Samsung nghiên cứu công nghệ mới giúp tăng gấp đôi thời gian dùng pin của thiết bị

Didu
29/6/2015 14:50Phản hồi: 102
Samsung nghiên cứu công nghệ mới giúp tăng gấp đôi thời gian dùng pin của thiết bị
Tinh Tế vừa có bài thủ thuật giúp anh em kéo dài thời gian dùng pin của các máy Samsung cao cấp còn Samsung thì cũng tự nghiên cứu công nghệ pin mới cho mình, hứa hẹn tăng gấp đôi thời gian dùng pin của thiết bị so với hiện tại. Công nghệ mới giúp pin lưu giữ nhiều năng lượng hơn từ 1,5 tới 1,8 lần so với pin hiện tại, từ đó tăng thời gian sử dụng cho thiết bị di động.

Vẫn là pin Li-ion nhưng công nghệ mới này sẽ có sự ứng dụng của siêu vật liệu graphene vốn được nhắc khá nhiều thời gian qua. Graphene là lớp carbon (than chì) có độ mỏng ở cấp nguyên tử, nếu ứng dụng để chế tạo pin thì nó giúp pin lưu trữ điện nhiều hơn và sạc nhanh hơn. Nhờ loại vật liệu này mà pin trong tương lai của Samsung sẽ lưu được nhiều điện hơn, gấp từ 1,5 tới 1,8 lần so với công nghệ pin hiện nay.

Nếu điện thoại có thể sử dụng được khoảng 12 tiếng thì công nghệ mới hứa hẹn cho thời gian 21 tiếng, tức là điện thoại sẽ dùng được hơn 1 ngày hoặc 2 ngày mới cần sạc lại. Vì vẫn là công nghệ đang trong nghiên cứu nên chưa thể biết khả năng hiện thực hóa của nó, hy vọng là các nhà khoa học sẽ sớm hoàn thành công trình này để ứng dụng trong thực tế.

Nguồn: Engadget
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm nhanh đi Samsung
Cái này cần lắm đó.
phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Bác qua chỉ bảo cho anh táo, ảnh làm tốt hơn và nhanh hơn ấy!
KLQ nhưng mà nếu S6 mà tháo đước nắp lưng và thay pin như đời trước thì có lẽ tận dụng được cái cam lồi để gắn cục pin khủng hơn giống như S2 ấy nhỉ!
@cuhiep E đang tính chế cái acqui mang theo bên mình đc k bác
@cuhiep anh ơi 3 năm sau lúc đó chip lên 16 nhân hay 32 nhân gì đó, ram 8Gb, game và đồ họa mạnh hơn, Việt Nam có 4G hay giá 3G rẻ hơn
Chắc pin gấp đôi cũng chỉ đủ dùng trong 1 ngày
@cuhiep E nghĩ là bác Sam làm dc chỉ là Pin thì thử nghiệm an toàn tránh cháy nổ thôi. SS đầu tư nghiên cứu công nghệ mới theo e là tốt nhất hiện tại trải đều trên tất các các lĩnh vực của cuộc sống rất đáng nể.
@cuhiep Chưa lấy lại vốn cho hai con S6 & 6 ếch sao nhanh được ..!
Người ta sản xuất đến cả viên pin còn nghiên cứu nữa.
Còn BPHONE????pin BPHONE vẫn là số 1.
@lamphung1988 mắc gì mà đụng cái lôi Bphone vào? K thấy nhạt à?
boyxala
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamphung1988 Tào lao, nhai đi nhai lại ko chán hả thanh niên ;)
@lamphung1988 chắc ông anh sinh năm 88 à?
hỏi khí không phải ông anh làm đc cđg cho cái đất nước này chưa. còn bphone đc giới thiệu bên nhật rồi đó
@lamphung1988 chắc ông anh sinh năm 88 à?
hỏi khí không phải ông anh làm đc cđg cho cái đất nước này chưa. còn bphone đc giới thiệu bên nhật rồi đó
rockievn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mà SS làm dc là bá đạo. Trải nghiệm smartphone ngon nhưng tg ít quá rấtchán
Thánh "graphene" ở lỉnh vực nào cũng hứa hẹn mang lại đột biến tuyệt vời... Mà hiện tại chỉ thấy có cây bút chì, mà đang mai một nửa rồi!

