[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sovaio88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã xài hơn 2 tháng và có chút kinh nghiệm mày mò up rom, anh em nào ko rành thì call 0975 110 818 hoặc facebook /sovaio88 , mình sẽ chia sẻ những kinh nghiệm mình biết nha!
mình đang xài room Task650&Phantom_V5_Final này nhưng up kernel bị nhiễu màn hình ai biết chỉ minh với thanks
thanhptarc
ĐẠI BÀNG
12 năm
lam sao up len rom 4.0 bay h nhi, honey comb chan qua
hilo.
mình thấy báo đăng ss tab 10.1 up pm 3.2. có bạn nào up chưa?
mình chẳng thấy up chổ nào hết.
cám ơn.
Bạn có tab csc XAB của USA chưa ? nếu chưa có thì down về và update nhé : p7500 : http://www.multiupload.com/5RMKLEFCTA . p7510 : http://www.multiupload.com/5V5Y52AMYF

Bạn ơi , mình đã root xong máy nhưng ko cài đc rom , install rom xong nó cứ đứng ở màn hình logo thôi ah ,chờ 3 tiếng liền rùi , bạn biết vì sao ko ? mình thử tất cả các rom rồi , toàn thế thôi ah 😔
milkthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này lâu lâu mình úp rom cũng bị bạn nhé.
Mình cũng không biết do ROM mới hay do gì nữa, nhưng khi úp bản rom khác xong quay lại úp cũng chính bản ROM đấy thì khởi động vào bình thường.
Vào google đánh dòng : Stock rom P7500DXKH4 rồi down về.Chúc thành công.
mình đang xài con ss galaxy tab 10.1 3g mình đã Root máy giờ mình đang thử unroot=Ktool (cho nó chở về nguyên bản ) như bác chủ thớt hướng dẫn nhưng nó vẫn không thay đổi gì vẫn y nguyên như sau khi Root. mình là newbie nên chưa bít gì nhìu mong các bác có thể giới thiệu cách nào khác để unroot hoặc hướng dẫn lại cách = Ktool kĩ hơn mình sợ mình làm không đúng 1 cái gì đó . mình cũng đã đọc 1 vài bài hướng dẫn mấy bác kêu có thể nên trang chủ samsung down bản backup nguyên gốc nhưng mình mò cũng khá lâu rùi chưa thấy.
Thanks các bác giúp đỡ
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn up rom thì phải clear data hết hả bạn. Lau nay mình cài nhiều phần mềm lắm, nếu vậy thì mất hết
Bạn root máy trước khi backup stockrom có nghĩa là bản stock rom của Bạn đã mất. để unroot bạn cài lại một stockrom khác (Lên trang web của sammsung : samfirmware.com down về , hiện có rom P7500DXKG8 (Jul 2011).Bạn mở Tab lên vào phần cài đặt - Giới thiệu thiết bị xem vào phần Số hiệu bản tạo :ghi dòng chữ bên dưới để biết bản stockrom của bạn là gì. Stock rom của GT-P7500 ở Việt Nam có chữ DX đầu vd : P7500DXKG7 - P7500DXKG8 - P7500DXKH4 ... TRONG ĐÓ DXKH4 là mới nhất (August 2011).Nếu stockrom của bạn là DXKH4 (1000 Tab đầu tiên của GT-P7500 tại VN) thì bạn vào google đánh dòng chữ :P7500DXKH4 down về cài qua odỉn v1.85.Chúc bạn thành công.
Bạn ơi cho mình hỏi.
Bản update pm mới nhất của ss tab 10.1 nó có tự up = tab hay phải tìm chép về up.
Trước giời sài hdh khác toàn up dạng tự động.
:d
cám ơn.

---------- Post added at 10:22 PM ---------- Previous post was at 10:17 PM ----------

MÁY MÌNH NÓ GHI: P7500XXKI1 NGHĨA LÀ SAO?
VÀ : KERNEL VERSION 2.6.36.3 root@Dell140#1 SMP PREEMPT SAT SEP 17 10:38:25 KST 2011
KG HIỂU GÌ HẾT MÌNH CÓ ROOT REET GÌ ĐÂU.
HIC HIC
Bạn backup dữ liệu và app = Titanium Backup nhé

---------- Post added at 02:00 AM ---------- Previous post was at 01:54 AM ----------

