so với rom cook ko nhỉ..
.
.
mặt kính galaxy S2 là mặt kính chịu lực chống trầy.
mình từng dùng chìa khóa cạo mạnh mà không sao .
đây là clip của người ta.không phải của tui. tham khảo nha, ai có gan thì cứ thử
lyphuctung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up ầm ầm có thấy sao đâu. Rom Stock nó sẽ phục hồi ứng dụng mình đã down trên market về, còn danh bạ nó có chức năng lưu mà bạn.

ai làm thế này mà bị hỏng màn qua em thay màn cho nhé.
Hoho, cái này giống một tiểu phẩm hài hơn là một mv về thử độ bền của thiết bị công nghệ (giọng "người dẫn chương trình" giống hệt giọng anh Hoài Linh ^^). Thử gì đâu mà lấy nĩa quẹt quẹt như đuổi ruồi, đưa cho em thử, em chọc một phát mà không lủng tới nắp lưng mới lạ^^
Ngu còn tỏ ra nguy hiểm. bạn hok thấy họ quẹt còn cong cả dĩa àh. đúng là hok có thì ghen tỵ, hok biết tỏ ra nguy hiểm. cứ thử ra hiệu mua 1 em về quẹt xem có thủng hok. Đừng nói mang khoan vào khoan nha bạn Nô nguy hiểm 😆
Samsung Galaxy SII vẫn còn là 1 siêu phẩm, mong Galaxy 3 ra quá, cấu hình rao trên mạng thì quá khủng, nó mạnh mẻ thật sự. RAM mà 2G làm sao sài hết các bạn (những ứng dụng hiện tại) chắc cấu hình để tuơng lai cho các nhà lập trình phần mềm nặng và đồ họa khủng quá.
chúc mừng anh em dùng S2 nhé! Không pít pản cập nhật đầu tiên có chạy mượt mà không nhỉ, quan trọng là vấn đề pin có được cải thiện không!
vừa bán em nó xong thì đc tin cập nhật...
vãi Hà 😔
Mình dùng thằng S2 thấy nó vãi quá rồi, nếu có S3 thì tèo, vì mình vừa lấy thêm cái Tab7 Plus, hu hu....
vui nha cả nhà !
.........................................
mới up lên ICS, bản AndyX ngày hôm kia (trước đó thì dùng Remix bản mới nhất nhưng lỗi liên tục), nhận định sơ bộ về ICS trên S2:
- tối ưu pin cực nhiều, chơi game, lướt web, vọc+cài ứng dụng cũng kha khá mà 2 bữa nay chỉ hết có 40% 😃
- giao diện chạy cực mượt, ko còn cảm giác lag như trên 2.3
- chỉ tiếc là còn rất nhiều app ko tương thích dù update lên bản mới nhất, 1 số thì lại ok; hy vọng ICS phát hành chính thức, developer sẽ ráo riết update cho e nó
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Thiệt không vậy bạn? Thích nhất là pin lâu hết. Cái này thì cũng khác gì điện thoại phổ thông đâu.
that. Ko . Minh xai andyx ma van xai trong mot ngay thoi . Sang nay rut sac. Ra tu nhien thay pin van len ;-)
Dùng bản remix 9.0 là ok nhất rùi minh chưa thấy bản ào tốt hơn
tin vui cho những ai dùng S2.⭕️o:eek:
tuyệt vời quá .........................
tretoday85
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt mình mong mãi khỏi phải lo chạy rom cook hi vọng chữa luôn dc một số lỗi của em nó
vẫn thích rom cook hơn. hi vọng sau khi có bản chính thức này thì các rom cook sẽ ngon hơn nữa 😁
Sau khi có stock là có cook giao diện thôi.
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có S2 chắc mừng lắm đây.;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019