[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi bình thường cái hình nền auora 2,chạm vào màn hình nó sẽ tự động chuyển qua màu khác
nhưng tối qua em dow mấy cái ứng dụng xong tự nhiên nó bị đơ,chạm vào nó ko chuyển màu nữa
bác nào chuẩn đoán giúp em...
bh thì có 4.0 chính thức nhỉ, CM9 ko co Camera hix
mấy bro cho em hỏi ! hok hiểu sao con máy p7510 của em bị ji mà khi xài 3.2 honeycome hay cài bản overcome thì coi phim HD 1080 bằng video player rất muot mà ! nhưng khi lên CM9 bản mới nhất thì xài đúng là mượt thật nhưng mỗi tội coi phim HD rất ư là lag , đã thử wa MXplayer , MObo , diceplayer ............. tất cả đều hình 1 nẻo tiếng 1 nẻo
Bệnh này mới xuất hiện , ko biết hướng để chữa

Vụ này ko nói trước đc thời gian , nghe tây nó đồn là từ giữa tháng 6 (????)
Bệnh của CM9 , chưa có thuốc chữa , MKV HD đi lên nhưng AVI HD lại đi xuống 😁
@zipder vay hien thoi cm9 coi dc dinh dang nao theo kieu 1080 vay ban 😃 mp4 ?
vừa nhờ thằng bạn cài cm9
công nhân là quá tuyệt
còn cái camera em chả dùng bao giờ nên ko sao
hơ hơ,sao trên cyanogenMod ngày nào cũng ra bản cập nhật thế nhỉ?biết họ cập nhật mới những gì ta?
@HO@NGLONG1503 Cứ 2-3 tuần update bản mới 1 lần cũng đc 😁 , cái này mỗi ngày ra là để sửa lỗi , nếu thấy máy bạn bị lỗi thì mới nên update , chứ cũng chả cần thiết đâu
à các bác cho em hỏi tại sao hôm nọ cài cm9 xong em dow aslpha 6 bản 1.0.8 của tab 10.1 luôn nhưng dow về hình ảnh hiển thị rất chán mờ mờ ảo ảo
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamborghini. Download bản 1.3.3 bro ơi ,giờ mà còn 1.08😁
linhpjico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pro cho mình hỏi tý nhé,máy mình là P7510 đang la 3.2 kenel là 2.6.36.3 se.infra@SEI-30 #1 Build number HTJ85B.UEKMP P7510UEKMP thì mình có thể làm đúng như theo trình tự của bác chủ thớt được ko ?Thanks trước các pro
Yep 😁
Xài bản 1.3.3 nè bạn
https://www.cx.com/mycx/share/r61g_pQtEeGBtBICOASQIQ/Asphalt_6_Adrenaline_1.3.3.apk
giúp mình với. CÁC BƯỚC TÙY CHỈNH ADHOC CHO GT 10.1 WIFI:

mình làm đến cp /sdcard/wpa_supplicant /system/bin/. thì báo cp: can't create 'system/bin/./wpa_supplicant': File exists. cần anh em giúp đỡ. thanks . hay gọi mình mình gọi lai 0909676656
@nhatquoc
cái adhoc đấy ko cần thiết phải làm gì đâu bạn ah , cứ để mặc định đi , cái đó chỉ sử dụng khi nào bạn ko thể kết nối với bất kì mạng wifi nào thôi ( hiếm khi gặp ) 😁
vi minh muon ket noi
vi minh muon ket noi voi dt e71, laptop thay wifi e71 ma p7510 ko thay
hx, sory mọi người vì post nhầm chỗ, nhưng e mới mua em galaxy s2 , nên hem bít room nào ổn định cho e nó, trước h toàn xài tab 10.1 nên hem bít gi` về s2, ai bít thì cho e xin cái hướng dẫn. đang đợi cái camera cho 10.1 mà vẫn chưa có hix
Các bác cho t hỏi, sao t cài opera, googlechrome, trình duyệt mặc định đều k xem được phim full màn hình trên các kênh phim online?
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuanhduc_bbn Cài dolphin browser hd đi bạn free trên CH play do
@duywin123 Mình đã cài thử mà vẫn ko xem video full được, ấn vào full là đơ trình duyệt, không biết lỗi gì nữa, hix hix
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai thử gắn USB 3G wa cáp OTG hoạt động chưa hen?? Mình đã thử cắm mouse & card reader zô chạy ngon nhưng còn USB 3G thì chưa zì trên thị trường có nhìu loại wa! hix...
linhpjico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up và rot xong như của chủ thớt nhung lại là 3.1 hả các pro,minh muốn lên rom nào 3.2 có được ko ? Có pro nào có rom nao 3.2 thì cho mình xin mediafire voi,mình dow mấy rom trên multiupload mà ko đc,nếu úp tiếp lên rom 3.2 đó thì làm theo các bước như trên hay cứ vào úp rom mới là đc ( quy trình,thao tác ý mừ ).Thanks trước các pro.
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy thì chịu, đập máy đi rui mua cái khác😁
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài và giờ máy khởi động ko đc, sạc cũng ko nốt, chỉ vào recovery va download mod dc thôi, giờ em phải làm sao. gim sạc thì nó hiện cục pin và cái biểu tượng giống như đồng hồ, máy nóng hơn lúc bình thường rất nhiều, ai có cách help dùm em cái, em nhớ là trước khi up rom mới, em có táy máy formap mấy cái gì đó trong phần ở trên advanced :oops:
haizzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019