Samsung Galaxy S6 Edge+: màn hình 5,7" cong hai bên, nhiều tính năng viền hơn, phụ kiện bàn phím

Duy Luân
13/8/2015 15:33Phản hồi: 192
Samsung Galaxy S6 Edge+: màn hình 5,7" cong hai bên, nhiều tính năng viền hơn, phụ kiện bàn phím
Galaxy S6 edge+_Black Sapphire_2P.jpg
Bên cạnh Note 5 thì S6 Edge+ cũng đã xuất hiện. S6 Edge+ có thể xem như một chiếc S6 Edge phóng to, màn hình tăng từ 5,1" lên thành 5,7", độ phân giải vẫn là Quad HD và tất nhiên là màn hình này cong cả hai bên. Thiết kế bên ngoài không mấy khác biệt, trong khi tính năng của màn hình cong thì được bổ sung thêm khả năng chạy nhanh 5 ứng dụng (trước đây bạn chỉ có thể xài viền cong để gọi điện, nhắn tin với 5 người thân). Khả năng đổi màu viền tùy theo người gọi đến vẫn còn đây. Nói đến cấu hình, S6 Edge+ hoàn toàn tương tự như Note 5 với vi xử lý 4 nhân, RAM 4GB, camera 16 megapixel hỗ trợ quay phim 4K có khả năng chống rung quang học. Tất cả gói gọn trong thân hình mỏng 6,9mm, mỏng hơn cả con số 7mm của S6 Edge.

Khả năng nghe nhạc cũng là thứ đáng chú ý trên S6 Edge+ (giống Note 5). Đây là một trong số không nhiều các điện thoại hỗ trợ chơi nhạc 24bit/192KHz. Hãng nói S6 Edge+có khả năng giả lập file nhạc thường thành file chất lượng cao để tăng chất lượng nhưng hiệu quả chưa rõ ra sao, để khi nào có máy thì bọn mình sẽ chia sẻ thêm với các bạn. S6 Edge+ còn sở hữu codec UHQ-BT của riêng Samsung để tăng chất lượng âm thanh khi dùng với tai nghe Bluetooth dòng Level cũng của chính hãng.

S6 Edge+ còn có thể dùng với một phụ kiện khá độc: bàn phím cứng QWERTY có khả năng tháo rời. Bàn phím này là một phần của chiếc case bảo vệ cho máy. Nó sẽ giúp bạn nhập liệu nhanh chóng hơn, quen thuộc hơn. Trên bàn phím còn có 3 nút cứng back, home và recent apps bởi vì khi đã dùng bàn phím này thì các phím cảm ứng của máy đã bị che mất.

Galaxy S6 edge+_Keyboard cover_02.jpg

Galaxy S6 Edge+ sẽ bắt đầu bán ra ở Mỹ và Canada từ ngày 21/8 tới đây, tức là tuần sau. Chưa rõ bao giờ thì bán ở Việt Nam. Cũng trong dịp này Samsung sẽ bắt đầu triển khai dịch vụ thanh toán Samsung Pay tại Mỹ và Hàn Quốc từ tháng 9 năm nay, chuẩn thanh toán này tương thích với hầu hết các máy thanh toán hiện nay, cả loại dùng thẻ từ lẫn dùng kết nối NFC.

Cấu hình cơ bản của Galaxy S6 Edge Plus
  • Hệ điều hành: Android 5.1
  • Chip xử lý: Exynos 7420, 64-bit, 14 nm, tám nhân (4 nhân 2.1 GHz + 4 nhân 1.5 GHz)
  • GPU: Mali-T760MP8
  • Màn hình: 5,7” Super AMOLED, độ phân giải 2K (1440 x 2560)
  • Kính cường lực: Gorilla Glass 4 ở mặt trước và mặt sau
  • Nút Home có cảm biến vân tay
  • RAM: 4 GB LPDDR4
  • Bộ nhớ trong: 32 GB (UFS 2.0)
  • Thẻ nhớ: không có
  • Camera sau: 16 MP, AF, LED Flash, F1.9, quay phim 4K@30fps
  • Camera trước: 5 MP, F1.9
  • Kết nối: NFC (có thanh toán không cần chạm), Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.1 có aptX, cổng hồng ngoại, GPS, GLONASS, Beidou, 3.5mm
  • Băng tần: 4G Cat 6, 3G
  • Pin: 3000 mAh
  • Sạc không dây (120 phút đầy pin)
  • Kích cỡ: 154.4x75.8x6.9
  • Trọng lượng: 153g

