Samsung giới thiệu chip Exynos 4 bốn nhân 1.4Ghz cho Galaxy mới

Didu
26/4/2012 3:22Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
hix...tưởng rắng thế hệ này sẽ trên nền tảng cortex A15 nhưng có lẽ phải đến S4 nhỉ 😃
con này so với K3V2 của huawei thì ntn nhỉ. chứ tegra 3 thì xách dép cho K3V2 rùi
Hihi, phải mua vé số thôi. Chứ bây giờ gom thóc ko được nữa rồi! SIII yêu dấu!
Lieu 4 nhan co nong khong, có cai thien duoc dung luong cua pin khong?
Cái đoạn video 0:55 liệu có phải là Galaxy S3 ko vậy ???
Để xem s3 làm được những gì chứ s2 đã hoàn thành sứ mệnh nếu ko nói là còn hơn thế nữa.hãy chờ xem nó co thể vượt qua htc x1 ko nhé hay ip sau này.tren tư tưởng thì đã thắng x1 nhưng chưa vượt iphone nhưng thực tế ntn thi lhos nói trước điều gì!
quá dư thừa cho 1 smartphnone chẳng bao giờ dùng hết chỉ tổ tốn pin
@tamstylepro lại thêm 1 ông nữa ... :eek:
@tamstylepro lại thêm 1 bác có dòng máu cãi bướng của Elop đây
tại sao samsung không nghiên cứu tạo ra 1 chiêc đt co thiết đẹp và pin khủng cấu hình quá cao cũng chẳng để làm gì cả
2 nhân là quá đủ rồi
@tamstylepro Chẳng bao giờ là đủ : 4 nhân củng chưa đủ - chẳng bao giờ là thiếu : 1 nhân cũng đã đủ 😁
Vừa nhanh hơn lại tiết kiệm "xăng" hơn đây mới là xu hướng công nghệ !
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại A9 à? thà dual A15 còn hơn 😔
"Số lượng transistor trên mỗi đơn vị inch vuông sẽ tăng lên gấp đôi sau mỗi năm." (1 inch vuông xấp xỉ 6,45 cm²). Năm 2000 định luật được sửa đổi là sau mỗi chu kỳ 18 tháng. Tuy nhiên, có một số thông tin cho rằng Gordon Moore đã công bố sửa đổi định luật của ông là 24 tháng nhưng báo chí tại thời điểm đó đã viết là 18 tháng.
Đây là định luật Moore nổi tiếng và đã được chứng minh trong thực tế từ 1965 đến nay.
http://vi.wikipedia.org/wiki/Định_luật_Moore
Còn phát biểu của CEO Nokia chỉ là mới đây và chưa hề có chứng minh nào xác thực cho lời phát biểu ấy. Muốn biết chi tiết hơn thì đợi WP8 ra sẽ hiểu chân thực nhất.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Cấu hình cao vút tuy chưa thật sự cần nhưng cũng không phải là thừa..sẽ có cái để nó phát huy..không sớm thì muộn
sắp lắp quạt để chạy cho mấy em rồi
thipm2020
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng khủng sắp ra lò
SS trùm phần cứng k bàn cải rồi.
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Cái Exynos 2 nhân trên Note chạy đã thấy khá tuyệt rồi.
Trong giây 53 phải Galaxy S3 chăng

@harrynghiem nếu thế thì chẳng có gì để bàn 😃 theo em biết em nó có ít nhất 2 phiên bản khác nhau 😃
@sakurases173 Hy vọng thế 😁
@harrynghiem Không phải S3, S3 thì nút cứng không có viền như S2 đâu. Đây là mẫu sản phẩm thử nghiệm thôi.
ít nhất trong vài năm nữa sẽ chẳng cần dùng hết 4 nhân mà khi đó nếu ai thích chạy theo cấu hình khủng chắc cũng đổi đt mấy lần để lấy đt có cấu hình khủng hơn ấy chứ
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
"Ngoài ra, chip xử lý còn có khả năng xử lý video Full-HD ở tốc độ 30 khung hình/giây"-Mình ko hiểu lắm. Thế tại sao 808 chip 1 lõi lại có thể quay phim full HD+chụp ảnh 41mpx nhỉ???
@SilverA Pure view có 1 nhân riêng chỉ để xử lý hình chụp từ điện thoại ra bác ạ 😁
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@hypous Thế cái nhân riêng ý có to ko bác! @@ Điều quan trọng là xử lý lúc chụp ý. Mình cảm thấy giống như kiểu ko có công nghệ, cày bằng trâu thì cần đến 3 4 người cũng cày mà vẫn mệt. Còn có công nghệ rồi dùng máy cày chỉ cần 1 người là cày đc nhiều hơn mà ko mệt bằng.
@SilverA Cái này Nokia chưa tiết lộ chi tiết nên mình cũng chỉ biết có vậy, GPU thường có xung nhịp không mạnh lắm đâu. Mình thì không nghĩ như bạn, trâu khỏe và đi cày có kỹ thuật vẫn hơn là trâu yếu mà cầy có kỹ năng 😁.
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@hypous Thế bạn vẫn chưa hiểu lắm. Ý mình là công cụ làm việc nó là cái hệ điều hành, còn cái xử lý công việc(CPU) nó như là con người. Nếu công cụ tốt thì không cần đến nhiều người xử lý. Mình cũng ko nói là nhiều nhân là xấu nhưng vì bản chất kỹ năng xử lý của Android kém nên mới cần lấy sức mạnh của CPU để bù lại. Cùng 1 công việc mình thấy các hệ đh khác ko cần đến CPU mạnh như Android mà vẫn xử lý được. Mình thấy Android bây giờ chỉ được cái là nhiều ứng dụng thôi chứ bản chất ko đc tốt lắm so với các hệ điều hành khác. Web OS mình thấy cũng rất tốt. Chỉ vì ra sau, ít ứng dụng mà chết yểu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019