[Samsung Galaxy Tab 7.0]Hướng dẫn cài đặt-root 2.3.3 bản VN chính hãng

buong_teng
9/6/2011 3:27Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào có lòng hảo tam up qua mega hay gì đó cho em với down link này tốc đọ 10kb/s :banghead:
em đang dùng galaxy tab " tmobile " . các bác cho em hỏi là em có thể up rom tiếng việt được không ? làm như cách của bác chủ topic có được ko các bác ? khi cần em có thể về lại rom cũ được không các bác . em cảm ơn !
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi!
Thấy mọi người nói là up qua Kies = máy chính hãng thì dễ và an toàn hơn, tôi cắm máy vào Kies mà chẳng thấy nó báo gì cả! Vào menu kiểm tra cập nhật thì nó chỉ nói bản Kíe là latest version thôi....! Mọi người làm hế nào để nó có thể lôi được chỗ Formware mới nhỉ? Xin chỉ dẫn giùm.
Thanks
FaceOff
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã upgrade lên 2.3.3 qua Kies, mọi thứ ổn cả nhưng không thể vào được AngryGPS bằng cách trên. Cứ bấm xong dãy số là nó biến mất luôn, chỉ còn trơ lại màn hình phone.

Bác nào biết cách xử lý vụ này không ạ?

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:38 AM ----------

Em đã upgrade lên 2.3.3 qua Kies, mọi thứ ổn cả nhưng không thể vào được AngryGPS bằng cách trên. Cứ bấm xong dãy số là nó biến mất luôn, chỉ còn trơ lại màn hình phone.

Bác nào biết cách xử lý vụ này không ạ?
LILY0208
ĐẠI BÀNG
13 năm
cùng với nỗi thắc mắc này! mình cài bản P1000DXJPC thì còn vào cấu hình AGPS dc. giờ cài bản P1000DXJPE thì bị như bác trên, bác nào biết xin chỉ giúp với!
cách root này root được cho mọi galaxy tab ah bác. Bản CDMA root kiểu này đc kô?lần trước flash firm bằng odin bi bootloader một lần nên sợ roài.
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1147277 vô đây tham khỏa nhá bác😁
del
Em uprom stock 2.3.3 được rồi nhưng tới rom cook lại vướng ở đây
--Install /sdcard ...
Finding update package...
Opening update package...
Verifying update package...
E:signature verification failed
Installation aborted.
Bạn ơi cho mình hỏi mình mới mua GT P1000DXJPE 2.3.3 mua chính hãng của Nguyễn Kim, mình không biết Root máy là gì, Root máy có phải mình muốn cài games hay ứng dụng nào vào cũng được, không bị lỗi phải không? Và cho minh hỏi luôn mình mới mua máy nên không biết là máy mình được Root chưa,mình thấy có ứng dụng FILE CỦA BẠN mình bấm vào thì thấy trên góc bên tay trái có /Root, vậy máy của mình có được Root chưa, và có cần phải Root không? Xin cảm ơn mọi người trước ^^
Chưa được root đâu bạn, à cho mình hỏi máy bạn lấy ở nk về có bị lỗi gì không, con tab mình cũng lấy ở nk bị lỗi vàng viền màn hình, đem lên nk thì bảo lên sam sung bảo hành.
Máy mình vẫn bình thường k bị gì hết bạn ^^, lúc lấy máy bạn không test kỹ ah.
nk là đâu bạn , bán hàng vô trachn hiem thật , máy mình k bi chia bùn ban.
Kinh thế , bị vàng màn hình ah , hên quá mình ko bị.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
Mình lấy ở cửa hàng 24g chi nhánh mới của Nguyến Kim.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
mãi chưa thấy cho cdma nhỉ
- Download: CF-Root v3.3 http://forum.xda-developers.com/atta...2&d=1305133135
- Install:
+ Chạy Odin
+ Đưa máy về Download Mode
+ Giải nén file CF-Root .zip trên được file .tar
+ Flash file .tar vào mục PDA, chắc chắn là bỏ chọn REPARTION
+ start , đợi 30s là xong!

Em mới mua con GT GSM Việt Nam, định bụng tự root lấy như con GS cũ nhg ko tài nào làm đc

FW của e là bản 2.3.3 nhg BB lại là P1000DXJPD chứ ko phải DXJPC như bác hướng dẫn
vậy BB của e có khác j với BB của bác ko ạ? Cái kernel của e nó ghi là 2.6.35.7root@SE-S604 #2
có nghĩa j ko bác? Cái kernel này có ảnh hưởng j đến việc e ko thể root đc bằng SuperOneClick,
Z4root hay GingerBreak ko hay do FW bản này đã bị lock bootloader?
E có thể root bằng Odin với CF-Root v3.3 đc ko, mong bác buong_teng hoặc cao thủ nào giúp e với
Mạng nhà e bị lag ợ :furious:
Nhà bác buong_teng ở đâu ạ, nếu e ko tự làm đc e vác wa bác root hộ e cái nhé
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ S3T4H: Bạn có thể root bằng CF-Root nhưntrong hướng dẫn của diển đàn (mình đã làm rồi - Firmware máy mình 2.3.3 DJXPE up từ SS Skies). Chỉ có một vấn đề nho nhỏ sau khi root bằng cách này là:
- Khi boot máy lại cái boot animation của SS se xuất hiện trước, sau đó màn hình đen đi trong vòng độ 10 giây, rồi phần sound của đoạn boot animation mới xuất hiện! Và đoạn sound này cũng không được chơi hết thì nó tắc phụp một cái rồi nhảy vô màn hình chính luôn.
- Có vẻ sau kho root xong thì phần load các phần mềm cài trong máy lúc đầu tiên hơi chậm hơn chút. Nhưng sau đó mọi thứ chạy mình thấy ổn cả.

