Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung ra mắt Galaxy S 4 phiên bản màu đen tại Nga với nắp lưng giả da

Trung Dt
31/1/2014 10:22Phản hồi: 108
Samsung ra mắt Galaxy S 4 phiên bản màu đen tại Nga với nắp lưng giả da

Dù đã ra đời gần 1 năm nhưng Galaxy S 4 vẫn là một sản phẩm được nhiều người mong muốn sở hữu. Vừa qua tại thị trường Nga, Samsung đã âm thầm giới thiệu phiên bản Galaxy S 4 màu đen với lớp vỏ dành cho lớp vỏ ở mặt trước, đường viền màu bạc bằng nhựa và đặc biệt là mặt lưng đã thay đổi thành lớp vỏ nhựa được trang trí bằng các hoạ tiết giả da (giống Galaxy Note 3). Đây là phiên bản GT-I9505 nên máy sở hữu cấu hình với mạng LTE 4G và nền tảng Qualcomm SnapDragon 600, thay vì dùng chip Exynos 5 Octa với tên mã GT-I9500. Hiện tại Galaxy S 4 đang có các màu sắc gồm xanh đen, trắng, xanh dương, đỏ, hồng.

Trên thực tế, Samsung đã từng sử dụng màu đen cho các sản phẩm trước năm 2012 như Galaxy S II, Galaxy S Duos và các mẫu máy tính bảng Galaxy Tab 10.1, Tab 7.7... Tuy nhiên họ đã chuyển sang màu xanh dương đậm cho các sản phẩm từ Galaxy S III cho đến giờ.

Hiện tại một số nhà bán lẻ tại Nga đã công bố mức giá cho Galaxy S 4 màu đen là 23,000 RUB (tương đương 660 USD), cao hơn khoảng 1,000 RUB so với giá bán của các phiên bản tiêu chuẩn. Vẫn chưa rõ Samsung có ý định đưa sản phẩm này rộng rãi đến các thị trường khác cũng như là áp dụng cho các phiên bản màu khác hay không?

Nguồn: samsung, gsmarena
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vui xuân mới không quên nhiệm vụ.
Chúc anh em tinhte ,admin,mod. Năm mới an khang thịnh vượng , sức khỏe vô biên tiền nhiều như núi. Không chửi nhau mà tranh luận lịch sự 😁
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
S4 vỏ rời mà 😃 thế này thì nhanh chóng có pk nắp lưng giả da bán kèm ngay thôi
willxlazy
TÍCH CỰC
10 năm
Quá mantly, quá đẹp!
Màu này nhìn sang thế B-D
daodunganh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Samsung sao không ra dòng riêng cho Việt Nam nhỉ ?
@daodunganh VN có dòng đính đá giả kim cương dành cho mấy thím đó bác :p
Đắt phết. E không ham hố.
ablyboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhựa giả da nhìn sang nhỉ !
@ablyboy Giả cao cấp mà bạn, ko sang sao ss nó dùng.!!! Viền giả kim loại, lưng giả da

