Samsung, LG và nhiều công ty Hàn Quốc bị phạt vì thỏa thuận làm giá

babybungbu
16/3/2012 9:25Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moá mấy cty bị phạt là chuẩn rồi.giá điện thoại cao ngất trời mà có khuyến mại gì đâu chứ

---------- Post added at 06:40 AM ---------- Previous post was at 06:38 AM ----------

lạy hồn ngồi nhà mà phán như thần thánh ý ng dùng tháng nào cũng è cổ chả tiền máy tiền thuê bao thuế các loại đấy thánh

---------- Post added at 06:48 AM ---------- Previous post was at 06:40 AM ----------

bạn táo lon nói đúng đó ko sai đâu .bạn ở vn chỉ là nghe hơi nồi chõ thế thôi thực tế khác và cái giá cung ko rẻ hon vn tú nào
nói è cổ là sai, 50$ chả là gì vs us, tiền đt thật của nó cũng 40 nếu ko có hợp đồng ông ạ, cái vụ sử dụng dịch vụ viễn thông rẻ hơn mình nhiều là có thật, nhà tôi 1 đống ô ở nc ngoài. Còn giá thì tụi nó đc trợ giá để cột khách vào nhà mạng mà lị, tụi nó ko có thuê bao phát triển mới như mình đâu
Thử làm phép tính sẽ thấy ngay, VN vẫn đắt hơn nước ngoài, trogn khi thu nhập bình quân đầu người bằng 1/20 HQ, và 1/48 của Mỹ:

Mỹ Hàn-Thue bao 2 năm free máy 60 USD /tháng, say 24 tháng: tổng chi khoảng 1400 USD = 29 tr

Việt nam: Máy 16 tr, phải trả trugn bình 500,000 /tháng, tổng sau 24 tháng là 16tr + 0.5x24 = 28 tr. Cộng thêm tiền lãi suất máy 16 tr theo giá ngân hàng là 14%/năm, sau 2 năm là 28% của 16 tr = 3.84 tr

Tổng cộng VN phải trả thực tế là 28 tr + 3.84 tr = 31,84 tr

Trả nhiều hơn , thu nhập lại thấp hợn, đắt đỏ,
vãi l với cách tính của bác , 199 đóng ngay khi mua + 60/thang trong 24 tháng = 1639 USD , chưa bao gồm cước phụ trội gọi quá giờ , nhắn tin quá hạn , highspeed internet ............

ở đâu ra cái đt free , xài 1100 à , ở đấy mà IP với Captivate với HTC Sensation ma dc free ....!
bạn còn chưa tính 60$ của tụi nó là gọi tẹt ga, còn mình 500k là gọi tiết kiệm, cứ thử ko có mức trần xem tụi nó giảm giá hết cỡ đc ko, khổ cái 3 ông lớn nhất toàn của nhà nước, mấy cái beeline sfone thì ko cho dựng trạm phát sóng mới, cứ xem beeline ở hn ngon mà ra khỏi hn t oàn mất sóng là biết việt nam hơn bọn kia nhiều 😆
đã ko biết thì un lặng đi lại còn cố mà gọi tẹt ga.tuỳ gói cước chọn mà đc số phút tương ứng với 60$ thì 300p 300 tin nhắn internet free.ở hàn có 3 mạng thì cả 3 mạng bắt tay với nhau chính sác i hệt nhau.
suốt ngày kiện với cáo ,giờ thì phạt ,nhưng cái vụ này có lợi cho người tiêu dùng
ở nhà thì phán ít thôi bạn ơi tôi là nạn nhân trực tiếp của bọn nhà mạng đây nè.dag noi hàn thì lôi us vào.còn nói rẻ thì ko rẻ
thquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở VN siêu thị điện máy nó nâng giá lên rồi ghi là giảm 49% đầy ra đó, trong khi giá niêm yết đã giảm cũng same same với giá thực tế trên thị trường.
Có ai phạt đâu ta!
Bọn này gét thật. Người tiêu dùng mình phải chịu
Bác này mà đi bộ đội là đi mãi ko về luôn....hehe
Phải đẩy giá cho bằng iphone chứ........
Thế mà lúc trước có đọc đâu đó trên tinhte bảo rằng chỉ ai ngu mua iphone nộp tiền cho Apple giàu càng giàu. Thế đấy ! Cười người hôm trước hôm sau người cười. Tôi chỉ xài điện thoại bàn, đừng cười tôi nhé !
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Việt nam mình còn quá ấy chứ nói gì người ta
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Ngân khố quốc gia lại đc bổ sung rồi, tổng cộng mấy chục triệu USD chứ ít ỏi gì @_@

Gửi từ Samsung Galaxy S II của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ kiện đi, và sau đó nhớ cho giá sản phẩm rớt xuống nhiều nhiều một tí cho bà con đỡ đau tim. hehe
_vegeta_
ĐẠI BÀNG
12 năm
lừa người dùng là không thể chấp nhận được
tẩy chai nó ddeeeeeee ! tôi gét samsung................
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Ở đâu mà chả có cái vụ làm giá,VN mình hồi trước mấy đại gia viễn thông nhà ta chém khách hàng như chém chuối,mà nào có cần phải thỏa thuận gì với nhau,cứ đâm đơn lên bộ xin cái mức cước "trần" cước trụi rồi thi nhau mà "cứa". Câu chuyện trên cho thấy các đại gia của sứ sở "ung thư" không chịu làm đẹp lòng "các nhân vật" trong "đại nội phủ sự" nên mới ra nông nỗi. Nói thế thôi chứ các Ifan nếu cảm thấy dưới cổ hơi bị ran rát thì xin đừng hỏi "vì sao..."
bạn tính ko bằng tôi đang dùng và ko có cái gì free cả mỹ thì trả trc 199$-299$ còn hàn thì trả góp hàng tháng.xin nói thêm là dùng đt ở vn sướng hơn nv ngoài nhiều
bác này nhìn nhận vấn đề rất là chuẩn
Làm giá thì thì phai kể như apple,htc,nokia,sony nữa e7 giá trên trờj sony arc/s explorer, samsung luôn dẫn đầu về giá n0j thật ít có cái nào bằn giá mà tốt hơn ss
giá bán máy thẳng ở các nước khác voi chính sách bán máy nhà mạng ở hàn.cái giá rất vô lý
3 ông này chơi đểu thật, bắt tay làm giá người dùng cơ à, phạt phạt ngay.
thật là không ngờ! tụi Hàn Quốc =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019