Nếu bạn dùng Rom xịn chưa root hay đả động gì thì nó sẽ tự động up , còn nếu đã cài rom khác thì phải tìm trên mạng thôi 😁 Máy của bạn đã up rom nào chưa ?
Mình up bản này nhưng giao diện không có cái widget đồng hồ và dự báo thời tiết. Pác nào biết vui lòng hướng dẫn cài widget .thanks
Bạn vào đây nhé : App + Widget từ các Tablet khác cho Samsung Galaxy Tab 10.1 - 8.9 - 7+
Samsung WeatherClock
( flash qua CWM

http://dev-host.org/sy3ost1vi54k/Samsung_WeatherClock.zip
Mình đã down bản samsung weatherclock.Zip về đã flash xong khởi đông lại máy nhưng chẳng thấy đâu cả.Bạn hướng dẫn mình kỷ hơn tí .Thanks
nó ở mục widget ( dấu + cạnh app ) đó bạn
CÁM ƠN BẠN.
HÔM QUA LOAD CÁI "Titanium Backup" VỀ THỬ BACKUP THÌ NÓ BẢO LÀM ƠN ROOT TRƯỚC KHI CHẠY PM. HAHAHA.
MUỐN RÔT PHẢI BACKUP TRƯỚC CHỨ, ĐẰNG NÀY PM LẠI KIU ROOT RỒI MỚI CHẠY DC. MÌNH POTAY LUÔN.
Root là can thiệp quyền admin thôi bạn ạ , Titanium Backup chỉ dùng để backup App , còn backup toàn bộ rom thì phải dùng ClockworkMod (CWM) , cả 2 chương trình này đều yêu cầu Root cả . Mình ví dụ nhé , chẳng hạn bạn đã root xong , dùng CWM để backup rom bạn đang dùng , sau đó bạn cài đặt 1 custom rom nào đó , sau 1 thời gian bạn dùng chán hoặc máy bạn có vấn đề gì đó ( nút hoặc màn hình hỏng ) và cần mang ra bảo hành thì chỉ cần vào CWM restore lại là máy bạn đã trở về rom ban đầu khi bạn chưa động vào + 1 lần install file stock retail qua Odin là máy bạn trở về như xưa khi bạn vừa đập hộp 😁 . Mình giải thích sơ qua như vậy để bạn dễ hình dung :D
THẾ LÀ PHẢI MÀY MÒ TÌM CÁCH ROOT. VÀ CẢ CÁCH "+ 1 lần install file stock retail qua Odin là máy bạn trở về như xưa khi bạn vừa đập hộp :D".

HIC THẾ NÀY LẠI TỐN CẢ TUẦN.
CÁM ƠN BẠN.
Rất đơn giản bạn ah , Bạn DOWNLOAD cái này về , unrar , trong đó có cả file root lần file stock cả rồi mà :D . Đưa máy về download mode ( giữ power + volume down bên trái [ chứ ko fai ở bên phải như các máy khác ] , khi đó nó sẽ hiện màn hình có 2 icon , ấn volume up bên phải 2 lần , thế là bạn đã ở download mode rồi , bật odin , cắm tab vào pc , trong odin , chọn PDA : recovery-cwm_4.0.0.4-sam-tab-10.1.tar , start . máy sẽ tự động restart khi làm xong , sau đó bạn cho file Samsung_Galaxy_Tab_10.1_root.zip vào máy , để ngay ngoài , ko cho vào folder nào cả . rút dây , đưa máy về recovery mode ( power + volume down -> hiện 2 icon -> power + volume down -> VOLUME DOWN -> VOLUME UP [ KHÁC VỚI DOWNLOAD MODE ] ,sau đó vào install zip from sd card ( , volume up+down là điều khiển , nút power là enter ) choose zip , chọn file Samsung_Galaxy_Tab_10.1_root.zip , yes , sau đó reboot , vậy là máy bạn đã Root rồi , làm chỉ 5 phút là xong ý mà :D
CÁM ƠN BẠN NHIỀU
để mình thử. Con un root thì làm thế nào nhỉ.
Máy mình la ss tab 10.1 có 3g.
😁
Mình vừa root xong. :d
hehe.
Bạn có thể hướng dẫn làm ngược lại unroot, để khi cần đi bảo hành kg bạn.
Cám ơn nhiều.:d
Trong file rar bạn down về có 1 file stockretail.tar , chính nó file unroot đó . Flash nó qua odin là xong 😁
cám ơn bạn.
mình có thấy file đó.
trước giờ mình chỉ biết flash = phoenix (sym) chứ chưa flash bằng odin bao giờ. bạn có thể chỉ dùm kg.
cám ơn.
:D
Lại đưa máy về Download Mode , bật Odin , Chọn PDA là file stockretail.tar , Start , thế là xong ;))
cám ơn bạn vậy tất cả là chọn PDA+file cần thiết va start.
😃
Hic. Ko hiểu trong lúc root với up rom mình sai ở đâu mà bây h lúc nào nó cũng hiện biểu tượng đang cắm USB, ko vào chỉnh USB debugging dc. Lúc nào cũng báo đang sạc pin với pin đầy 100% trong khi ko cắm dây j vào máy cả. Mình đã vào odin chọn PDA là file stockretail.tả rồi mà máy vẫn như cũ
flash lại file stock rom của version máy bạn (p7500) là cách unroot duy nhất cho đến lúc này.