Mat_truoc.jpg Mat_nghien_trau.jpg Mat_nghien_phai.jpg Mat_sau.jpg Mep_trai.jpg
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì ra không có S6 plus
@Habate93( Tinh tế) s6 e => s6 e+
s6 => xxx
Con này thua rồi , SS nghĩ sao mà cho cục pin như thế này trời
@2BanTayTrang từng đấy thằng nó thất nghiệp ai lo cho nó, nó mà ngừng sản xuất nước mình ko loạn mới lạ. chưa tính đến thuế xuất nhập
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@2BanTayTrang Sai chính tả kìa đồng chí " trông cậy " chứ không phải " chông cậy " nhé, trước khi nói bạn kia thì mời sửa lại cái lỗi sơ đẳng đã o_O.
@Zoro21 Quan trọng là bạn đã đọc hiểu là OK rồi , đến mod cũng còn sai chính tả cơ mừ , mà tui thấy bạn cũng hơi nhiều chuyện đó tui đang nói chuyện với bạn kia mà có liên can gì đến bạn vậy ?
@2BanTayTrang do có công nghệ sạc nhanh và chip exn tiết kiệm pin nên hãng này khỏi lo.
theghostbaby
ĐẠI BÀNG
9 năm
Móa ơi. Nó đẹp 😔(
starwar125
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp nhưng em vừa mua edge xanh lá làm gì còn tiền nữa
PIN ngon quá😁
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrinhMinhCanh chắc đươc nửa ngày :D:D:D
Bó tay cục pin? Mỏng vậy lam gì nhi?
Pin vẫn 2550 là sao nhỉ :eek: tính câu view topic à :eek:
.Milano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin ơi sao yếu thế? dầy thêm 1-2mm nữa thì cũng có ảnh hưởng như pin yếu đâu?
Ra nhiều con giống nhau quá, đảm bảo ế
Người dùng sẽ luôn trong tâm lí đợi sản phẩm tiếp theo mà chần chừ mua
Cứ như iphone mua 1 năm có 1-2 cái khỏi lựa chọn mệt óc
mà pin 3000m này hơi yếu :p
@lumia 92O Thích câu trả lời bạn này quá. Nếu bạn chuẩn bị lấy vợ mà bạn có nhiều bạn gái quá thì bạn có tâm lý đợi tiếp người bạn gái tương lai nữa hay khong hay chọn người phù hợp với mình. Không thể tìm 1 cái hoàn hảo đâu bạn mà nên chọn cái nào phù hợp với mình. IP không thể phù hợp với 90 tr người Viet Nam. Ngọc Trinh không phù hợp với 90 người Việt.
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wizmanvn Thích comment của bạn quá, giá như cho bạn được 100like thì tốt quá, SS ra nhiều mẫu mã, nhiều phân khúc cho người dùng thì lại bị chê là loạn sản phẩm, không biết chọn cái nào, ra ít mẫu như Apple thì lại khen "lựa chọn đơn giản", đúng là lưỡi không xương.
Vui vì mình đang góp công sản xuất S6 Edge + và Note 5 (làm mặt kính cả trước và sau, Gorilla Glass 4)
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mabu9669 Có ngon chụp cho cái hình đt rơi 1 cái bể coi. Nói láo không ah. Ko hề dễ bị bể nhé. Lêm youtube đầy clip thử nghiệm. Toàn người chưa sử dụng máy bao giờ cứ chém bão. Đt ng ta sx ra ko như Bom phân đâu. Lô hàng nào cũng phải test kiểm nghiệm rồi mới xuất hàng. Có như thế mới có đc uy tín như ngày nay. Ko thì chết từ lâu rồi.
@hanoi4u Dễ bể thật bác ạ. Nhất là ở phần cong.
mabu9669
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanoi4u

vui lòng chưa bạn hay cần gì thêm thì nói hen. đừng nghĩ ai cũng như bạn hen
chào thân ái
mabu9669
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vandetta bạn ấy chê tui nói láo trong khi bản thân thì lên utube coi clip ;)
Fan SS phải dùng cả 2 chiếc để sử dụng tính năng ghép màn hình nhé.
Bây giờ mới hiểu sao Note 5 và 6e+ ngược nhau.
Mình thích note 5 hơn
bác nào mua note 2 ssvn fullbox hem :p
@batmanletruc Bao nhiêu con Note 2 đấy bác. Mình đang muốn mua Note 2.
ronsmith
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cục pin với cái màn hình 5.7 inch thế kia thì chịu được mấy tiếng trời -_-
Mavis Hoàng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa xấu, pin vừa hẻo, giá vừa cao, chắc SS ra mấy con edge này trong năm nay nhưng năm sau mới bán với giá giảm 1/2 😁:D
@Mavis Hoàng đẹp hay xấu còn tuỳ vào cảm quan mỗi người nhưng mình nghĩ có lẽ bạn thuộc về số ít người có gu thẩm mĩ đặc biệt mới nghĩ là nó xấu. Tạm cho qua vấn đề đẹp xâu, mình xin hỏi bạn nó giá bn? và bạn dùng nó chưa mà biết pin hẻo? nhìn cái dung lượng pin thôi mà biết là pin hẻo à? bạn tài thế, hay mình nhìn bạn comment rồi nghĩ đến độ thông minh của bạn có đc ko?
Tuyệt vời nè.
Quá đẹp <3 Nhưng tại sao Samsung không gọi là Note5 Edge (giống Note5 nhưng cong 2 cạnh) mà phải gọi S6 Edge Plus lằng nhằng thế nhỉ
giapnv272
TÍCH CỰC
9 năm
@FerrariVettel vì nó không có bút nên không gọi là Note được chứ sao, bạn tra từ điển sẽ hiểu ý nghĩa của từ Note
Razor11
CAO CẤP
9 năm
@FerrariVettel Tại nó ko có bút 😁
xmen02q1
TÍCH CỰC
9 năm
@FerrariVettel Vì nó ko có spen thì làm sao gọi là note edge dc 😃
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@FerrariVettel Để tuyên bố khai tử luôn con s6 edge mới ra hồi đâu năm chăng:rolleyes:
Vãi pin . máy to đùng mà pin bé tí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019