Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung hợp tác với NAPAS giới thiệu giải pháp thanh toán di động Samsung Pay

agp8x
13/9/2017 7:41Phản hồi: 325
Samsung hợp tác với NAPAS giới thiệu giải pháp thanh toán di động Samsung Pay
Samsung Vina và Công ty Cổ phần Thanh toán Quốc gia Việt Nam (NAPAS) vừa chính thức giới thiệu giải pháp thanh toán di động Samsung Pay. Giải pháp này cho phép các chủ thẻ ngân hàng tại Việt Nam có thể thanh toán thông qua việc sử dụng chiếc điện thoại quen thuộc của mình mà không cần phải mang theo thẻ ngân hàng như trước đây. Hoạt động trên nền tảng hạ tầng chuyển mạch tài chính và hạ tầng số hoá thanh toán của NAPAS, Samsung Pay hứa hẹn sẽ đem đến sự tiện lợi và an toàn cho người dùng dịch vụ. Thông tin thêm là máy Samsung xách tay sẽ không dùng được Samsung Pay với các ngân hàng Việt Nam do hợp động giữa hãng với các nhà băng.

Samsung Pay tương thích với các dòng smartphone cao cấp của Samsung, bao gồm Galaxy S6 Edge, Galaxy S7/S7 Edge, Galaxy S8/S8+, Galaxy Note 5, Galaxy Note 8 và một số điện thoại dòng A khác. Khi đã lưu thông tin thẻ ngân hàng, người dùng có thể sử dụng điện thoại của mình để thanh toán tại các máy POS (máy quẹt thẻ ngân hàng) phổ biến hiện nay.

Ưu điểm của Samsung Pay là cách sử dụng đơn giản, chỉ cần kích hoạt ứng dụng, chọn phương pháp xác thực (quét dấu vân tay, mống mắt hoặc nhập mã PIN) và đưa điện thoại lại gần khe quẹt thẻ của máy POS để thanh toán. Samsung sử dụng công nghệ "truyền dự liệu an toàn qua từ tính" (MST) và công nghệ "giao tiếp trường gần" (NFC) nên đảm bảo Samsung Pay sẽ tương thích với hầu hết các máy POS đang được sử dụng tại Việt Nam.

Bên cạnh đó Samsung Pay cũng có nền tảng bảo mật cao nhờ sử dụng công nghệ số hoá tokenization, công nghệ bảo mật Samsung Knox, kết hợp cùng các phương pháp xác thực sinh trắc học (quét vân tay, mống mắt) hoặc mã PIN. Samsung cho biết xét về độ an toàn, Samsung Pay còn tốt hơn cả thẻ nhựa truyền thống hiện nay. Hiện tại có 6 ngân hàng nội địa chấp nhận thanh toán bằng Samsung Pay là Viettinbank, Vietcombank, BIDV, Sacombank, Shinhan Vietnam Bank, ABBank. Trong thời gian tới, Samsung cùng NAPAS sẽ mở rộng hợp tác với nhiều nhân hàng khác để tăng độ phủ cho dịch vụ và sự tiện lợi đối với khách hàng.

Bạn có thể tham gia trải nghiệm phiên bản beta của Samsung Pay từ ngày 13/9/2017 cho đến hết ngày 28/9/2017. Samsung Pay sẽ chính thức được áp dụng từ ngày 29/9/2017 trên toàn quốc. Để tìm hiểu hướng dẫn chi tiết về cách sử dụng Samsung Pay, bạn có thể truy cập website www.samsung.com/vn/samsungpay

