Samsung ra mắt đồng hồ Gear S: có 3G, nghe gọi và nhắn tin không cần có điện thoại

TDNC
28/8/2014 2:32Phản hồi: 202
Samsung ra mắt đồng hồ Gear S: có 3G, nghe gọi và nhắn tin không cần có điện thoại
Samsung Gear S_1.jpg

Samsung hôm nay giới thiệu một chiếc đồng hồ thông minh (Smartwatch) mới có tên Gear S với khả năng nghe gọi và nhắn tin không cần có điện thoại. Gear S được trang bị khe cắm SIM với kết nối 3G và bàn phím cảm ứng nên có thể hoạt động độc lập như một chiếc điện thoại đeo trên tay. Đồng hồ có màn hình AMOLED cong kích thước 2", chip xử lý hai nhân 1 GHz, chạy hệ điều hành Tizen và được trang bị rất nhiều các phần mềm và tính năng theo dõi sức khỏe S Health, S Voice, dẫn đường, GPS, Facebook, Wi-Fi, Bluetooth, Nike+...

Khác với những chiếc smartwatch trước của hãng, ưu điểm lớn nhất của Gear S là không cần phải phụ thuộc vào điện thoại. Tuy nhiên nó vẫn có chức năng kết nối với điện thoại để nhận các cuộc gọi và thông báo từ đó. Còn khi không kết nối, một mình Gear S vẫn có thể làm được rất nhiều thứ thông qua các phần mềm mà Samsung trang bị cho nó, bao gồm:
  • Nghe gọi, nhắn tin như một chiếc điện thoại thông thường.
  • Facebook: nhận thông báo qua kết nối Wi-Fi hoặc 3G.
  • S Voice: điều khiển bằng giọng nói.
  • S Health: ứng dụng theo dõi sức khỏe.
  • HERE: dẫn đường từng bước cho người đi bộ.
  • The Financial Times "fastFT": đọc tin tức.
  • Nike+ Running: theo dõi quá trình chạy và tập thể dục.
  • Và nhiều lọai cảm biến theo dõi sức khỏe khác.

Ngoài ra hôm nay Samsung còn giới thiệu một cái tai nghe Bluetooth mới tên là Gear Circle có hình dạng một cái vòng đeo trên cổ với các chức năng nhận cuộc gọi, nghe nhạc, ra lệnh bằng giọng nói khi được kết nối với smartphone và có thể rung lên khi có thông báo từ máy. Phía đầu tai nghe còn có nam châm dùng để gắn hai tai nghe lại với nhau tạo thành một cái vòng cổ thời trang.

Giá của Gear S và Gear Circle chưa được tiết lộ nhưng sẽ được bán ra trên phạm vi toàn cầu bắt đầu từ tháng 10 năm nay.

Samsung Gear S

Samsung Gear Circle

Cấu hình Samsung Gear S:
gear S specs.png

Cấu hình Samsung Gear Circle:

gear circle specs.png
Theo Samsung, Engadget
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đc.nhưng cái giá 50$ nữa thì ngon
@snowt thím này đi đâu cũng đòi 50$, 50$ của thím to như cái bánh xe bò
http://www.tinhte.vn/threads/lg-ra-mat-dong-ho-g-watch-r-chay-android-man-hinh-poled-1-3-tron-du-360-do-chong-vao-nuoc.2349891/#post-42996348
Xấu. Chỉ đợi của Motorola và Apple.
@cuongbep Ngon rồi bác ạ
woodhead
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongbep bác xem them cái smart watch của lg nhé. em nghĩ là bác có thêm 1 lựa chọn nữa rồi đấy.
IPAD II
TÍCH CỰC
10 năm
@cuongbep Dung rui day.
boomhugo
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn có vẻ sang hơn rồi đấy
Đẹp nhưng quá nhiều chức năng mình chỉ lo vấn đề về pin.
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuquocluong Nếu mà được nhiều chức năng như thế này thì pin 2 ngày mình thấy OK đấy chứ. Em gear 2 của mình không có sim cũng chỉ dùng được 3 ngày là phải sạc bác ah 😁
e thích cái đồng hồ nó phải lúc nào nhìn vào là thấy giờ luôn chứ cứ phải ấn mới thấy giờ rút cmn đt ra còn hơn
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Yeuladaukho92 Em này đâu cần ấn nút mới thấy giờ đâu bác. Chỉ cần giơ tay lên là nó sẽ tự sáng lên cho bác xem giờ. Như vậy mới tiết kiệm pin bác ạh 😁
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Yeuladaukho92 Gear 2 Neo: chỉ cần nghiêng tay nhìn vào mặt đồng hồ là nó hiện hình liền nha bạn. NHư vậy tiết kiệm pin hơn và mặt đen tuyền lúc đeo mới đẹp làm sao. Con này ra sao chắc cải tiến hơn chăng?
P/S: Gear S + Tab S còn gì sướng hơn nhỉ!
@dnhdnh mình nói gear chứ có nói gear 2 đâu!😁
enter9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Yeuladaukho92 thế chú định dùng pin được mấy phút ?
xedapghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bùng nổ smartwatch rồi
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
Hoành tráng thế thì pin chạy được mấy tiếng?
Ok rùi nhưng ko đc thời trang như mô tô
thiết kế không đột phá thì khó mà bán được
@huynhquang07 lạy thánh, ss nó đang chờ thánh vào thiết kế đó
@huynhquang07 đây "sấm truyền" đấy. Tài thật bạn có thể "dự đoán" tương lai. chưa thấy mặt mũi thật của nó mà nói như đinh đóng "cục" vậy. Thật diễm phúc cho Hãng nào mà bạn là Fan của nó. bái phục.
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
ko thích cái kiểu dây liền như này
ko thay được dây dùng một thời gian nhìn ghê lắm
ericcold190
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galamco thay dây như gear fit kìa
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
Xem con G watch R xong qua đây không có cảm xúc =))
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@omega911 cùng phát biểu 😁
vừa xem em smartwatch của LG kéo xuống nhìn em này nản toàn tập
Đẹp đấy chứ
Màn OLED cong thì ngon rồi
Nhưng chắc giá cũng 300$ chứ ko ít hơn
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
antiSS cbi chém =))
Thích đồng hồ tròn theo kiểu classic hơn 😃 Ko cần thông minh quá. 😁
@exciterc riết rồi không biết cái nào là đồng hồ, mắt kính, điện thoại, máy tính cứ loạn hết lên :v
Đẹp ghê , ss làm cái này có cảm tình hơn rồi đó nha
ngoctan1789
ĐẠI BÀNG
10 năm
lại lắp đc thêm 1 sim 😆
tiến tới mỗi ng có 3 4 sim liền 😃
dnay nhiều hãng ra Smartwatch quá nhỉ
thèm ghê
Không đẹp. Mấy hôm lại mất giá thảm hại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp