Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy nhiều thiết bị có ICS rồi mà sao tab 10 thấy mông lung quá.
bạn có thể cho mình xem hình ảnh cụ thể k ?

bạn nên up lại stock rom qua odin bạn lên samfirmware.com chọn bản rom thích hợp rồi back up lại như thế sẽ chuẩn hơn cho các bản overcome tiếp theo bạn ạ
Đầu tiên xin cảm ơn về bài viết rất hay. Mình đã root đc và cũng đã up room. Mình đã dùng bản overcome 2.2.0 dành cho tab 10.1 3G nhưng thấy hao pin quá. Ngồi nghịch 1 lúc (có bật wifi) khoảng 30 phút ko chơi game từ 99% còn có 86%. Như vậy liệu có ổn ko. Mà mình có mua 1 cái vỏ có nam châm thì nó có làm ảnh hưởng đến pin ko. Có pro nào biết room nào ổn dịnh dành cho tab 3G của mình thì share giúp nhé. Thank
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy có bản ICS trên XDA rồi có bác nào làm chuột bạch chưa
leha2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang máu ICS nhưng thấy bản của Kang chưa có camera nên cũng chưa dám thử
Mình xài 10.1v cũng đang dùng ICS bản này, chưa có camera nhưng tất cả đều ổn hơn bản 3.2 củ của mình. Cảm nhận là tốt hơn nhiều, đặc biệt là phần quản lý đa nhiệm, chuyển task mượt mà. Nhân tiện bác nào cảm thấy chưa ưng ý với cảm ứng của tab 10.1 thì nên kiếm chương trình touchscreentune cài vào, đảm bảo sẽ thấy sự khác biệt rõ ràng
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Úp trực tiếp từ KH7 lên luôn hay có phải qua bước trung gian nào không bác
Up file zip từ CWMR. Nên tất nhiên là phải root và cài CWMR bác. ngày 12 trên XDA thấy có bản cập nhật mới nhưng camera vẫn chưa dùng được 😔. Bác cứ backup rồi cài thử, nếu không được thì quay về bản củ chẳng vấn đề gì cả, theo em là lên ICS rất là sướng
cho mình hỏi chọc con jig(100 ôm) có cứu đc tab 10.1 bị brick k nhỉ 😁 hoặc cho nó về download mode ý à
kidrow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã root thành công theo hướng dẫn của bác chủ thớt. Thanks bác 1 phát.
Tuy nhiên, mình vẫn chưa hiểu cài thêm chế độ Ad-hoc thì có gì khác, vì mình thử dùng Galaxy S2 làm hotspot phát wifi (sử dụng sóng 3G) thì con Tab 10.1 wifi cũng bắt được wifi, vô internet được rồi.
Nhờ các bác giải thích thêm.
Nếu bạn dùng S2 và sử dụng chương trình biến S2 thành hotspot thì lúc này chương trình này sẽ xử lí y hệt như một cái modem wifi vậy đó, nó cũng sẽ cấp IP cho thiết bị kết nối vào nó và sử dụng đường truyền 3g của bạn làm đường truyền internet. lúc này chả có gì thay đổi y hệt như bạn đem con tab ra quán cafe và kết nối Wifi

Còn Ad-hoc mode thì lại khác, nó sẽ cho phép bạn kết nối con tab của bạn trực tiếp với các thiết bị Wifi khác (không phải là Modem wifi) để tạo thành một đám mạng nội bộ di động không dây nho nhỏ khoảng vài thiết bị di động (như laptop, điện thoại, hoặc tablet) và như thế bạn có thể chia sẻ tập tin giữa các thiết bị này với nhau và dĩ nhiên là kể cả đường truyền internet rồi :giggle:. như thế mới hay chứ ...

