Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung, LG và nhiều công ty Hàn Quốc bị phạt vì thỏa thuận làm giá

babybungbu
16/3/2012 9:25Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
vậy phải phạt thật năng.... chỉ người tiêu dùng là chịu thiệt....................
chất lượng sản phẩm cũng chã có gì gọi là.... mà thích tăng giá để nâng cao thương hiệu ... cứ sony apple mà phan thôi
Không bik đến khi nào thì luật pháp VN mới được như nước ngoài. chỉ có ăn hối lộ là nhanh.
Ở việt nam. Bao giờ cho đến bao giờ.. 😔(
khi các ông lớn bắt tay làm tiền...:sluggish:
smartphone ở Hàn đi kèm dịch vụ, nên giá hời hay sao mà độ này có làn sóng máy Hàn ồ ạt đổ về VN.
Hình như 3 nhà mạng lớn nhất đều bị dính thì phải
No cm!

Sent from my iPad using Tinh tế
Ở nước ngoài bảo vệ người tiêu dùng tốt quá. Không như ở ta, than lên than xuống vẫn bị các doanh nghiệp độc quyền làm gía. Bao giờ hội bảo vệ người tiêu dùng VIỆT NAM làm được những việc như này nhỉ.
Không phải việc của ta ...................
chơi vậy là không được nha SS, LG
_Ví dụ như thuế "Bảo Trì Đường Phố" xe máy từ 100-105k, xe hơi từ 1t-1t5 ^^!

---------- Post added at 08:13 PM ---------- Previous post was at 08:11 PM ----------

_Cái hay ở VN mình là giá xăng tăng thì giá hàng hóa tăng - giá xăng giảm thì giá hàng hóa...vẫn không giảm :cold:

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 08:13 PM ----------

_Khi nào mà Hội bảo vệ người tiêu dùng VN có thành viên là....mấy ông lớn ^oo^
mấy khoản tiền đó thu sẽ là 1 khoảng không nhỏ! đê " bọn rẻ rách " lại tiếp tục có tiền để chi đi đào đường lên rồi lấp xuống ( có khi còn không lấp ) để lại có thêm tiền đút vào túi riêng! chung quy dân khổ vẫn hoàn khổ! nếu đóng thuế phương tiện mà HN và TPHCM không còn tắc đường nữa thì chả nói làm gì! nhưng chả bao giờ hy vọng chuyện ấy! vì chắc chắn 2/3 số tiền thu được đó sẽ không cánh mà bay!
_Câu hỏi đặt ra là "không cánh mà bay" nhưng mà "bay vào đâu", đó mới là vấn đề chính ^^!
huybm
TÍCH CỰC
12 năm
Làm giá thì ở đâu mà không có, phạt thế này nó lại làm thế kia, thêm mấy anh độc tôn nữa thì làm giá cũng dữ hơn nữa
có 3 mạng chứ nhìu hơn đâu mà lớn với nhỏ

---------- Post added at 11:52 PM ---------- Previous post was at 11:50 PM ----------

mua bảo hiểm lợi dụng chính sách để báo mất máy đòi cấp lại máy khác rùi đưa hàng về nc.đc cấp lại 2 lần cho 1 hop dong
phải tẩy chay hết mấy thằng này đi
" hành vi làm giá và lừa dối khách hàng"
Có lẽ là fan của Samsung bị nó cho ăn trái tức mà ko pik, còn nhào zo khen ngợi Galaxy, tâng bốc Samsung. Bị người ta chơi khăm trên đầu mà ko pik hahaha
đây là ở hàn chứ vn đâu mà bác
phuongsd
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng ko phải ạ, các bác biết nền kinh tế tri thức là gì ko.... Chắc một số ko đúng ko? Mỗi sản phẩm bán ra, đắt hơn gấp đôi, gấp 3 giá thành sản xuất thì các bác kêu đắt, đó là số tiền mà các bác phải trả cho lượng chất xám đổ vào, so với mấy cái iphone, ipad thì các bác nhận định cách làm này có gì khác nhau....
Không bao che và không dung thứ cho việc lừa khách hàng, gian dối trong kinh doanh:

http://www.zing.vn/news/cong-nghe/khach-hang-to-laptop-samsung-km-chat-luong/a245354.html
huungpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat vãi..chắc em đem con Hp Envy đi kiện quá...lý thuyết với thực tế nó khác nhau lắm http://vozforums.com/showthread.php?t=2761435&page=3
Qua VoZ mà nhận gạch nhé...mà mấy tờ báo mạng lá cải thật...chuyện thế mà cũng đang đi điều tra rồi hảng đăng nhé
Báo chí bảo vệ người tiêu dùng mà bác bảo thế sao được???
Mai bác đi mua con CPU Core I7-3Ghz về nhà nó thành Pentium II-66Mhz mà chúng nó lơ đẹp, ý bác sao? Ok luôn hảo_O
huungpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat Bị nó đổi linh kiện thì kiện là đúng...Nhưng card bác đúng chuẩn N rồi, vì G chỉ max là 56

Thì em có cái link VoZ đó...lên đó mà coi...

p/s: thông số lý thuyết của chuẩn N là 150 hoặc 300 ( tùy loại ) nhưng thực tế thì không như là mơ đâu...giảm 1/3 thế là đẹp rồi...Em xài HP Envy nè...cũng tốc đồ sàng sàng thế thôi
kunkitty
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao thấy nhiều bác ca ngợi ss hết lời mà,khen nó vì ng tiêu dùng,khen nó tốt bụng,sản xuất bao nhiêu bán bấy nhiêu,ko ăn lãi,phục vụ là chính.Hô hô,trình rút ruột so với apple thì cũng rứa.Nhưng nó còn cao thủ hơn apple là bịt mắt đc các bác.cứ ngỡ mình mua đc rẻ,xong lại tung hô -Châu á chúng mình,đại diện châu á.Như kiểu thân thiết lắm.Có những con cừu biết mình là cừu nhưng nhiều con lại tưởng mình là sói.Tội nghiệp.
kunkitty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat Biết đâu nó lại thương ng việt nghèo nó ko chém đâu bác ạh.Cùng là ng châu á mà,phải thương lẫn nhau chứ.Hihi.Nó chỉ lừa ng nhà,ko lừa hàng xóm đâu.Yên tâm mà dùng,
@kunkitty Bầy cừu của SS lại có thêm 1 chú heheheo_O:p😁
kunkitty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong_dalat Tiếc là e chưa từng dùng đt ss.Có lẽ sắp tới phải quay về ủng hộ châu á.Tẩy chay bọn tây.Thế mới là ng tiêu dùng sáng suốt.Hihihihi.
P/s:các samfan chém nhẹ thui,e lỡ lời.hu
@truong_dalat mình nói vạy bởi vì chính sách cung cấp viễn thông việt nam và han quốc khác nhau hoàn toàn ko nên đánh dfoongf như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019