Samsung Gear S2 chính thức: mặt tròn, viền xoay, có bản 3G độc lập, pin 2-3 ngày

Duy Luân
31/8/2015 22:49Phản hồi: 178
Samsung Gear S2 chính thức: mặt tròn, viền xoay, có bản 3G độc lập, pin 2-3 ngày
Hôm nay Samsung đã chính thức ra mắt những chiếc đồng hồ mới nhất của mình với tên gọi Gear S2. So với Gear S đời đầu thì thiết bị mới có kiểu dáng truyền thống hơn, không còn làm kiểu vòng đeo tay nữa. Có 3 phiên bản Gear S được tung ra: Gear S2 Classic với lớp hoàn thiện màu đen kèm dây da, Gear S2 Classic 3G với khả năng gọi điện, nhắn tin, kết nối mạng di động mà không cần điện thoại, còn Gear S2 thường thì sử dụng vỏ màu xám với dây xám hoặc vỏ bạc với dây trắng. Dây này có thể thay được nhưng chưa rõ có phải loại chuẩn 22mm hay không. Gear S2 dùng màn hình tròn kích thước 1,2" độ phân giải 360 x 360 nhưng đặc biệt ở chỗ có viền xoay được để lướt qua lại giữa các thông báo, app và cả zoom ảnh nữa. Hiện chưa có thời gian và giá bán của các model Gear S2.

Quay trở lại với màn hình của Gear S2, độ phân giải 360 x 360 cao hơn so với các smartwatch khác trên thị trường vốn chỉ dừng lại ở mức 320 x 320. Ngoài ra màn hình này cũng tròn đủ 360 độ chứ không bị mất đi một khúc dưới cùng như Moto 360. Samsung còn tích hợp thêm nút back và home để việc duyệt qua lại giữa các nội dung trên đồng hồ được dễ dàng hơn, người dùng cũng ít phải chạm tay trực tiếp vào màn hình cảm ứng hơn và tránh bị dơ. Kết nối NFC được tích hợp trong Gear S2 để ghép nối với điện thoại, sau khi ghép xong thì chuyển sang kết nối bằng Bluetooth 4.1.

Gear S2 vẫn chạy hệ điều hành Tizen như nhiều smartwatch Samsung khác, có điều được nâng cấp lên bản mới nhất và cài thêm nhiều ứng dụng mới để theo dõi sức khỏe, nghe nhạc, xem thông báo, xem ảnh... Pin của Gear S2 và S2 Classic có thể kéo dài từ 2 đến 3 ngày, còn bản Gear S2 Classic 3G thì pin khoảng 2 ngày. Tất cả đều được tích hợp sạc không dây.

Cấu hình cơ bản của Samsung Gear S2:
  • Màn hình: Super AMOLED tròn 1,2" độ phân giải 360 x 360, 302ppi
  • CPU: hai nhân 1GHz
  • GPU: không rõ
  • RAM: 512MB
  • Pin: 250mAh và 2-3 ngày cho bản không 3G, 320mAh và 2 ngày cho bản có 3G
  • Hệ điều hành: Tizen
  • Tính năng đặc biệt: viền màn hình có thể xoay được, chống bụi, chống nước, sạc không dây
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, tùy chọn 3G
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, không hỗ trợ thẻ nhớ
  • Kích thước, trọng lượng:
    • Gear S2: 42.3×49.8×11.4mm, 47g
    • Gear S2 Classic: 39.9×43.6×11.4mm, 42g
    • Gear S2 Classic 3G: 44.0 x 51.8 x 13.4mm, 51g