Thân !
kaitokids
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi có nhất thiết là phải rôt rồi mới cài dc rom hay là ko cần root vẫn cài dc rom. vì theo mình nghĩ là bản rom chắc là đã được root sẵn rùi nên sau khi cài CWM thì cài flash luôn rom chứ? mình hỏi thế này vì trong hướng dẫn bạn ghi root trước mới cài rom cho máy.
Ko can root vẫn up rom mới được bạn. Cứ up bằng cwm thôi.
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
Giúp mình với........
bạn có biết cách cứu brick GT-P7300(tab 8.9"-3G).Máy mình mới mua về cài KIES cho máy đồng bộ với Máy tính,nhưng KIES nói "không hổ trợ phụ kiện này"mình nhấn đi nhấn lại hoài chức năng " Usb debugging" sau một hồi nó cũng không nhận,mình rút máy ra cho khởi động lại thì nó chỉ dừng ở mh chờ SamSung.Mặc dù khởi động lại hoài cũng bị vậy.
Mình đã đem ra CH và nó KT máy thì vẫn vào download mode,nó hẹn 3h lấy thì 3h sau lên nó báo là hết PIN hay sao mà giờ nó không vào được (mặc dù mình đã xạc Pin cà đêm hôm qua và sáng dậy mở lên,nó đã báo Pin đầy).Nó nói để đó kích Pin lai khoảng từ 15h đến tối rồi tính tiếp hẹn đến thứ 2(đưa máy hôm thứ 7).Vậy mà mình lên thì nó báo bây giờ máy không nhận GT nữa mặc dù có lúc đang cài lại từ đầu nhưng giữa chừng nó ngưng và thế là nó nói cứ để máy lại khi nào sữa được thì nó gọi Đt cho mình.
Minh2 đành lấy lại máy đem về trong tình trạng" cắm sạc không còn hiện lên biểu tượng viên Pin nữa,chỉ hiện lên đèn màn hình thôi và máy tính bàn thì không nhận đươc GT nữa,"
Bạn biết cách nào cứu con này không hay là bạn biết chổ nào làm được thì cũng chỉ giúp mình với
tks bạn
mình ko biết tab 8.9 có bị lỗi này ko nhưng ma tab 10.1v của mình tưng bi vậy. Chỉ có cách là để máy cạn pin rồi sau căm sạc may sẽ lên bình thường. Cung ko loại trừ tiệm đã cài lại bootloader nhưng bị lỗi trong qua trình cài đặt, trong trương hợp này bạn thử dùng nvflash flash lại bootloader xem có được ko.
kidrow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi với. Em root theo cách bác hướng dẫn thành công rồi nhưng kết nối với KIES thì nó không nhận nữa. Không biết máy của bác có vậy không? hay chỉ máy em bị thôi. Thanks!
thefriend
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán quá nhỉ, đợi mãi mà cái Ice cream 4.0 cho galaxy tab vẫn không có. dùng cái firmware 3.0 chán không chịu nổi. 😔
vinhsnooker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cổ mình cũng sắp dài ra rồi này.chán vãi
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì vấn có rom cook 4.0 rồi mà, camera với tethering không hoạt động nhưng mà cũng ít xài hai chức năng này
vinhsnooker
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết đã ai cài cái rom 4.0 này cho tab 10.1 hay chưa, mình thì đã cài rom này và phải quay lại rom overcome ngay lập tức vì ngoài hai chức năng camera và tethering không hoạt động như lời tác giả của bản rom, máy mình còn bị rất nhiều lỗi khác như không thiết lập đc mail, vào web bằng trình duyệt mặc định của máy chậm, duyệt không mượt,... tóm lại theo mình nên cố chờ bản rom chính thức vậy, vì sự nghiệp dùng tab nên cố chịu đựng vậy, hix
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
Thử bản ICS này roài...ngoài 2 chức năng camera và wifi tethering ra còn 1 số cái khó chịu khác: chất lượng sound quality giảm 1 cách rõ rệt, mình nghe wa headphones bản stock 3.2 nghe hay hơn bản ICS này gấp mấy lần, camera ko dùng đc nên SKYPE cũng ko hoạt động (chán vãi...mình xài SKYPE thường xuyên), bấm vào phần đa ứng dụng thì lâu lâu màn hình giật giật), thỉnh thoảng bị FC, web duyệt chưa mượt mà lâu lâu thì out ra. Các chức năng khác thì mượt mà tốt. Vì thế cài ICS này vọc đúng 2 tiếng đành restore lại stock rom
Xin cho hỏi 1 câu có thể hơi lạc đề là : SS GT 4G LTE SGH-I957 có dùng được các cách như ở hướng dẫn ko vậy.

// Để đọc lại bài 1 tìm hiểu Android vì chưa dùng Android bao giờ
Con Tab P7510 của mình từ hồi mua vào tháng 8/2011 tới giờ xài đúng 1 tháng là ngủm. Khởi động chỉ hiện đúng mỗi logo của hãng Samsung, dù mình chẳng up room, chẳng làm gì hết. Chỉ nhớ là trước đó 1 ngày mình cái game The Sim 3 và sau đó mình checkmail đang check thì đứng máy cả tiếng đồng hồ, mình nhấn nút nguồn khởi động lại thì nó bị tình trạng như mình vừa nêu trên. K vào được download mode không làm được gì gì hết cả. Thật sự rất đau lòng. Thời gian đằng đẳng trôi qua, mấy tháng trước mình có hỏi nhung chưa bạn nào trên Tinh Tế giúp được, không biết giờ có bạn nào giúp được mình không (........?) Chẳng lẽ đành ngậm ngùi đi thay main sao? Cả mấy triệu. Hix. Cháy túi....!
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi Tab 10.1 này về stock như nào nhỉ, con em vừa nhờ cài lại, trc h chỉ biết nghịch bên điện thoại thôi, bên tab này hình như khác 😁
Bạn vào đây Check Fus Downloader - Đưa máy Samsung về STOCK ROM đơn giản nhất và làm theo hướng dẫn nhé 😃
có bác nào biết cài và tinh chỉnh usb game pad cho em nó không? Mình muốn chơi game giả lập ps1 mà không biết cách nào cài được game pad gắn ngoài để chơi. cảm ơn nhiều ạ.
Bác nào giúp em cách gỡ bỏ bảng cook rom overcome với root với ...
thì bác up rom khác vào. Mình thấy làm gì có chế độ gỡ bản rom cũ. bác chỉ có thể up rom khác thì rom cũ sẽ mất thôi.
Cho mình hỏi, cách làm như ở đầu bài, có 1 số người nói sẻ bị mất 3g nếu GT có tích hợp 3G. Cho lới khuyên giúp, mới mua 1 em nên rất muốn vọc liền. THanks.
hình như là đúng đó bác. Máy bác 3G mà up bản wifi thì sẽ mất 3G. Có bản 3G ngày 18/3 dùng tốt lắm, còn lỗi camera thôi. bác chịu khó qua XDA mà tìm, mình dùng bản wifi.
em mới mua được con P7510 nhưng vẫn đang ở 3.1 mọi người cho hỏi đã có 4.0 cho em này chưa
dear bác milkthanh
em mới mua P7500-3G, chưa xài android bao giờ, cho e hỏi bây giờ muốn up room P7500-3G thì up bản nào là ok nhất vậy?
nếu ko phiền cho e xin cái link down luôn nhé, thanks bác ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019