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
datmacom
TÍCH CỰC
10 năm
Khắc Tên không thích điều này
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các hãng thì đua nhau nghiên cứu đưa kim loại nguyên khối,viền kim loại vào các sản phẩm như HTC,Nokia,... Thì Samsung chơi toàn đổ giả.
Điện thoại của SS, từ thời cục gạch tới giờ mình kết mỗi S4, thiết kế ổn nhất. Phần cứng của SS ngày càng bền, và tính công nghệ cao. Phần mềm thì theo chủ quan là tốt nhất trong họ hàng android. Đối với 1 ông lớn như SS, tương lai họ làm phần mềm mượt mà thì Apple dè chừng với ngay cả phân khúc cao cấp. Nhìn cái ruột của 5,5s, đáng ra apple nới màn hình ra 2" nữa thì quả pin tăng dc pin gấp rưỡi luôn. Để S4, android mà pin gấp đôi thì Apple xem lại khâu phần cứng. Và bắt đầu từ ip5, lỗi công suất nhiều. Còn SS, từ sp hay trục trặc đến s3 s4 khá bền.
maximux3000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quick Beard Ngang iphone thì phải nói rõ ip nào nhé bạn đừng nói wơ 1 đống dân cuồng ip nó ko hiểu lại tưởng mọi loại ip @@
Bạn cũng phải so sánh khách quan chút, bạn có biết tính toán ko . cái màng hình 4'' pin như thế cái 5''7 pin như vậy sao so sánh dc. Chừng nào màng hình ngang nhau hãy phàn nàn. 1 cái màng hình rát nhỏ so với 1 cái rất lớn hài thật
Nếu dt ko chơi game chỉ nghe goi check mail nt fb hay viber bảo đảm pin 5s chết trước . còn nếu nghe gọi ko thì 5s ko có cửa nhé bạn. Note3 màng hình to chơi game rất hao pin.
Dùng ip wen thì wa androi ko biết cách dùng lại mau hết pin. android phải tắt ứng dụng chạy ngầm với lại nó đa nhiệm nhiều hơn IP ....Ip nói thật từ xưa giờ dùng có bao nhiêu con gọi là đa nhiệm dc.....
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maximux3000 E chả phàn nàn về cái gì cả, và e cũng chả mất công như bác làm gì, tất cả những điều e nói ở trên đều rút ra từ thực tiễn e sử dụng điện thoại. Ngang ở đây là em nói chung cho việc sử dụng điện thoại trong một ngày, nghĩa là trước đây e dùng iPhone với từng đó việc, bây h e dùng Note 3 cũng những việc đó mà thấy pin cũng ngang iPhone thì e cho là bằng. Màn hình iPhone nhỏ thì pin nó cũng nhỏ, màn Note 3 lớn thì pin nó lớn, cũng tương đối bác ạ. Quan điểm của e là tôi ko quan tâm ông là hãng nào, dùng loại màn hình gì, trong dùng SoC gì hay pin bao nhiêu MAh, bla bla, chỉ cần ông làm ra chiếc điện thoại hợp những điều kiện của tôi thì tôi sẽ mua của ông, đến h thì thấy iPhone và Note 3 đáp ứng được. ^^
maximux3000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quick Beard Thì mình chỉ góp ý. Bạn nên tìm hiểu ky về androi để pin ok . khi so sánh về gì phải hiểu rõ về hdh của sp chứ bạn thường xuyên dùng ip đến bay giờ đổi note3 thì bạn ko wen dùng mà với những người ko wen dùng như thế thì pin dùng ngang thì cũng gọi là dc. Riêng mình dùng nhiều nên pin mình làm tốt hơn . Trước khii so sánh hay nói gì về sp hay biết rõ về nó nói mới khách quan . o dd có nhiều đứa ko có suy nghĩ cuồng bừa lắm.
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maximux3000 Vâng cám ơn bác nhưng e cũng ko phải dùng Android lần đầu bác ạ, cả hai điện thoại e so sánh đều là sau khi e vọc vạch và cảm thấy xài ổn định nhất mới nói chứ ko hề phán bừa một cách thiếu khách quan đâu bác. Note 3 trước đây e có xài rom cook thì thấy pin trâu hơn nhưng e ko thích mấy cái tùy biến đó lắm nên lại quay về với rom stock rồi root máy xóa bớt mấy apps linh tinh đi và tùy chỉnh theo ý mình, còn iPhone thì chỉ jailbreak và cài thêm vài thứ từ Cydia thôi. Còn nói thật bác chứ e thấy nếu sử dụng mà ko can thiệp sâu vào bên trong thì Android thực sự khó có cửa so với iPhone.
Cá nhân e chỉ thấy Note 2 thực sự mới gọi là pin trâu, còn Note 3 với cái thông số và màn hình như thế mà pin chỉ hơn Note 2 một tý tẹo thì xài như e thấy dùng ngang iPhone là có vẻ đúng bài rồi. Còn bác có cách xài hơn thì chắc bác vọc vạch thêm cái gì đó, hi vọng bác đóng góp cho ace bên box dành riêng cho Note 3. ^^
Note 3 đẹp còn S4 thì xấu vl. Vậy mà có người bỏ ra mười mấy triệu rước cái của nợ xấu vl như thế
ha_tran82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhlangthang Chú thử chơi con ip5 với 5s mà ko dùng ốp mấy ngày xem thế nào. Có bị ghẻ lở kinh khủng không. Nhìn còn tởm hơn cả nhựa giả kim loại ấy chứ.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@Ga_depzai Đang nói so sánh giữa ip với ss.còn nếu muốn hỏi đa nhiệm là gì thì lên gu gồ mà "sớt" nhé.còn chưa có tuổi gì mà làm anh thằng này đâu.còn vừa nhắn tin vừa gọi điện thì con ss cảm ứng cùi còn làm đc.đừng nói ip ko làm đc nhé.nếu ko đc thì đập đi,dùng làm gì
@tinhlangthang Mình cũng đồng ý với bạn về vấn đề này nhưng mấy ông cuồng ip nới như đúng rồi ý.ngày trước ss làm toàn vỏ nhựa nên các cty con chạy vỏ và main cũng nhập toàn máy ép nhựa.giờ chuyển sang vỏ kim loại cũng là 1 vấn đề mà bạn,phải thay đổi máy móc trong khi đó 1 chiếc máy dập kim loại có phải rẻ đâu
Ishi.Namoto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Không hiểu sao mình cực kì ác cảm với mấy thứ giả da, giả kim loại của Samsung dù thậm chí Sony đôi khi cũng làm viền giả kim loại. Có thể do họ thiết kế quá chán so với ip, Sony chăng...
Thôi thì năm mới chúc riêng bộ phận thiết kế củaSamsung tiến bộ được đôi chút để phục vụ bà con và chúc anh em tinh tế luôn có những sản phẩm ưng ý mà không phải vì cái điện thoại lôi bố mẹ nhau ra chửi.) :
bỎ NHIỀU TIỀN QUÁ MÀ CHỈ ĐƯỢC SÀI ĐỒ GIẢ AK !😔
@anh_ut_sg Vậy bác nghĩ chuyển từ vỏ nhựa sang kim loại dễ lắm đấy à.làm khuôn thì dễ thôi nhưng cả 1 dàn máy chạy vỏ nhựa từ trước giờ vứt đi đâu?còn mình nghĩ giả hay ko giả ko quan trọng.đấy chỉ là bề ngoài.cái mà mình quan tâm là bên trong của nó cơ.có đáng đồng tiền mình bỏ ra ko mới là vấn đề
giả da, chắc sẽ dày hơn kha khá
mà s600 thì sau lại không có hàng chính hãng rùi
Nhìn trên ảnh thì giả da còn tạm chứ ra ngoài cầm thì mới thấy nó xấu thế nào. Thà để nhựa luôn đi còn đỡ xấu hơn.
Giả mà nhìn như...thật😁

Để người dùng bỏ tiền ra mua đồ giả của mình thì phải nói không phải là chuyện nhỏ:D

Samsung khéo(lừa) thật:D
Chán sam sung thật,có mỗi 1 sản phẩm cứ thay đổi từ nhựa sang nhựa giả da rùi thêm mầu mới thành sản phẩm chất:p
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
@IPHONE Pro.No1 Sao bằng cái hãng gì đó được, giữ nguyên thiết kế, kéo dài ra, thế là thành điện thoại mới. 4 năm một thiết kế =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019