Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Family8485
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay em mới có thời gian ngồi root may, em đã làm được rồi, cảm ơn bác!
HILO. Các khái niệm cơ bản ở trên thì mình đã hiểu.Thế còn laucher là gi? Khác theme thế nào?Có laucher nào cho tab 10.1 xài dc kg? Có cần phải root rồi mới cài dc.Mình đã cài 1 số theme trên market ma kg thấy đâu hết.(trước giờ mình chỉ xài sym của nokia)
Laucher là giao diện đó bạn , cũng có thể gọi là theme , khi bạn cài laucher từ market thì bạn ko cần root , và bạn ấn vào nút home thì nó sẽ hỏi bạn chọn laucher nào thì bạn có thể chọn laucher bạn vừa down về để trải nghiệm , còn laucher down từ web file zip thì nó thay đổi từ sâu bên trong máy ( màn hình boot , màu icon ) và sẽ thay thế hoàn toàn laucher mặc định , tất nhiên là yêu cầu root khi muốn cài laucher download từ web về
mình đang dùng samsung galaxy tab p7500 10.1 (16GB + 3G + Wifi) đã root máy, kies 1.5 nhưng khi kết nối usb với máy tính thì ko được chế độ mass storage @@ chỉ thấy hiện lên ổ đĩa P7500 :| ai biết sao chỉ mình với
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Gtab chỉ có thể mount internal storage qua mtp.
vậy có cách nào để chép file từ máy tính sang tab ko vậy chỉ mình với 😔
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn sử dụng Windows hay Mac? Nếu là Windows thì sau khi kết mối với PC, bạn sẽ thấy một icon trong Windows Explorer tên là GT-P7500. Bạn cứ copy những dữ liệu bạn cần như là copy qua những ổ cứng thôi. Nếu có bật lên dialog hỏi bạn có.muốn convert không thì bạn cứ lựa No.

Sent from my GT-P7300
Rossoneri14
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tính mua bản 32GB LTE ở shop WOT , thì sao này mình có thể up lên 4.0 được ko ....?. Tại mình mua mà ko lí hợp đồng thì có được hỗ trợ cho việc update lên 4.0
chưa có thông tin nào cho thấy tất cả ss tab 10.1 sẽ dc up lên 4.0 cả.thân

Sent from my SCH-I905 using Tinh tế
davidmane
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có biết fiên bản lte vẫn đang chạy 3.1 trong khi tất cả fiên bản wifi và 3g đã chạy 3.2 ko?mình nói rất rõ là ko biết tất cả ss tab 10.1 có dc up lên 4.0 hay ko?và còn phải tùy thuộc vào nhà mạng nữa.như verizon vẫn để cho fiên bản lte dậm chân tại 3.1 trong khi các fiên bản wifi và 3g(p7100 và p7500 là các fiên bản quốc tế) đã chạy 3.2.bạn hiểu ý mình chứ?

Rossoneri14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tablet Samsung Galaxy Tab 10.1 16Gb Wifi - P7510 là bản quốc tế hay là bản khoá mã của nhà mạng nào khác vậy các anh ....?
Tab ss 10.1 của samsung vn vẫn 3.1.
Không thấy nâng gì ráo.
:d
3.2 từ đời cập nhật chậm quá
ý mình là ss vn cho cập nhật chính thức kìa.
Làm gì có mà nhanh hay chậm.
Rossoneri14
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy là tới giờ phút này LTE có lên được 3.2 chưa vậy á. Mình đọc thấy một vài thông tin nói là từ giữa tháng 12-2011 là bắt đầu
các bác cho em hỏi .. máy em là tab 10.1 SHW -380S 32g wifi 3G .. vậy có up đc rom và root theo hướng dẫn của tab 10.1 p7500 không nhỉ ~~ ..
Thử biét ngay mà
làm theo cách p7500 là teo.version máy nào thì làm theo máy đó nhé.

---------- Post added at 11:03 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

ngày nào cũng check update wa ota mà chưa thấy gì ráo.chán chết nè.

hx em lam cach tao CMW theo cach cua p7500 den cai buoc vao de flash zip thy` cai man hinh reconvery no chay loan. het ca len .. nhu kieu man hinh tivi bi. hong? i' .. hx tim` mai moi an dc cai nut reboot system _ _ .. xong h van dung bt @@@@ ..
Minh cap nhat tu lau roi
chúc mừng bạn đã vượt qua khó khăn,hehe

nhưng mà nó vẫn vậy ạ chưa root và cũng chẳng có rom để up .. chạy video HD 720p 1280x1080 chạy thỉnh thoảng đoạn cao trào là bị lag hình + lệch âm thanh phải pause 1 lúc rồi mới tiếp tục bt ..hx mình đã thử hết tất cả pm xem video rồi chỉ có cái MX videos là mượt mất _ _
Cac' bac' cho e hoj? ti...e dag co' e ss tab 10.1 3g wifi hag cty. E wen ca nick voj pass gmail roj, bay jo may dag bj khoa, ko co njck voj pass ko mo dc. Cac bac giup e voj...
Minh dung p7500 moi root may xong,nang cap len 3.2 rui,may co chay nhanh va muon hon nhung ma sao van ton pin,de qua dem ma het 7% .minh thay may bro tren dien dan cai may lam sao ma pin dung dc rat lau,ai bit chi minh voi
Các bác ơi giúp em với, khi em root xong thì cài Rom manager và backup thì máy reset lại nhưng không vô được luôn, chỉ hiện mỗi Samsung galaxy tab 10.1 thui. Em không biết bị lỗi gì nữa. Giờ cắm USB nó cũng không nhận luôn. Không lẽ em nó toi rùi hở các bác. em mới mua xong mới chết chứ. bản của em là 3G 16G.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019