325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banana090
TÍCH CỰC
7 năm
Visa còn đang chật vật, khuyến mãi tùm lum
sspay chắc phải vài năm nữa moi phổ biến được
@hiepthong Đừng lấy cái thiểu số đại diện cho toàn bộ. Còn bạn bất mãn xã hội thì đi qua 4rum khác hoặc vào nkyn hay vt thảo luận. M chịu
banana090
TÍCH CỰC
7 năm
@tvhsg2006 À cái này lỗi mình ko đọc kỹ, cứ tưởng Napas là 1 cty đứng ra làm sspay ở vn.
Đi vô quán ăn mỗi lần thanh toán phải đưa điện thoại cho nhân viên à? Hay nv phải bê cái máy quét ra?
Còn ATM thì mỗi lần thanh toán phải nhấn thêm password mà?
@tvhsg2006 Thằng Đông Á lại theo SmartLink @@
@banana090 Nó mà hỗ trợ ở Vn bởi các ngân hàng thì ngon. Ví dụ đi ra ATM rút tiền chỉ cần quẹt cái là xong.. Khỏi phải lôi ATM ra làm gì.. Rất tiện.. Đi siêu thị quét cũng nhanh..
Mình dùng S7E không thấy phần mềm Samsung Pay ở đâu cả, trên Play store cũng không có là sao nhỉ ?
ps: Thấy ông cùng cq dùng Note 5 đã có rồi nên mới hỏi các bác thế 😃, thế mà có bác khiếm nhã vậy 😕
@huytrunghc6 thử update OS đi bác
@seven7773 Vậy mới mở thêm chứ lúc sáng thông báo chỉ có s8 s8+ có. Máy root nhay knox rồi thì thua.
@/v\ I ]\[ |-| Trong bài có nói chỉ có trong danh sách trên và là máy phân phối o vn ko phải may xách tay. Ko biiet có đọc nhầm ko
kennyhoang96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@The Purge sài được rồi CH play tải về
Giờ này mà còn pay, bơm tiền quảng cáo cho note 8 kìa không nó sắp chìm ngỉm ròi đó
MxEric
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huynh12091991 Bác dành sự yêu thương quan tâm cho note 8 thế này lâu chưa ?
@MxEric Lâu rồi, lo cho nó lắm luôn đó, thấy nó đang đuối mà lo quá 😔(
@Huynh12091991 Nói thật là bạn làm gì có tiền mà Pay.. Thế cho nhanh. Hãy để cho những người có não có tiền thực sự người ta làm đi.. Note 8 nó có ế thì Samsung nó cũng chẳng chết. IPX có chết thì nó cũng k chết mà IPX có bán được nhiều thì nó lại càng giầu...
Sau khi chạm đt vào máy POST thì vẫn phải nhập mã PIN của thẻ ATM.
math4n
ĐẠI BÀNG
7 năm
@freakingprime thử cũng mô gần nửa năm rồi bạn ah
math4n
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bumbum2010 thiết lập lúc mới thì kiểu gì cũng fai nhập đủ thứ rồi
@math4n nửa năm cơ à, về đây dẫn ra vinmart quẹt cho biết
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon nhé, apple chắc phải chục năm nữa may ra mới quan tâm đến thị trường VN như thế này
Bkav Pay
Ngon, mong Apple pay cũng xuất hiện ở Vn 😁
hqchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Mơ đời cũng ko có 😆))
căn bản hệ thống thanh toán ở VN hầu như ko có NFC loại mới
thuancoihg
TÍCH CỰC
7 năm
Mới cài app xong nhưng vào thì báo là không kết nối được máy chủ. Chắc phải đến 29/9
Martin BN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thuancoihg ra là bác cũng bị 😁
@thuancoihg Vào trang web đăng ký thành viên www.samsung.com/vn/samsungpay, sau đó quay mở lại app sẽ thấy link tải data, đừng đăng kí trên app.
thuancoihg
TÍCH CỰC
7 năm
@Tran Hoang Lam Mình đăng ký email trên web rồi mà mở app lên vẫn thấy bị. Ah app này mình cài ngoài từ CH play, trong máy dùng Rom cook nên bị xóa mất. Chắc 1 phần cũng do đó nên lỗi. Ah nay quay lại trang web thì lại thấy máy S7 với S7 edge sắp hỗ trợ. Trước thì không thấy ghi là sắp hỗ trợ.
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết có dùng được với thẻ visa, master ko nhở. Ngon Ngon quá
@chuotlang94 Yes Capturegg.PNG
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@The Purge thế thì ngon rồi cứ add thể visa vs master vào rồi quẹt cái là xong đỡ mang nhiều thẻ nặng ví :v
hqchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chuotlang94 Đỡ mang thẻ cứng ra ngoài, không lo bị mất thẻ nữa ấy 😆))
Mình muốn đăng ký máy Samsung Pay này cho 5 cửa hàng Tài Đạt, có bạn nào ngân hàng nào ở đây hỗ trợ pm mình với ạ! Tài Đạt cảm ơn ạ!
sinhco1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Nguyên lý khi bác quẹt thẻ từ sẽ sinh ra sự thay đổi của từ thông --> máy pos sẽ đọc dc tín hiệu đó.