Quả là graphene mở ra cả một tương lai nhưng rất khó dùng!
Hy vọng vụ này Samsung không nổ tung trời như đang quảng cáo mấy cái máy điều hòa không khí diệt khuẩn (H5N1... ) ngoài siêu thị điện máy! 😁
Đã quá Samsung ơi <3
Chỉ khi nào ra thì mới tin, chứ trên giấy tờ đến trên tay còn lâu và xa lắm. Nổ tung giời như Bphone giờ ôm hận thôi....
@Trịnh Đình Quang Anh Samsung về các sản phẩm nghiên cứu liên quan đến thực tế nó rất nhiều và thành công cũng nhiều. Với cả SamsunS nó không phải là công ty Việt Nam đâu mà nó nổ tung trời dc đâu cứ yên tâm đi
SS mà làm đc điều này thì dúng là tuyệt vời !
Rất nhiều công nghệ về pin đã đc giới thiệu mấy năm gần đây mà chưa thấy cái nào thành hiện thực 😔
@vodanhdaisu Công nghệ sạc nhanh đã và đang đc áp dụng trên đt, tablet đó thôi còn gì?
Trong khi bố LG đang thiết kế pin lục giác cho smartwatch hơn dc 4h.
Thì bố Sam đã x1.5 lần
Hi vọng sẽ có trên Note 5.
Note 5 ơi. Ra nhanh đi để a còn múc.
Note 4 tiệm cận hoàn hảo rồi.
Nhìn S6,s6e là mình có 1 niềm tin vô cùng lớn là note 5 sẽ là một con điện thoại hoàn cm nó hảo trên tất cả các phương diện.
Xưa giờ ss chỉ tin Note và tivi.
@vnstockguru Mình hiểu ý bạn. Đó cũng là điều mà bất kỳ hãng nào cũng làm thôi.
HTC thì cứ nghĩ M7 là trùm nên đến M9 cũng y chang.
LG từ G2 đến G4 cũng ko có nhiều đột phá.
Đến cả apple từ 4 đến 5s cũng vậy, chỉ đến khi iphone 5s gặp khó thì họ mới thay đổi.
M xài note lâu năm và cũng có cảm tình với ss nên thấy ss thay đổi m rất mừng.
1 năm vừa rồi phải nói là quá nhiều điều để nói.
Dòng A cực đẹp và sang trọng. Note 4 vẫn dự đc phong độ. S6 và 6e thì khỏi nói rồi.
Mình tin những gì ss làm sẽ đc ghi nhận. chứ như thời s4,s5 thì nói thật ko thể chấp nhận nổi.
@spsp Em đang dùng Note 3 đã thấy tuyệt rồi 😁
power1
TÍCH CỰC
9 năm
@spsp Note 5 ra nhanh mình còn múc s6 😁 ghiền em này mà giá cao, hàng SS giá sụt nhanh nên đã mua rồi dùng hẳn cho đỡ xót :p
@power1 Em mua note 2 khi 15 củ ở Hoàng hà.. nếu tính ra thi cũng hết khấu hao rồi. hehe. nhưng nó vẫn chạy ầm ầm nên em cũng ko muốn đổi. chờ note 5 ra đổi luôn. Nếu tính android thì ss là giữ giá tốt nhất rồi bác.
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu thời lượng pin ss kéo dài khủng như Ipad vậy chắc nhiều người đổi qua ss dùng ngay.
Ra nhanh đi cụ SS ơi,không là có đứa hớt tay trên đăng ký sáng chế rồi mang đi kiện đấy =))
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
lại quảng cáo nghiên cứu mà samesame quảng cáo lat biêt như nào r đây. bao h ra đc hẵng hay. 1 đống fan samesame vào khen lấy khen để =))
@Juventino đống ifan vào ganh tỵ
N.D.A
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Juventino Công bố đang nghiên cứu cái gì đó thì cũng có thể coi là 1 hình thức quảng cáo nhưng chỉ là kiểu đặt chỗ trong lòng tin người tiêu dùng thôi. Không tạo ra hiệu quả kinh doanh ngay lập tức đâu, khi nào áp dụng thành công nghiên cứu mới có tác dụng.
Thông báo mình đang làm gì thì có gì sai.
Samsung đồng ý là có nổ nhiều nhưng không phải chỉ toàn nói suông. 2-3 năm trước công bố đang nghiên cứu màn hình cong, pin cong, bây giờ thì có mấy con đt cong màn, cong thân rồi đó. Nghiên cứu thì có cái thành công, có cái thất bại, người ta thấy nghiên cứu 1 huớng đi tốt thì khen khích lệ và kỳ vọng, còn lại có người dùng thành kiến của mình ngay lập tức nhảy dựng lên ném đá ...
Từ công bố đến thương mại còn xa
Nghe thấy ngon quá!
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
cái này là thứ cần nhất nhất của smp bây giờ ! điện thoại mỏng nhẹ bao nhiêu thì cục pin dự phòng to nặng bấy nhiêu .
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
SAMSUNG , đại diện cho công nghệ mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019