Samsung ra mắt màn hình LCD 34" tỉ lệ 21:9, cong, độ phân giải 3440 x 1440

Duy Luân
21/12/2014 22:8Phản hồi: 78
Samsung ra mắt màn hình LCD 34" tỉ lệ 21:9, cong, độ phân giải 3440 x 1440
Samsung vừa ra mắt một chiếc màn hình máy tính mới kết hợp cả yếu tố cong lẫn yếu tố siêu rộng. Với mã số SE790C, thiết bị này sử dụng tấm nền LCD 34" cong tỉ lệ 21:9 với độ phân giải 3440 x 1440. Ngay cả phần chân đế của sản phẩm cũng được thiết kế cong để tạo cảm giác tốt hơn cho người dùng. Samsung quảng bá rằng với độ cong và rộng như thế, bạn sẽ cảm thấy hiệu ứng "giống như là 3D" khi xem nội dung trên SE790C. Màn hình này bao phủ toàn bộ dải màu sRGB, nhưng hơi tiếc rằng nó không có tấm nền IPS như chiếc 34UC97 của LG, vốn cũng cong và có tỉ lệ 21:9. Hiện chưa có giá và thời điểm bán ra của sản phẩm.

Nguồn: Samsung
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung lần này có vẻ hơi chậm so với LG nhỉ. Chưa kể lại còn kém 2 cái:
1 - Không có IPS
2 - Không có cổng Thunderbolt