Nguồn: Samsung
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm thấy hơi thô,ko đẹp lắm
@nguyenphatdat B Ko phải bệnh mà bị đứt dây thần kinh thẩm mỹ
@blackberryguy bạn có chắc ai cũng khen nó đẹp ?,bạn cuồng nó,khen nó đẹp vậy bạn có mua ko? mình không hẳn chê nó xấu,chỉ cảm thấy hơi thô. Bạn co thể không thích nhận xét của mình,nhưng ko có quyền nói người khác là " thánh phán " hay là " bị đứt dây thần kinh thẩm mỹ " .
@nguyenphatdat Mình thấy sản phẩm cũng ko đến nỗi tệ. Công sức trí tuệ của ngta. Chưa gì bạn đã phán. Bạn có biết để làm đc 1 cái smart watch vua dep vua day du tinh nang pgai qua bao cong doan ko? Ngồi ko mà phán ko phải thánh là j. Mua đồng hồ đồ chơi đep cho đẹp. Mình ko cuồng ai cả. Nhưng ko chên. Đặc biệt là mối dòm cái hình đã chê rùi. Hơi dị ứng với cách cmt như thế
@blackberryguy bạn nói sản phẩm không đến nỗi tệ,mình cũng đâu có nói nó tệ,tất nhiên là muốn chế tác thì rất nhiều công đoạn thời gian,tiền của,nhưng cho dù vậy tất cả sản phẩm ra đều phải khen đẹp cho dù mình cảm thấy ko đc đẹp ? mỗi 1 ý kiến khen hay chê đều là đóng góp cho sản phẩm,nhà sản xuất sẽ tiếp thu những ý kiến đó ra những thế hệ tiếp theo hoàn thiện hơn,chắc bạn hiểu chứ ?
zoozoo88
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn mặt tròn tròn nhưng đẹp đấy, ra dáng đồng hồ thật
hungnt01
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp đấy, hy vọng ss sẽ tạo được tiếng vang lớn từ sản phẩm này
Đẹp với teen
kết nối với iOS đc ko nhỉ, quan tâm mỗi cái đấy vì k thích Apple Watch lắm. Mà hình như mấy cái Tizen này chơi với mỗi máy SS thôi thì phải
@lonelysky291 Cái này phụ thuộc Gear Manager cài trên điện thoại, thấy có support cho các con android khác đấy, chắc cũng nhanh có bản cho iOS thôi ;)
Made in Vietnam 😁
@QXPro Thánh soi 😃
Con bản da đúng đẹp thật, rất cổ điển và phong cách.
Còn bản thường thì lại phá cách và nổi bật.
Samsung năm nay làm quá tốt ở các mặt trận, smartphone và smartwatch.
lamtrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn hay hay... cũng được 😃, giá rẻ rẻ chắc làm 1 em dây da cho trẻ trung, thay cho em g shock wa
Thiết kế hơi năng động, có lẽ không phù hợp cho doanh nhân hoặc những người cần sự tinh tế
newstar94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp đấy nhưng chạy Tizen thì k ham
@newstar94 bạn ơi smart watch chạy tizen đang là hđh tốt nhất đấy ạ vì nó tương thích đc với nhiều dòng máy độ mượt cao và thời gian sử dụng pin lâu hơn so vs các smw chạy hđh khác đó ạ
mimosa1805
TÍCH CỰC
9 năm
Phải chi nó sài android wear là dứt liền rồi
@mimosa1805 Dùng Android Wear thì không có chuyện pin 2-3 ngày đâu
Hợp với người trẻ hơn, cũng đẹp
Tốt quá.
Nếu cái dây da chạy android wear thì tốt qua. Chạy tizen không biết sao choi mỗi ss không thì tiết cho em nó
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
đồng hồ thì cần gì 3G nhỉ, vào mạng đọc báo trên cái màn hình bé tẹo như kia sao o_O
dauemlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dqminhtt1 Không lẽ bạn nghĩ 3G chỉ có mỗi việc đọc báo?
Kể ra gọi điện thoại bằng đồng hồ không tiện cho lắm, được cái hay hay trông như điệp viên trong film ý
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@dqminhtt1 chắc để thông báo cuộc gọi cho dù đt có ở bất kì nơi đâu xa xăm nó vẫn báo đc có người gọi tới
@dqminhtt1 Nhận cập nhật dự báo thời tiết, tin nhắn ứng dụng ott, bản đồ... Tất cả mấy cái đó đều cần kết nối dữ liệu di động mà. Hoặc xem full hd ko che:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019