Samsung S6, S6 Edge, HTC M9 vẫn chưa up được hình lên Facebook độ phân giải tối ưu

cuhiep
4/3/2015 15:58Phản hồi: 313
Samsung S6, S6 Edge, HTC M9 vẫn chưa up được hình lên Facebook độ phân giải tối ưu
SamsungHTC đưa ra rất nhiều cải tiến về camera trên những điện thoại cao cấp của họ nhưng lại không hỗ trợ việc đăng hình lên Facebook độ phân giải tối ưu (2048 điểm ảnh ở cạnh dài hơn). Với người hay dùng điện thoại để chụp ảnh và chia sẻ trên mạng xã hội Facebook thì việc hỗ trợ độ phân giải tối ưu là rất quan trọng, nó giúp cho người xem hình có thể xem hình chất lượng cao hơn, rõ hơn. Mình thực sự đáng tiếc cho việc này vì việc dùng hình chụp từ điện thoại và chia sẻ lên Facebook là rất phổ biến với người dùng Facebook hiện nay. Mod TDNC và Mod Duy Luân đã thử chụp và chia sẻ từ S6 và M9 nhưng chỉ đạt ở độ phân giải thấp là 960 điểm ảnh.

Cả hai máy đều chạy Android 5.0 và Facebook

Các máy hỗ trợ chia sẻ hình lên Facebook mặc định có: các máy chạy Windows Phone 8.1 trở lên, các máy iPhone chạy iOS8 trở nên, BlackBerry Passport, các dòng máy Sony Xperia.

Những máy khác không hỗ trợ thì có thể dùng thêm phần mềm bên ngoài hay dùng mẹo nhưng không mang lại trải nghiệm tốt.

Anh em có thể tham khảo công thức up hình tối ưu nhất lên Facebook và hướng dẫn up độ phân giả cao ở đây: https://www.tinhte.vn/threads/cong-thuc-up-hinh-dep-len-facebook-voi-chat-luong-cao-nhat.2172203/

