[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 1 số ảnh bị die rồi, up lại dùm mình đi bạn ! cảm ơn.
có 1 số ảnh bị die rồi, up lại dùm mình đi bạn ! cảm ơn.
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình hình thía này các bác ợ...con tab2 của mình lạ lắm.cứ up rom qua odin là mất sạch dữ liệu ở bộ nhớ trong .thẻ nhớ thì vẫn còn.bác nào có biết tại sao không....tớ bị 2 lần rồi đấy điên hết cả tiết
abu8310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tretoday85 Đúng rồi vì nó format bộ nhớ trong mà
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abu8310 trước dùng điện thoại s2.s1...ace.up thoải mái có sao đâu. giờ cái bọn tab này lại ghẻ thế...bác biết khác phục không
các bác cho e hỏi chút làm sao biết đc con tab là của nước nào bác nhỉ? với cả bh có bản rom nào ngon ngon k các bác cho e xin 😁
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thang.tk không cần bạn cứ biết mã là gì vd:p5100 hay p5110.gì gì đây lên xda tìm là ok
MITNA
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi giờ un root thì làm như nào nhỉ?
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MITNA Bạn mở SuperSU lên, vào setting rồi chọn full unroot sau đó reboot lại tablet.
Để cho chắc bạn tải app Root checker về rồi cài đặt để kiểm tra xem máy đa thực sự unroot hay chưa.

Sent from my GT-N7000B using Tinhte.vn mobile app
hph@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tume169: phải flash đúng bản CMW cho P7510 thì recovery hết nhảy loạn nhé

Sent from my Evo 3D GSM using Tapatalk
bạn nào giúp mình với, còn= galaxy tab 10.1 P7510, cài cwm recovery k đc. lúc nhấn nguồn và volume down nó k hiện ra như chỉ dẫn mà chỉ mở máy lên thôi.
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kysirong0801 máy đã root chưa nếu rồi thì đơn giản lên chplay tải phần mềm quickboot về là xong. còn chưa thì xem lại thao tác bấm hoặc xem nút bị chập chờn không
bull09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có con tab2 5100 vừa up room lên 4.2.2 mà hao pin hơn là xài 4.1.2 các bác ah ,thấy có bản 4.4.2 không biết bản này xài sao hả các bác . E tính lên 4.3 luôn được không ? Mong hồi âm của máy bác ,thanks .
mấy bác ơi cho Em hỏi Em có 1 con p7500 root qua odin cài cwm đã pass thành công luôn r mà khi vào chế độ bootloader thì nó không vào được cwm để install là sao v ạ??? làm mọi cách mà vẫn ko vào được, nó cứ ở chế độ android...... 😔
Mấy hôm nay con P7500 của Em nó lại dở chứng. Copy nhạc hay ảnh vào không được. Khi cài phần mềm hay trò chơi được 1 tí thì đơ, khởi động thì lúc được lúc không. Nói chung là đơ liên tục. Em có wipe factory/cache cũng không ăn thua.😔 Nản quá!!! Các Bác tư vấn giúp em. Thanks các Bác nhiều!
Bạn nào gửi mình ROM nào xài ổn định lâu dài, k bị hạn chế các chức năng cho galaxy tab P7510 với
GT wifi cua minh bj hu wifi, gio muon root chi de cài app apk cho may thoi. May ban cho hoi co cach # de cai app cho GT nhu la noi dt voi GT de dung 3G ko zay, minh co iphone, android, hoac cho minh xin dia chi de cai app. Toranton9x@ gmail.com
Nhà mình Có ai dùng tap 10.1 bản sgh-t859 khong. cho mình hỏi có rom nào có thể kiểm tra tài khoản trực tiếp trên nó ko? hiện giờ mỗi lần nạp tiền và kiểm tra tài khoan phải thao sim rất bất tiện?
Có ai giúp mình với. Đã Pass Odin rồi nhưng check thì thấy máy vẫn chưa root. ko dùng superuser được luôn.
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@limiunin tìm bản khác up lại là dc hoặc không thì tìm bản rom đã root sẵn là ok
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết ai còn dùng máy này k nữa. Em muốn hỏi: máy e bản 3g chính hãng, đã cài rom 4.2.2 tùy biến của bên xda, dùng cả năm ok. tháng tr nó bị làn sao mà bật lên lại k.động lại liên tục. đến lúc cắm dây sạc thì khởi động lại nó hiện chế độ sạc, rút ra thì tắt. đã thử wipe, format các kiểu mà k đc. máy vẫn vào đc recovy (cwm 6xx) vào đc Download Mode. máy tính win 7, đã cài kies, driver đủ cả mà odin nó k nhận, nó bảo driver k tương thích. e đã thử cài lại win luôn mà k đc. thử lệnh adb chép rom vào náy cũng k đc (k nhận driver). mua cả usb otg, chép rom vào usb, nhưng cắm vào, vào cwm thì usb kết nối đc mag chả thấy nó lưu ở đâu cả 😔((
Giờ e bí quá r, ai có cách nào chỉ e với :(((((
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhduc1997 chắc pin có vấn để roài
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tretoday85 pin hoàn toàn bt bác ạ, vì e vào cwm, để thế cả ngày cũng đc, hết pin nó mới sập, xong cắm sạc là điện lại vào bt 😔( driver là nó k nhận. bác nào cứu e với!!!
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn thử up lại rom gốc xem sao...hay up lại rom cm phù hợp với em nó ý
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tretoday85 ôi trời, e đã bảo nó k nhận kies, k nhận driver rồi mà, k nhận thì làm sao odin nó up cho rom gốc đc 😔((
mà máy bật lên đc có mấy giây là tự khởi động lại, làm sao chép rom vào máy đc, máy này k có thẻ nhớ ạ.
bác nào biết cách chuyển rom vào máy thông qua recovy cwm mà k cần driver thì chỉ e với :((
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
xem lại cáp đi. khéo hỏng cáp rồi
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tretoday85 đã thử cả 2 cab luôn rồi bác ạ 😔( e nghe bảo samsung mà up rom cook thì kies k nhận nữa. máy tính thì e cài lại win, đã mất driver lúc trước. giờ cài driver được nhưng nó k nhận. bác có thủ thuật gì ép cho nó nhận nhau thì chỉ e với
amama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhduc1997 thử dùng adb tool dùng lệnh :adb push <...apk> /sdcard có đuwọc không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019