Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ thớt sài từ đôn dên nghe kinh quá, mà sao em up rồi nó chạy tưng tưng ấy nhỉ hix
Ai có room 4.0 hoàn chỉnh rồi public cho anh em cái nhé 😁
cảm ơn bác vì sự công phu.
e có 1 thắc mắc muốn hỏi bác: E có con GT-P7500 thì có phải cài driver khác không? trên này e chỉ thấy bác bảo cài driver P7510 cho PC.
Có bạn cho mình hỏi Galaxy tab 10 bản Docomo có thể unlock để dùng 3G ở Việt Nam không nhỉ
Mình dùng bản ICS của Cyanogenmod rất mượt , ko bị lỗi email ,skype hoạt động bình thường ( ít nhất là về voice , còn camera thì do chưa hoạt động nên ko dùng đc :D ) duyệt web rất nhanh , audio ổn , tethering tốt , ko lag , chỉ có lỗi camera ( nhưng mình ko dùng camera tablet bao giờ nên ko quan tâm lắm ) thật sự rất hài lòng , chỉ chờ ngày ra bản CM9 chính thức thôi
Bạn nào có nhu cầu muốn dùng thử thì có thể download tại đây
http://get.cm/?device=p4wifi ( Galaxy Tab P7510 WIFI )
http://get.cm/?device=p4tmo ( Galaxy Tab P7500 3G )
cho mình hỏi, Tab 10.1 3G wifi có dùng được hướng dẫn này ko chủ thớt.
@trinhsiho đc bạn ah , cách root thì y hệt , kể cả cài rom của bản wifi cũng đc , nhưng mà sẽ ko có 3g 😁
Help me! mình làm như bác chủ thớt hướng dẫn. nhưng đến khi vào recover thì màn hình nó cứ nháy liên tục, chẳng nhìn thấy gì cả. vậy là bó tay, không root cũng chang up rom dc buồn thiu
@kiemtaitam Nháy là như thế nào hả bạn ? nó cứ nhảy ở logo hay là nó vẫn vào hệ điều hành bình thường , chỉ là ko vào đc recovery ?
anh em cho mình hỏi,mình mới lấy con TAB 10.1 3g hành chính hảng sámung,nhưng máy hơi hao pin quá,ai có rom nào xài không hao pin,cảm ứng mượt,giới thiệu mình nha
@tumaptumap Bạn có thể xài rom [7.March.2012][ROM][P75xx] ♫♫ Overcome 10.1 Series v2.3.1 ♫♫ hoặc 1 số rom ICS 4 ( camere chưa hoạt động ) , tham khảo thêm tại Galaxy Tab 10.1 Android Development . trước khi up rom thì backup rom cũ đã nhé , phòng trường hợp up ko thành công còn comeback đc
Ai cho xin cái Driver của CM9 bản lỗi camera...sài sámung kies nó hok kết nối ( làm mấy bữa nay không chép dữ liệu từ mày tính qua sài được đang ức chế:mad: ) bác nào cho xin cái link down với! tks nhìu nhìu;)
@tanchuc Bạn vào Setting - Storage - vào cái phần trên cùng bên phải có hình 3 dấu chấm dọc - Usb computer connection - Media device . Xong 😃
@zipder ah....thấy rồi tks nhìu nha! đã cài lại để xem có chép dữ liệu dc hok ^^!
Có ai chỉ mình với...mình xài tab 10.1 3G...mà sao mỗi lần vô bộ sưu tập xem hình thì nó load xong bị văng ra ngoài...có khi đang xem hình cũng bị văng ra ngoài...nó không văng ra hẳng màn hình ngoài mà văng ra màn hình thumblai album đó bạn...bực bội không xem được hình gì...bạn nào giúp mình với
@heoconvuitinh89vn Bạn thử factory reset lại 1 cái xem sao , nếu mà ko đc thì cài rom khác 😃
mình đã làm đủ mọi cách...cài lun cả room cook over come mà vẫn xảy ra tình trạng đó
@heoconvuitinh89vn Bạn thử cài rom 4.0 xem , có thể 3. của bạn bị thế , mình thì chưa có bị bao giờ nên cũng ko rõ lắm
uhm! thks bạn nhìu lắm! mình chỉ sợ là do phần cứng thui...hix hix
Các bác có cái theme nào dành cho P7500 đẹp share cho e với. Thanks all!
@ducphuongneu tải go launcher ex trên CH play ấy bạn nhiều theme đẹp đó
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi nhu ngơ nhé, em định root con p7500 3g của em. mà đang băng khoăn, root máy có phải là cài rom mới ko ạ. hay mình root là chiếm quyền thôi, HDH giữ nguyên. chả là em root để hack gold HD3 thôi ạ ;)
@kieu22 Root là can thiệp sâu vào máy , nắm toàn quyền admin , nếu bạn chỉ root để hack gold game thì quá đơn giản 😃 thích thì cài rom , ko thích thì thôi , chả sao cả đâu
máy mình mấy hôm trước bị lỗi sọc đỏ màn hình, đã gửi đi sửa rùi,mình nghe mọi người nói cũng hay bị lỗi này lắm, có bác nào bị rồi thì chia sẻ cách khắc phục với.
@Hai_ninhthuan Ông này cũng đổi sang Tab 10.1 rồi à 😁. tôi mới đổi hôm qua :D
@traitimlolam đang chán đây bác ạ, đang định đổi lại qua con blackberry play book.
@Hai_ninhthuan Bạn có biết chỗ nào down game cho em P7500 này ko chỉ cho mình với!
@traitimlolam bác vào box game android tìm tiêu đề: game dành cho asus transformer hay game dành cho chip terga2 là chơi được thôi, cũng khá nhiều đó.
@Hai_ninhthuan Bạn có biết cách kiểm tra tài khoản 3G cho máy ko? Chỉ giùm mình, tìm google mãi, hỏi mãi mà ko có lời giải đáp!
dragon2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi rot xong không phải cài rom mới đâu, HDH giữ nguyên
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn 2 bác nhiều lắm ạ. em đã root thành công và hack cũng thành công
poyvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ thì con này lên android 4.0 nhỉ 😔
con tab này cảm ứng không đc huẩn cho lắm các bác nhỉ...e toàn bấm nhầm giữa các trang thoai
3.2 root sao vây các anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019