Hình chụp bằng M9, up lên Facebook trực tiếp từ máy

Hình chụp bằng S6, up lên Facebook trực tiếp từ máy
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoThien85
TÍCH CỰC
9 năm
camera trước 5mp của S6 đẹp quá
@ViệtNamChampions Cam chụp ổn định quang học tốt vậy mà bạn, cơ mà coi giống thiệt :p
@ViệtNamChampions mặt như vậy thì ra như vậy chứ biến ko biến gì?
@ViệtNamChampions Em ruot của BLV Quang Huy đấy
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@silver huynh bạn nhìn chỗ tai nghe sẽ thấy ảnh bị mờ viền khuôn mặt, do nó căng độ sáng làm da mịn nên sẽ làm ảnh bị mờ gây cái viền mặt tròn như vậy 😃
Quá nhọ cho thím Sung 😁
Cấu hình mạnh nhiều tính năng nhưng lại không có cái tiểu tiết này.
hoan hô tinh thần của dòng wp , ios và riêng sony
moonpie
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này hoàn toàn là do lỗi của Facebook, rất bực mình.
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@moonpie Cái gì mà do Facebook, nếu vậy sao Sony, iPhone, BlackBerry, Lumia vẫn up được vậy. Ko đọc kỹ bài viết à!
hainguyenpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@moonpie vậy tại sao sony có thể úp hình lên facebook mà không giảm chất lượng của ảnh được. não lòng với bác, cái này là do nhà sản xuất không biết cái j người tiêu dùng cần thui.
@moonpie Vậy sao dòng experia lại được?
@tYu FB của WP là dùng trực tiếp web API của Facebook mà, như bạn up hình từ trình duyệt thôi
mặt ông mod nhìn như búp bê nhựa cả chất liệu lẫn cảm xúc :eek:
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ma_cha_mi Nhưng là mod được yêu mến nhất của tinhte đó bạn. Mình rất thích đọc bài của mod Duy Luân này, và Sơnlazio,TDNC
Camera trc S6 cà da mặt đẹp ghê 😁
ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
Thế thì thua Nokia với Sony rồi (Em nói khoản up ảnh lên Facebook nhé không các bác lại gạch ;))
shocolas
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 camera trước đã được tích hợp sẵn phần mềm camera 360 😆
@shocolas Làm mịn da thì h đa số đều có rồi bạn, ko riêng j` SS đâu.
em thấy camera trước biến mặt thớt thành cái bánh bao,nhìn ngộ ngộ 😁:D
Toàn những máy của mỹ như sony , BB , apple hay winphone thì up lên được , Facebook ưu tiên đội chủ nhà quá
@duybeo2510 Sony và bb của mỹ? bác xem lại nhé
kitarodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duybeo2510 Sony của Mỹ hả =]]
curtues
TÍCH CỰC
9 năm
@kitarodo mỹ gốc J.A.V. :p
@duybeo2510 sony của mẽo hả bạn hehee
tuyenkthn
TÍCH CỰC
9 năm
tieu đề sửa Thành M9 đi Cuhiep ơi, lại không để ý rồi, M8 xưa rồi ạ
Lên flick rồi lên face xong chuyện.
Cái này ko cần thiết lắm.Mình có bao h up hình lên face đâu.
Máy cái tiểu tiết quan trọng này không hiểu sao mấy hãng không chịu làm nhỉ.
Nhất là anh HTC. Mấy năm trước giới thiệu công nghệ Ultrapixel bảo là đủ để lên fb, thích hợp với trào lưu chụp ảnh up fb, vậy mà ko chịu để 2048px.
Chắc phòng tối ưu cam mãi mê tối ưu quá 😆
@Ryzkie Chỉ những máy nào tích hợp sâu FB trong system thì mới có tính năng này, còn chỉ cài app fb thì ko có, do thằng fb ko chịu cải tiến. Nếu app fb mà có tính năng này thì tất cả các máy đều có thể dùng được
Bigs2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Htc làm phím back home như sam có hơn ko, dư cả khoảng dày để chữ htc 😔
@Bigs2 Phong cách đó bạn, nhờ vậy mới bit htc
Face up làm j. Ảnh thì vỡ nát. Up thì flick và onedrive. Không thì google plus là ok rồi.
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
Đây là vấn đề của app Facebook chứ liên quan quái gì đến mấy hãng Samsung/HTC hay Google Android. Khi nào DÙNG APP FACEBOOK chính chủ up được hình clc lên hẵng so sánh nhé!
@Nokfev Bác có xài IÓS không đó? mình đã check trước khi nói nhé. Bạn có để ý rằng khi up hình lên FB qua app chính chủ rất nhanh không! đó là do app nó đã résize rồi bạn à! Cái này trừ khi FB nó mở ra cho up chất lượng cao thì may ra
@liemstar Bạn mở galery xem ảnh chọn ảnh cần up và up luôn từ đó bao đủ 2048 . Nhanh và tiện
@Nokfev thì cái đó là qua app thứ 3 của IOS tích hợp chứ không phải chính chủ app FB bạn à!
@liemstar Đúng là FB không hỗ trợ mà do thằng Apple nó hỗ trợ !
Vẫn là thắc mắc cũ ! Thế tại sao thằng SS với HTC không làm được cái việc đó cho người dùng mà cứ phải chờ thằng FB ?
Trong lúc chờ đợi thì người biết sẽ tải app ngoài về để up còn người không biết thì vẫn up 960 và chửi cha cái điện thoại cùi thôi
Ko quan tâm , có xác định là mua đâu. Nó up hay ko cũng kệ :p
@galabuon ủng hộ không quan tâm nhưng vẫn cmt...
thế diễn đàn nó mới vui.
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Vui vì cmt hay vui vì nó thêm thu nhập cho tinhte vậy bác ! Có cảm giác như mod tinhte là obama còn galabuon ,hiep2014..v..v.... giống IS hơn ! Miệng thì nói tiêu diệt sau lưng thì cấp vủ khí hi hi ( đùa thôi ai nghỉ giống mình like phát )
@dontcry0512 Thêm thu nhập... vãi cả thanh niên. Nếu cảm thấy bị bóc lột bởi Tinh tế thì next thôi.
@galabuon Kéo cả đám anh Hiệp vào cmt nữa cho vui đi 😁:D:D
DUY LUÂN , MINH BÉO và HOÀNG MẬP là 3 anh em cùng cùng cha khác số điện thoại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019