Vậy trên điện thoại sẽ có phần từ được phát ra và biến thiên như lúc bác quẹt thẻ từ -->máy pos đọc được như bình thường.
@nhancom3d SS ko sao chép thẻ từ, chứng minh là khi bác add thẻ, bác có thể add mã số thẻ bằng tay (alo về vợ, kiu vợ nt mã thẻ, bác đang ở chổ khác nhạn sms mã thẻ vợ gửi rồi bác add vào).
Đơn giản là SS link đến bank đó, khi cà, SS sẽ lấy mã thẻ link đến bank, bank gửi mã kiểu mã từ đã mã hóa về SS và SS sẽ giao tiếp đến POS qua mã này. Sau đó bạn nhập mã PIN của ATM là xong.
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TACOMPUTER Ok, vậy càng tiện. Nói chung giống như quẹt thể truyền thống, dùng được trên tất cả máy POS thông dụng.
@nhancom3d Nói chung là an toàn. Có thím j bên ACB nói ACB ko hợp tác với SS Pay thì mình nghĩ họ chưa tìm hiểu kỹ hoặc nhát tay.
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
Có trong thẻ vài chục triệu éo dám tt bằng cái này, mất tiền biết kiện ai. Ngân hàng phát hành thẻ thì đổ cho sàm sung, còn ss thì đổ cho nghg, cuối cùng là huề trớt
NoSheeple
TÍCH CỰC
7 năm
@bumbum2010 bảo vệ ngân hàng ACB có khác, rất bố đời thiên hạ
thường những kẻ kiến thức ở tầm thấp thì luôn có suy nghĩ phải đi mở mang kiến thức cho ng khác :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
anhuy009gl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bumbum2010 ý do vì sao mới chỉ hỗ trợ vài ngân hàng???
Bởi vì samsung phải làm việc chặt chẽ vs ngân hàng, đâu phải muốn là được, và điều dĩ nhiên là ngân hàng sẽ chịu trách nhiệm cho bạn. Với lại bạn đã trải nghiệm ssp chưa mà bạn phán? Bạn đã đọc điều khoản bảo mật chưa? Hay bạn chỉ ngồi dưới giếng và bạn có đọc bài là cái bill in ra cần ký? Cái đó k là bằng chứng của bạn hả?
dư tiền trong thẻ cứ tin vào android và samsung nha 😆
Hôm nay Note8 ra mắt o VN , KHông thấy tinhte tuong thuật nhi??? IphoneX đăng không kịp ha ta ???
anticafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bumbum2010 Xin lỗi vì mình hơi nhiều chuyện, nhưng cho mình hỏi, bạn có thù ghét gì Samsung lắm không, mà sao đi từ đầu topic đến cuối topic chỗ nào cũng thấy bạn chê bai Samsung Pay vậy? Nếu thấy nó có gì mà bạn cảm thấy không an toàn, thì hãy viết riêng 1 post, để mọi người vào phản biện, như vậy sẽ hay hơn là cứ đi khắp nơi gây war. Biết đâu lúc đó sẽ có người phân tích cho bạn hiểu rõ hơn vì sao Samsung Pay an toàn.
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@anticafe Cu mới nhiều chuyện, tớ chỉ cmt những cái có thật hoặc những suy nghĩ của mình, liên quan gì đến chuyện yêu ghét ở đây ( chỉ khinh sàm sung ) thôi
Cái đó phù hợp với nội quy của TT, còn cu ko thích thì đừng đọc, chả lẻ mấy trăm cái cmt cu đọc hết rồi ngồi " soi" à
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
@anticafe Mình thấy bạn dư thời gian mới đi cãi nhau với ông "tỷ phú" ở trên kia đó. Ignore đi nhé.
Hoang_DTH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JackyDat ignore bọn í phân đi 😆
Tiền liền khúc ruột, hơi đâu thả gà ra đuổi 😁 Bố cứ ra cây ATM rút, về thanh toán...chứ Pay chả biết thế mẹ nào :D
tuankietbl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bumbum2010 Sao cứ mặc định là xài apple thì có tiền còn xài samsung thì không nhỉ???
@Wind my love Vậy càng nên xài thẻ, ví dụ dễ hỉu nè, thanh toán 123.456₫, trừ đúng số tiền đó, đưa tiền mặt chờ nó thối lại tới mùa quýt ( đồng tiền liền khúc ruột)
@tuankietbl Chấp gì cái thằng walnut đấy hả bạn =)))
@bumbum2010 Thế mày có bao nhiêu tiền??? Hay lên đây chém gió thôi.
Hoang_DTH
ĐẠI BÀNG
7 năm
:p khi nào liên kết với master card thì dùng.
Máy đã từng root rồi thì ko dùng đc đâu
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinhco1 Thanks bạn.
http://www.samsung.com/vn/samsungpay/
"Điều kiện để sử dụng Samsung Pay là gì?:
....................
Sử dụng tại các quốc gia của ngân hàng liên kết**
**Để được xác thực, bạn phải ở tại quốc gia của ngân hàng liên kết khi thêm một thẻ thanh toán vào Samsung Pay".
Như vậy máy mua tại UAE hỗ trợ Visa/Master card HSBC, mình dùng thẻ Visa HSBC phát hành tại Việt Nam, đăng ký thêm thẻ visa HSBC ở Việt Nam là OK nhỉ
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noitk Tôi nghĩ máy SS xách tay hoàn toàn ko sử dụng đc tại VN nhé, kể cả add thẻ CC.

