Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung giới thiệu chip Exynos 4 bốn nhân 1.4Ghz cho Galaxy mới

Didu
26/4/2012 3:22Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiệu năng tăng thì mình chắc chắn tin, điện năng giảm là không tin thế nào cục pin củng S III cũng to và xài chỉ được 2 ngày.
dtkt12
ĐẠI BÀNG
12 năm
nét quá đang cầm S1 mà cũng đã thấy phê rồi. cầm lên S3 chắc ko phải bàn. chờ đợi 1 hình thức mới.
Mạnh quá cũng không biết làm gì, không biết con s3 này chạy nóng không nhỉ
quanxanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ơ mạnh vãi cả lúa ra.ss lại vô địch về chip sử lí rồi.
thật là khủng khiếp @@
canhnv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói điện thoại 1 nhân dùng chưa hết là cách nói của những người bảo thủ và không muốn mang lại trải nghiệm tốt hơn cho người sử dụng. Nếu bỏ một khoản tiền như hồi chip đơn lõi cho cái mới 4 lõi thì tội gì lại không mua 4 lõi nhỉ? Nokia đã quá lạc hậu và bảo thủ nên mới èo ọt như bây giờ.
demax
TÍCH CỰC
12 năm
@canhnv3 Hình như Apple cũng đã từng nói tốc độ là không cần thiết.
Ứng dụng càng ngày càng nặng để đạt tiêu chuẩn HD và 3D. Để rồi xem Apple và Nokia có chạy đua tốc độ để các ứng dụng chạy mượt trên sản phẩm của họ không. Ghét cái kiểu không làm được cứ thích chụp mũ.
@canhnv3 .
Bác nói quá chuẩn lun, nhìu người cứ như Stephen Elop thích phán bừa ấy, bik cái quái gì về công nghệ sản xuất chip mà bày đặt phán nào là đa nhân tốn pin, màn hình to ngớ ngẩn...càng nói chỉ thấy ổng cố ngụy biện cho sự thua kém của Nokia so với đối thủ thui
canhnv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@demax Ồ bác này thật là tinh ý. Thế bác không thấy là sản phẩm của Apple con nào ra sau cũng tốc độ nhanh hơn con trước à? Nói như bác thì ra IP4S làm gì cho "phí" nhân nhỉ 😃
e thấy các nhà sản xuất phụ kiện nên làm cái ốp lưng gắn quạt tản nhiệt đc rùi đấy. chưa thấy bán
dùng 3G lâu mí chơi game nặng y như rằng nóng như cục than. 3G thì k tiếc mà chỉ tiêcd pin thôi. xót lắm. thế nên có dám dùng đâu
ôi ước gì sony của mình có đc cấu hình như samsung
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
chip nè có bán lẻ ko nhỉ ? mua về thay vào cho em glx y dùng xem thế nào 😁
Thick chip Exynos nhất trong các dòng chip, thêm nữa độ mượt cảm ứng của samsung là tốt nhất so với các hãng htc, moto, lg. S3 sẽ hot lắm đây:rolleyes:
Khiếp thật, đã lên đến 4 nhân 1.4Ghz rồi, còn khủng hơn 1 e máy tính để bàn cách đây có mấy năm, đúng là tốc đọ phát triển kĩ thuật công nghệ nhanh đến chóng mặt"
CHuẫn bị tiền chờ bão tới anh em ơi 😁 Hi vọng có 1 cuộc cách mạng thay đổi từ SamSung :D
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Khủng !
cứ tưởng là ra S3 rồi chứ, mới chỉ công bố chip àh, mà ko biết SS đã khắc phục được điểm nóng máy chưa >
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài S II rất là good. Đợi qua tết có tiền tết + S III giảm giá => sắm con S III thôi 😃
Cuộc chạy đua phần cứng đang diễn ra rất khốc liệt..Ko phủ nhận 1 điều là phần cứng mạnh thì máy chạy sẽ mượt hơn,nhưng theo đó là máy sẽ nóng và hao pin nhanh...Và quan trọng,giá sẽ cao!!!
2 nhân và tốc độ 1-1.2Ghz là vừa đẹp...
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
12 năm
có khi nào The next galaxy là galaxy s2s không ta? :p
em này so với S4 tiến trình 28nm thì cao hơn bao nhiu nhỉ 😃
@sakurases173 S4 Krait trên one S La 32nm k fai 28nm đâu bạn ơi
Tất nhiên thua xa exynos 4 quad roi
@robberry ko có đâu bác 😃 xem lại dùm mình

http://en.wikipedia.org/wiki/Snapdragon_(system_on_chip)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019