Samsung Galaxy Trend Plus S7580 cần giúp đỡ

traivnn
17/12/2013 4:25Phản hồi: 20
Em này có ai Root được chưa
Có rom kitkat cho em này chưa nhỉ
Cao thủ nào giúp với cảm ơn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng cùng câu hỏi với bác, vừa mua máy xong, muốn root mà ít thông tin quá 😔
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Framaroot, đây là 1 file .apk, bạn chỉ cần vào mạng tải file Framaroot.apk về chép vào máy và chạy như những ứng dụng bình thường khác, cực kỳ đơn giản mà hiệu quả.
Còn cái rom Kitkat, tôi thấy giao diện Touchwiz là tuyệt vời rồi
Khuyên B ko nên root, chạy bản gốc ổn định hơn.

Sent from my GT-S7580 using Tinhte.vn mobile app
@trai nai Tôi root rồi, chẳng có gì không ổn định hết. Chắc bạn ko biết tác dụng của việc root nhỉ 😁
traivnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Framaroot ko duoc ban oi
Em cũng định root để chỉnh max graphic asphalt 8 nhưng thử vroot, kingo root, 1 click root đều không dc 😔:(:( mong anh em sớm tìm ra :oops::oops:
KhanhTHPT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hướng dẫn trên youtube root Galaxy trend Plus GT S7580
Code:
http://www.youtube.com/watch?v=5mxgkSO7g9M
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2621087
Chưa chính thức, nên chỉ dành để root mà chưa cài custom ROM được nhé.
traivnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Clip co minh xem roi, lam thu roi nhung khong duoc, vi chuong trinh root do no khong root duoc con samsung Galaxy trend plus, bao' root fail
Cam on cac bac nhiet tinh, nhung van khong dc cac bac oi.
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đã root thành công Trend Plus bằng Kingo android root, bạn search google cách xài Kingo rồi áp dụng cho Trend Plus
Mình làm theo link Xda ngon nghẻ luôn. Còn dùng mấy tool thông dụng thì ko đc.

Sent from my GT-S7580 using Tinhte.vn mobile app
@quangteomedia cho e xin file cwm bác ơi.link trên k tải dc
traivnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Da root. Van de la gio ko co rom kitkat 😔
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
10 năm
cần gì rom kitkat, bạn có thể cài các launcher giả kitkat cũng tuyệt lắm, mình đang xài launcher Apex rất nhẹ và mượt và giống kitkat, vấn đề chính của bạn bây giờ là tìm tải Titanium backup về sao lưu dữ liệu, sau đó xóa luôn mấy cái app vớ vẩn mà Sámsung cài vào cho nhẹ máy, nhất định phải cài thêm Greenify nhé, ứng dụng này sẽ làm ngủ đông những ứng dụng mà bạn ít xài nhưng hay chạy ngầm tốn pin và dung lượng
Cho e hỏi cách chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ con máy này với. Thử mấy cách hướng dẫn chung dòng A mà không ăn thua >.<. Máy đã root
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kingo abdroid root ko ho tro galaxy trend plus. Sao ban root duoc hay vay
@bonggondkn3 Ngay phía trên có link XDA kìa bác, họ dùng Odin3 mà, em làm theo được ngay. Kingo em cũng thử rồi mà ko được.
chẳng là e có mua cho mẹ em 1 chiếc galaxy trend plus. nhưng mua về được mấy hôm loa nó tự nhiên bé tí ti, không làm sao cho to lên được, kệ vậy 2 tuần sau thì nó lại kêu to bình thường, giò nó lại tậm tịt rồi ạ
Mấy đút trong túi nhưng thỉnh thoảng mẹ e cứ thấy máy nóng ran rồi lôi ra xem thì thấy có mấy cái ứng dụng đang chạy rồi, em dùng ip nên sờ android chả biết tí gì, cứ thấy nó lằng nhằng kiểu gì ý. giúp e với ạ, giờ e phải làm sao đây ạ
chẳng là e có mua cho mẹ em 1 chiếc galaxy trend plus. nhưng mua về được mấy hôm loa nó tự nhiên bé tí ti, không làm sao cho to lên được, kệ vậy 2 tuần sau thì nó lại kêu to bình thường, giò nó lại tậm tịt rồi ạ
Mấy đút trong túi nhưng thỉnh thoảng mẹ e cứ thấy máy nóng ran rồi lôi ra xem thì thấy có mấy cái ứng dụng đang chạy rồi, em dùng ip nên sờ android chả biết tí gì, cứ thấy nó lằng nhằng kiểu gì ý. giúp e với ạ, giờ e phải làm sao đây ạ
Lỡ xóa touchwiz rùi làm sao cài đặt lại đây h nó ko hiện thanh công cụ bên trên và nhấn giữ phím home cũng ko đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019