Tôi dùng Note 5 bản quốc tế dành cho thị trường Malay-Sin. SSpay đã đc kích hoạt trên máy từ rất lâu. Tôi đã thử nhiều lần, kể cả mới đây, add thẻ CC Visa HSBC VN đều bị báo lỗi ko hỗ trợ.

ĐK sử dụng ở trên phải đc hiểu là SSpay và thẻ phải cùng 1 quốc gia. SSpay VN thì chỉ add thẻ VN. Bài viết cũng nói rõ máy xách tay ko dùng đc SSpay VN nhé.

Vào topic này anh hùng bàn phím với thánh phán nhiều quá
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinhco1 Tôi nghĩ máy SS xách tay hoàn toàn ko sử dụng đc tại VN nhé, kể cả add thẻ CC.

Tôi dùng Note 5 bản quốc tế dành cho thị trường Malay-Sin. SSpay đã đc kích hoạt trên máy từ rất lâu. Tôi đã thử nhiều lần, kể cả mới đây, add thẻ CC Visa HSBC VN đều bị báo lỗi thẻ ko đc hỗ trợ.

ĐK sử dụng của SS phải đc hiểu là SSpay và thẻ phải cùng 1 quốc gia. SSpay VN thì chỉ add thẻ VN. Bài viết cũng nói rõ máy xách tay ko dùng đc SSpay VN nhé, kể cả CC đấy, đừng tự suy diễn.

Vào topic này anh hùng bàn phím với thánh phán nhiều quá
noitk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tvhsg2006 Bác kiểm tra lại xem Samsung pay tại thị trường Malay-Sin không hỗ trợ thẻ visa HSBC nhé, chỉ hỗ trợ CIMB, CITI, Maybank, RHB và Standard Chartered thôi. Nên bác không add thẻ HSBC được là đương nhiên. Máy chính hãng - Samsung Pay Việt Nam chỉ hỗ trợ ATM VCB, Vietinbank: ATM và Visa, BIDV: ATM, Sacombank: ATM, Shinhanbank: ATm và Visa, AB bank: ATM. Còn UAE có hỗ trợ visa HSBC, Standard Chartered ạ, hai loại này có phát hành tại Vietnam ạ.
Note5 của em cũng quốc tế UAE ạ
Chưa xài bao giờ,toàn móc ví giả tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019