Nhưng hy vọng thiếu hai cái trên thì giá sẽ rẻ hơn. Của LG khoảng 1300usd. Samsung này khoảng 900usd là Ok, cho hai cái thiếu.
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@cuhiep Samsung ko dùng IPS mà công nghệ của nó là PLS thì phải, nên ko tính cái đó đc. Chỉ có cái thunderbolt của bác thôi
Hidro cyanua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Samsung sử dụng tấm nền VA.So với IPS thì chưa biết thế nào (contrast tốt hơn 3 lần nhưng góc nhìn kém hơn )
http://www.samsung.com/ch/consumer/computer-peripherals/monitor/curved-ultra-wqhd-monitors/LS34E790CNS/EN
900$ cho con này cũng khá ok :3
@cuhiep like bác !!! Nhưng mà nếu em mà chơi thì em vẫn thích con LG hơn kể cả khi nó đắt hơn như dự đoán của bác . Em thích 1 chiếc màn ips và có nhiều cổng kết nối ---- với lại nếu nói về màn hình thì em thích LG hơn là SS
hais
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Chắc nó biết làm xong thì bác cũng kô mua cho nên đâu rảnh đưa mấy cái đó vô làm gì.
màn hình cong game COD với Battlefield cực thích luôn. Phải trải nghiệm thực tế mới biết nó sướng cỡ nào.
Cong phết 😁
tranduymb
TÍCH CỰC
9 năm
Trông xấu hơn của LG, tưởng cái chân đế có loa chứ 😁
@tranduymb dân chơi đến độ này thì thường ko thích xài loa tích hợp vậy đâu, cứ tập trung chuyên môn là ok.
tranduymb
TÍCH CỰC
9 năm
@luanth Đúng rồi loa tích hợp thì ko ra gì. Tại mình trôgn cái chân như có loa ý 😁
nhín k thích bằng mấy cái LG làm
Samsung nịnh mắt và rực rỡ hơn lg. Bác nào chê kệ. Em có thích kaka
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@palmbinhlove Cái này đúng chuẩn sRGB bác ơi. E là ko nịnh dc.
@Harry-Pham99 có imac 4k nữa à bạn.
"hơi tiếc rằng nó không có tấm nền IPS" mất đi 50% giá trị của một màn hình tốt :oops:
PhuocKen68
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa mua cái monitor bổ sung, nhưng khi mua có sự lựa chọn 1 lg 2 samsung. Đứng gần 1 tiếng đồng hồ để lựa chọn rồi mình lại chọn LG, đúng là màn hình LG đẹp thật, từ thiết kế tới độ sắc nét LG nhỉnh hơn Samsung một tí. Còn 1 hãng nửa cần lưu ý nha các bác đó là Asus, Asus mẫu mã rất đẹp và cực sắc nét có khi hơn luôn 2 ông hàn xẻng nhưng tại mình không thích hàng tung của thôi chứ thật sự mà nói hàng Asus rất đỉnh nửa kìa
tieutu911
TÍCH CỰC
9 năm
@PhuocKen68 Asus của taiwan mà bác. Bác đừng nói Taiwan của tung của luôn đi ah nghe
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huỳnh Hữu Toàn ASUS ít nhất là hơn LG đấy bạn... nhìn thực tế cũng thật màu hơn với góc nhìn rộng...
@chenzenvl cùng là 1 panel LG cả. Cả apple cũng dùng IPS của LG luôn. Khác cách cân chỉnh màu nhưng màn hình máy tính tự chỉnh lại màu được
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
@PhuocKen68 em đang xài Dell Utrasharp thấy hài lòng ...cơ mà ko có loại nào tỉ lệ thế này.mà có thì còn xa lắm...hjx
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bác bị cuồng thông số rồi, Samsung đâu có cái nào IPS đâu, nó có công nghệ riêng là PLS cho monitor mà. Dù sao cũng chỉ là cái tên. Còn xấu hay đẹp thì phải để 2 con cạnh nhau mới biết.
Trên điện thoại cũng thế, Super Amoled vẫn ngon mà!
@chenzenvl Ngon về chỗ nào,xin chỉ rõ,bạn ăn nhiều loài lông vũ quá,không phân biệt được đâu là gà vịt à😃
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Azion xin lỗi chứ kiểu cmt này là biết chả bao giờ khai sáng được nên khỏi mất công chi 😃 màn của Apple là tốt nhưng để muh coi S.AMOLED ko ra gì thì mãi chả phát triển được 😃 cứ sống với hở sáng, ám viền, gốc nhìn giới hạn... cho sướng nhé 😁
@chenzenvl Ừ,vì cuồng quá nên đâu có nhận ra mình ho cái gì,cmt đặc sản quá
Công nghệ màn hình thì LG dẫn đầu rồi 😁
So với Dell thì vẫn còn kém lắm! mảng tivi thì may ra samsung mới bá!
panel VA cũng ko tệ cũng một 9 một 10 với IPS (ít nhất cũng 8-10). Hình như cong hơn màn của bác Cu Hiệp. Hi vọng giá rẻ
lion922
ĐẠI BÀNG
9 năm
Profile màu là cái qq j mà nhiều thím thần thánh quá. Profile màu mà 1 vài thím thích đâu có đại diện cho cả thế giới đâu mà cứ nói mãi. Cái quan trọng của cái màn hình tôi nghĩ là Panel & công nghệ hiển thị của nó, chứ còn profile màu thì tùy mỗi hãng có cách setup riêng phù hợp với đối tượng KH của hãng đó. Ví dụ như thằng apple thì KH của nó thích trung tính, KH SS thì họ thích màu đậm nhìn tươi tắn. Vậy thôi
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lion922 profile màu ko biết là co giải quyết được vấn đề hở sáng, góc nhìn... hay ám viền ko nhỉ 😃
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@chenzenvl Không được nhé bạn. Mấy cái calibrate chỉ để hiển thị màu sắc trung thực hơn thôi.
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
Panel VA thì ngon rồi, màu đen cứ phải nói là y như đen của super amoled trên điện thoại luôn. Cũng không bị tật hở sáng như ips. Cá nhân thấy VA ngon hơn ips.
p/s: tầm này dell có con u3415w 99% sRGB trông chuyên nghiệp hơn
Chân đế cao quá trời ko biết có hạ thấp xuống dc ko
Ai cũng nói màn hình thì Dell....
Thiệt ra trong giới đồ họa có một huyền thoại hơn cả Dell U2710 .....đó là một cái màn hình của HP........
bornlove
TÍCH CỰC
9 năm
@hienthaitu HP Dreamcolor hả bạn
tiền nào của đó, SS cũng ngon, thích thằng nào thì xúc, còn mình đang xài AOC 24" cũng good mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019