Samsung Grand Duos GT-i9082 - Root + kinh nghiệm sử dụng

leonardo86
14/3/2013 6:50Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cả nhà cho e hỏi chút. em cắm sim 3g vào khe 2. vậy để set chỉ chạy 3g ở sim ý không?
@kenthut Mặc định sim 2 chỉ có EDGE, để sử dụng 3G bác phải lắp vào khe sim 1.
@mouse911 sim2 vẫn chạy 3g đc mà, máy chỉ k cho 2 sim 3g cùng lúc thui, 1sim 3g 1 sim 2g, nếu sim1 2g thì sim2 3g và ngược lại, vào trong chỗ các mạng di dộng đó qua sim2 bỏ dấu stick chỉ chọn mạng 2g đi là 3g vi vu
có ai rành về mob rom làm 1 bản mob tối ưu hoặc tìm rom trên xda về việt hóa cho nó hoàng tráng nào
dung_9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi tẹo nhé. làm thế nào để restore lại máy này và khi restore có trở lại mạc định như khi sản xuất để mất root ko? cảm ơn các bác
Moi tau em nay 3bua nay thay cung duoc nhung nao nhat la mau sac ma cai game hd ko piec tai o dau tim mai chua thay me dua xe co may rui chua co xe de dua may pro cho hoi lieu co root va cwm wa odin mobile pro duoc ko va tim game hd o dau xin gan giup cam on cac fan nhiu moi choi androi con mu lam!
Các bác cho hỏi, tại sao e không flash qua odin được, toàn báo failed, tick đúng như hình trên rôi. E nghe nói nếu dòng ID Com màu vàng mới là đủ driver thì mới chạy đc. E đã làm theo trang http://jjpda.blogspot.in/2012/11/samsung-usb-drivers.html
nhưng chỉ đc step 1, ở step 2 đến đoạn Have disk thì ko tìm đc file .cab đấy để update. Thế có ảnh hưởng gì không ạ, vì e thấy nó báo driver up to date rồi,
các bác cho em hỏi, thằng bạn em mới mua con này ở thế giới di động khoảng 1 tháng, tuần đầu tiên xài ngon, nó ko biết vọc vạch này nọ, nhưng bắt đầu từ tuần thứ 2, đang xài thì bị khởi động lại, tuần thứ 3 máy kết nối wifi, vừa vào CHplay thì tự khởi động lại, máy nóng hơi hơi cũng tự khởi động lại. tuần thứ 4 thì khởi động lại liên tục ko cần biết máy có nóng hay không. em thử up rom khác cho nó thì xài tuần đầu ngon, tuần thứ 2 cũng bắt đầu bị lỗi như vậy.

có bác nào bị lỗi giống bạn e không? xin chỉ em cách để khắc phục cho nó. Xin cám ơn các bác.
@nhocconmatdo Up lại rom thôi mà

Nếu cắm cáp vào máy nó không nhận dạng thì làm cách nào cho nó nhận USB của điện thoại vậy bạn ??? Mình đã Install ADB nhưng cũng không nhận diện máy ĐT
em làm theo và đang bị treo lô gô bác bào cho em cách khắc phục với
Susu0806
TÍCH CỰC
11 năm
Xin hỏi các bác xíu: con SGG của tôi hiện không tự tắt màn hình được, nếu khởi động lại máy thì nó lại tự tắt màn hình theo thời gian mình đặt, tuy nhiên chỉ được một lúc thôi rồi đâu lại vào đó, đã khôi phục cài đặt gốc mà vẫn không hết bệnh.
Có bác nào bị như vậy không, cách khắc phục?. Con máy này trước đây cũng bị chuyển màu nhợt nhạt, nhưng sau khi up FW thì hết. Máy tôi nguyên bản chưa root riếc gì hết
B ơi cho t hỏi tỵ
Đt of các b sạc đầy, để tầm 6-7h k dùng gì thỳ mất bn pin?
Đt of t mất 6% pin liền 😔
Mà xem trong phần s.d pin thỳ lúc nào cái chờ tín hiệu cũng mất rất nhiều, có ai bị như t k?
Mà cho t hỏi thêm là up fw thỳ mình tự up hay phải ra cửa hàng
Screenshot_2013-06-13-07-42-18.png Screenshot_2013-06-13-07-42-18.png
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi, pin chính hãng của em Grand Duos này là 3.7V hay 3.8V vậy ? Mình mới mua máy này, pin ghi là 3.8V 2100mAh trong khi thằng bạn cũng xài cái này mà pin nó lại là 3.7V 2100mAh. Rốt cuộc pin nào là pin chính hãng Samsung hả mọi người ?
Sao mình lầm xong hết rồi mà khi tải Supersu từ Martket về cài đặt xong nó báo lỗi là : Chưa cài đặt tập nhị phân SU nên SUPERSU không thể cài đặt là sao ???
[: 620097"]B ơi cho t hỏi tỵ
Đt of các b sạc đầy, để tầm 6-7h k dùng gì thỳ mất bn pin?
Đt of t mất 6% pin liền 😔
Mà xem trong phần s.d pin thỳ lúc nào cái chờ tín hiệu cũng mất rất nhiều, có ai bị như t k?
Mà cho t hỏi thêm là up fw thỳ mình tự up hay phải ra cửa hàng
View attachment 1191216 View attachment 1191216 [/quote]n
pin của em cũng bị giống bác, không dùng cũng bị trừ pin nên hầu như ngày nào em cũng phải sạc pin ạ. bạn em nói do có các phần mềm đang chạy ngầm nhưng không biết tắt kiểu gì. bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp em với ạ. email của em là hnvuhien@gmail.com ạ.
thanks all.
sao con grand của mình xài mình thấy hao pin quá mấy bạn có thể giúp đỡ mình được không
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới bị quả hao pin, chưa được 1 ngày đã hết pin. Reset mặc định rồi update OTA chả bị màu mè gì cả. Pin dùng vẫn hơn 1 ngày mới phải xạc.

Vấn đề phần mềm thì bạn vào cài đặt - quản lý ứng dụng -tất cả ứng dụng đang chạy. Xem cái nào không dùng đến thì tắt nó đi. Máy mình tắt gần hết ứng dụng hệ thống rồi. Chỉ có mấy cái cần dùng thì để lại thôi.
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
mịa chạy xong vào recovery lỗi, màn hình chớp đỏ giật giật, ai bị vậy k,chủ thớt đâu
casper2458
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi chút, em bật chế độ sim kép mà máy báo fail, ko biết có cần đk chuyển cuộc gọi ko các bác nhỉ
lacthienhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
đem con bỏ chợ rồi
Cho mình hỏi sao con ssg của mình thỉnh thoảng cứ sáng màn hình lên mặc dù màn hình đã khóa và mình ko hề chạm vào máy là sao vậy giúp mình với
????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019