Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung ra mắt bo mạch với kết nối HDI dẻo, có thể dùng trong thiết bị đeo được

Duy Luân
14/11/2014 22:51Phản hồi: 69
Samsung ra mắt bo mạch với kết nối HDI dẻo, có thể dùng trong thiết bị đeo được

Samsung Electro-Mechanics, bộ phận chuyên về cơ điện tử của Samsung, cho biết rằng họ sắp trình diễn một số bo mạch dùng kết nối HDI dẻo (High Density Interconnect - chính là những tấm dây dẫn màu vàng nối giữa các mạch trong ảnh đầu bài). Những bo mạch dạng này có thể được bẻ cong thoải mái mà không lo đến việc bị gãy hay đứt dây, vì thế chúng sẽ phù hợp hơn khi được tích hợp vào các vòng đeo tay, đồng hồ thông minh và thậm chí là cả kính mắt thông minh. Các công ty cũng có thể thoải mái sáng tạo hình dáng cho thiết bị wearable khi dùng bo mạch của Samsung.

Bên cạnh đó, Samsung cũng ra mắt chip sạc không dây theo chuẩn Rezence dùng trong smartwatch. Con chip này sẽ cho phép người dùng sạc thiết bị của mình mà không cần để tâm đến việc phải đặt đồng hồ theo đúng hướng hay đúng vào một vị trí nhất định. Cả hai sản phẩm trên sẽ được Samsung mang đến trình diễn tại triển lãm Hi-Tech Fair 2014 sắp diễn ra ở Trung Quốc.

Nguồn: Samsung
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay à nha 😃
Ngon à nha 😁
Ko định độc quyền cho Gear sao 😆
@shojojidai4ever Chắc cũng ko ích kỷ như ai kia 😁
@shojojidai4ever Kinh doanh nữa moi ngon
@boybl1990 Ai kia gì cũng làm 1 mình, chắc thánh fap :D
thanhkc
ĐẠI BÀNG
9 năm
sắp có sự bùng nổ mạnh mẽ về công nghệ đây (y)
Samsung electronic , Samsung Display, Samsung Electro-Mechanics.... đều là những công ty thuộc tập đoàn SAMSUNG chứ không phải 1 bộ phận nhé
@Manhtoan112 Ở samsung người ta gọi là 1 bộ phận đó bạn, hoặc 1 mảng cũng dc. Samsung electro mechanics cũng đúng là tên cty, nhưng trong SEMCO thì còn nhiều thứ khác nữa
Trước đây là thông tin màn hình uốn dẻo, pin uốn dẻo, giờ đến board mạch có thể uốn cong được.
Có vẻ samsung đón đầu & xắp mở ra 1 trào lưu thiết bị cong thông dụng đây.
@LionelRichie Bạn nhìn hình ấy. board mạch màu xanh không uốn cong được, phần uốn cong màu vàng thực ra chỉ là Flex-cable bình thường thôi. Chẳng có gì là mới mẻ cả
@Nguyễn Huy Thông khổ quá chả đọc bài viết mà cứ thích nhìn cái hình xong phán. Bạn nghĩ SS nó cũng thông minh cỡ bạn hay sao mà đưa cái cáp thường bỏ vào miếng nhựa đem trưng bày tại triển lãm. Bạn không biết nhục nhưng cty nó cũng phải có mặt mũi. Đọc kỹ bài viết xem dây đó là cái gì
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Huy Thông Flex cable tớ chơi từ thời cởi truồng cơ. Cái này là HDI bác nhé, ko in dc chip (hiện tại) nhưng băng rộng hơn, cái này phải so với bus trên mấy cái bo ấy. Flex cable cùi bắp, làm ăn gì được.
@Nguyễn Huy Thông Không mới mẽ thì bạn này chắc làm dc aj 😁
@Nguyễn Huy Thông Bạn phát biểu thế chứng tỏ bạn chả hiểu gì về bảng mạch. Đây nó là 1 cái bảng mạch chứ ko phải mấy cái nối lại vs nhau bằng cáp. Ngta chả ai ca tụng 1 thứ cùi bắp như bạn nói

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
daniel9
TÍCH CỰC
9 năm
ngon. đón đầu xu hướng mới rồi
cái mắt kiếng mẫu đẹp ghê
Một bước tiến dài. Coi chừng TQ copy nhá SS.
phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
co ich cho smart watch day: cho het board len day va cuc pin co the tang dung luong len kha roi
bobontre
ĐẠI BÀNG
9 năm
liệu có bị biến thành sáng chế cơ bản không ^^
Ăn cắp ý tưởng "Battery chain" của Apple :p
@galabuon mình thấy hầu như bài nào về SAMSUNG là có bạn nhảy vào cmt dìm hàng các kiểu, động vật nhai lại à ?
baothach2407
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mắc à nha
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình thấy cái kết nối dẻo này khác gì với mấy cái kết nối siêu mỏng trong điện thoại giữa các phần linh kiện màn hình hay bo mạch với nhau. Hầu như 99% điện thoại nào cũng dùng kết nối này. Không biết nó khác thế nào mà phải trình diễn.
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WoodHouse Mình chỉ thắc mắc chứ chả chê ai cả. Sao bạn lại nhột.
@Tùng Teng 1301 Khổ, SS dù có ngu đi chăng nữa thì cũng không thể kém hơn bro kia được, nói thế cũng không hiểu...
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
@phuoctai92 thắc mắc thì đặt dấu hỏi,rõ rành ở đây là bạn thấy ngta mới quote lại như thế. ngày xưa có học qua ngữ văn chưa. Thời này dùng nhầm dễ hại thân lắm, đặc biệt là tinhte
@phuoctai92 Nói như bác thì tương tự HDMI và HDMI 1.4 cũng chỉ là cáp HDMI thôi mà,có gì phải trình diễn.... USB 2.0 hay 3.0 cũng chỉ là cổng USB thôi mà,có gì là đột phá
Có lẽ thời điện thoại nắp gập hay trượt bác chưa đc cầm vào cái nào nên chưa biết hai chữ ĐỨT CÁP
Bá đạo, không chừng sẽ có thắt lưng thông minh, quảng cáo trên các cột building hình trụ, hoặc bình nước văn phòng kiêm bảng thông báo điện tử, hoặc mascot quảng cáo với thông tin sản phẩm xuất hiện và thay đổi liên tục...
KillChina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng có gì hay chỉ là dây kết nối các bo mạch tốt hơn thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019