Mình có một vấn đề khác thắc mắt là: Sau khi root xong thì mình có còn update firmware bằng SS Skies hay không? Hay bắt buộc phải thông qua Odin. Ai có cao kiến gì thì chỉ giúp với
mrkhoa27
ĐẠI BÀNG
13 năm
EM chân thành cảm ơn bác. Chân thành cảm ơn. Để bày tỏ thì em phải nói lên một sự thật. Đây là lần đầu tiên em cảm ơn 1 mem trên mạng. Thank.
Lúc đầu làm không hết. không vào được 3G. hú cả hồn.
Nhân tiện bác dạy em cách unroot. em làm bằng cái SuperOneClickv2.1.1. Nhưng không được.
Sau 1 hồi suy nghĩ e qđ chơi liều, root theo hd của bác buong_teng
Chỉ có 30" mà hồi hộp muốn chết.. Cuối cùng e cg đã root đc rồi
E ktra lại thì thấy cái kernel của e nó chuyển từ 2.6.35.7root@SE-S604 #2 sang thành 2.6.35.7se.infra@SEP-52 #2 (dù e chả hiểu cái này là cái j) và BB vẫn là P1000DXJPD -> E suy ra FW này root đc là vì đã thay đổi kernel

Đúng là sau khi root = CF thì lần nào reboot lại nó đều xảy ra như thế thật, lúc đầu e ko để ý lắm nhg thời gian tr/bình khởi động lại của chỉ tầm 33' - 45' thôi.. khá là nhanh và hy vọng là về lâu dài sẽ ko ảnh hưởng j đến máy cả!
Khi vào đến màn hình chứa các app nếu để dọc thì ko sao, nhg quay sang nằm ngang rồi quay lại dọc thì tất cả các icon bị.. dồn lại 1 đống ở góc trên cùng bên trái, vuốt hoặc back lại thì nó lại về như bt (có bác nào bị như e ko ợ? e dùng LauncherPro thì bị còn cái Launcher stock vẫn bt)
Ngoài ra khi e vào mấy cái tool trong Astro là bị FC, thậm chí Rootexplorer cũng ko thể sử dụng đc (ko có thg RE này thì e chịu ko biết vọc bên trong = cái j nữa, có bác nào bị như e ko ợ?)
Về việc update FW = SKies thì e chịu vì e chưa tự up lần nào ;( nhg thấy có bác nói ko up đc OTA j j đó sau khi root = cách này thì e suy ra chắc là phải dùng Odin thôi ợ
Đêm wa nghịch j ko biết con GT của e bị lỗi FC 1 loạt các ch/trình, e Factory data reset mà vẫn ko đc, cuối cùng đành dùng Hard reset thì vào RM lại thấy có CWM trong đó nên Wipe data thì mất hêt luôn
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng ADW nên kg thấy hiện tượng dồn icon khi máy ở chế độ xoay ngang màn hình. Cũng không thấy bi FC phần mềm nào cả!
Đã update firmware mới DXJPI bằng Kies luôn rồi. Mọi thứ ok. Tất nhiên quyền root của lần trước đã bị mất vì khi up FW Kies nó thay luôn cái kernel root bằng của SS. Nên bây giờ đang chuẩn bị root lại.
Bản update FW mới cua SS chạy tốt và đồ họa đẹp hơn bản DXJPE.
bác làm xong thì cho em xin cái hướng dẫn của bác nhé, vừa mới dùng GT up lên JPI, trước toàn dùng dell streak thui:spin:
Thật ko vậy bác,
Root rồi mà vẫn up lại được = Kies ah hihi
Mới nghe lần đầu á
ADT
baotran2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị y chang hiện tượng như bạn sau khi táy máy cài thêm busybox và oneclick lag fix, giờ tự nhiên báo lỗi liên tục fc các chương trình, full bộ nhớ cơ sở dữ liệu, sợ quá restore...Factory reset các kiểu cũng kg dc, giờ kg biết phải làm sao, chắc phải ra bảo hành rồi..hix hix
up bản cuối cung (PI) = KIES, vì mới mua nên chua muốn dùng bản CUStom, nhg mà em có nhu cầu root, làm thế nào giờ các bác ? ginger break có đc không ?
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ AmDuongTu: Vậy hả, cái gì mà không có lần đầu! MÌnh đã thực hiện hai lần rồi (từ PE --> root --> up lên PI bằng Kies --> Root lại). Cắm vào Kies nó vẫn nhận ra va update bình thường sau đó lại root lại vì sau khi up room mới từ Kies máy se mất quyển root, thật ra root nó chỉ thay đổi phiên bản kernel thôi miển là bạn đừng đụng tới room! Bạn thích thì cứ thử còn sợ thì thôi 😃

[MENTION=200931]miagistevn[/MENTION]: Ban làm theo hướng dẫn của Bác chủ thread ở trang một nhé.
Chủ thớt làm từ đầu, mình hỏi root và flash kernel từ jpi, khó hiu wá
ko thay room do o dau hết hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019