Sent from my SCH-I905 using Tinh tế
Family8485
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bác, tình hình là e mới tậu một em gt 10.1 ở chỗ bác daotoan, máy của em có phiên bản hdh là P7510UEKF3 thì có phải là hàng sản xuất o hàn quốc không ah? Hôm mua may về em đã nhờ root luôn tại cửa hàng, hôm nay em nâng cấp lên 3.2 qua kies thì phiên bản hdh của em là p7510UEKMN thì bị mất root, em root lại như các bác hướng dẫn ở đây thì không được, e không vào được bootloader bằng tổ hợp power và volum down, có phải lên 3.2 thì thay phím khác vào bootloader không các bác, co bác nào biết chỉ em với?
Được post bởi BOLD76
MUA MÁY VỀ ĐẾN GIỜ CÓ SAO ĐỂ VẬY THÔI. ĐÂU BIẾT GÌ VỀ HDH NÀY ĐÂU MÀ CHỌC PHÁ. MUA CỦA FPT.
VÔ MÁY KIỂM TRA THÌ NÓ GHI:
TÊN DT: GT-P7500
PHIÊN BẢN ANDROID : 3.1
PHIÊN BAN BASEBAND : P7500XXKI1
PHIÊN BẢN KERNEL : 2.6.36.3 root@DELL140 #1 SMP PREEMPT SAT SEP 17 10:38:25 KST 2011 (KG HIỂU GÌ MÀ ROOT@DELL TÙM LUM)
SỐ HIỆU BẢN TẠO
HMJ37 P7500DXKI2

MÌNH CHƯA CÓ ROOT (THỬ CÀI 1 SỐ PM YÊU CẦU PHẢI ROOT MỚI XÀI DC THÌ NÓ CŨNG BÁO PHẢI ROOT TRƯỚC)
NHƯNG SAO VÔ PHẦN UPDATE THÌ CHẲNG THẤY UP TƯ ĐỘNG LÊN 3.2
LÀM SAO LÊN DC HỈ.
*Bản rom của bạn là ở VN thuộc loại mới nhất (September 2011) P7500DXKI2. Nếu dùng tốt thì tiếp tục dùng, còn nếu muốn "Vọc" thì vào Link này để down HoneyComb 3.2 về rồi cài = Odin3 v1.85: http://droidangel.blogspot.com/search/label/Samsung Galaxy Tab 10.1 P7500
*Nhớ Back up Stock Rom DXKI2 TRƯỚC KHI CÀI ROM MỚI (Mình có bài hướng dẫn back up và cài rom mới không cần root máy, bạn thử tìm xem)
*nhớ vào Recovery wipe data trườc khi cài Honeycomb 3.2. Chúc Bạn thành công
Của bạn là dùng Fw của USA chứ ko fải Hàn Quốc , ko vào đc bootloader là do bạn làm chưa đúng cách hoặc nhầm nút , nhơ là volume down là bên trái , cạnh nút power , tắt máy đi , sau đó ấn power cho đến khi nó vừa hiện lên logo GLT thì ấn tiếp volume down . Chúc bạn thành công 😃

---------- Post added at 04:18 AM ---------- Previous post was at 04:11 AM ----------

mình chưa hiểu ý của bạn lắm , bạn đang dùng rom cock hay rom stock mà fai flash file stock retail ? mình nghĩ chỉ cần đơn giản tắt máy đi bật lại là đc , nếu nó vẫn còn thì factory reset 1 phát , done 😁
Family8485
ĐẠI BÀNG
12 năm
yep, y hệt
Family8485
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi là tái sao sau khi root máy e không kết nối được với kies, ở 3.1 sau khi root em vẫn kết nối bình thường?
mình chưa bị trường hợp này bao giờ cả , với cả nếu bạn root máy rồi thì kết nối với Kies để làm gì ? tất cả các việc bạn cần làm bây giờ chỉ là flash rom mới hoặc overclock máy thôi , cho việc kết nối Kies vào dĩ vãng đi bạn nhé :p , ko cần thiết 1 chút nào đâu
các bro giúp mình với. Máy mình sau khi root chạy bản StarBurst 8.9.1. Chạy cũng tạm ổn. Sau đó mình thử up kernels và tăng tốc độ lên 1.4 GHZ. Nhưng máy ăn pin quá.
Mình muốn gỡ bỏ Kernels để trở lại tốc độ mặc định ban đầu. Các bro làm ơn hướng dẫn mình cách gỡ bỏ KERNELS.
Cảm ơn nhiều
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn có thể flash lại StarBurst 8.9.1, nó sẽ viết lại cái kernel mặc định của StarBurst 8.9.1 cho bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019