Samsung sẽ hợp tác với các công ty thời trang và nghệ sĩ để làm dây đeo cho mẫu smartwatch tròn

Duy Luân
28/4/2015 22:42Phản hồi: 99
Samsung sẽ hợp tác với các công ty thời trang và nghệ sĩ để làm dây đeo cho mẫu smartwatch tròn
Samsung cách đây ít hôm tiết lộ rằng hãng chuẩn bị ra mắt đồng hồ thông minh mặt tròn, và nhiều khả năng họ sẽ hợp tác với các công ty thời trang như Z Zegna, Swarovski, Tech21, Anymode, Incipio để sản xuất các dây đeo đặc biệt cho sản phẩm này. Trước đây Samsung đã từng có một vài sản phẩm đính đá quý của Swarovski, điển hình như chiếc Gear S ra đời vào tháng 9 năm ngoái. Ngoài ra Samsung còn mời nghệ sĩ pop-art (nghệ thuật đại chúng) nổi tiếng Romero Britto tham gia vào dự án này. Dựa vào tin đồn cách đây một tháng chúng ta biết rằng mẫu smartwatch mặt tròn này có tên mã Orbis còn tên thương mại là Gear A. Nó có hai biến thể, một có 3G và có thể thực hiện cuộc gọi, trong khi bản còn lại chỉ có Bluetooth để kết nối với điện thoại (cả hai đều có Wi-Fi). Hiện chưa biết bao giờ thì Gear A sẽ được công bố chính thức.

Nguồn: SamMobile
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao SS không tuyển dụng giám đốc một công ty thời trang như Apple làm nhỉ? Apple tốn có 74 triệu USD trong năm đầu tiên làm việc (cho 1 phó giám đốc công ty thời trang) thôi mà. Chưa kể khoản phá vỡ hợp đồng nữa.

Hợp tác thì kiểu gì người ta cũng giữ miếng cho cần câu cơm chính.

Nếu thế, có lẽ Gear sẽ bán chạy như Apple Watch thôi.

Chẳng lẽ SS không tiếc tiền cho quảng cáo lại tiếc tiền cho việc này? Hay SS không đủ hấp dẫn nhỉ?
hnh852003
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru Gặp mấy thánh tự tin. Tư vấn doanh nghiệp gì mà dám dạy cho CEO của đại gia công nghệ cách tuyển người thế hả. :p
@hnh852003 Ko phải chuyên môn thì là ai cũng kém người khác à. Thử hỏi ông CEO lập trình xem có biết lập giỏi hơn bạn sinh viên năm 2 không?
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@vnstockguru cuối cùng cũng chỉ là nv tư vấn thôi đúng ko, ờ thì ghi nhận bạn là nv tư vấn
@Kenny Chủ yếu là chém gió thành thần thôi. Hơn nhau ở chém có hay hay không thôi.
Vậy là sẽ có sự khập khiễng khi dây đeo thì đẹp còn mặt đồng hồ của Samsung thì....chắc ai cũng biết???
dancely20
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiep2014 Về Thủ dâm với cái aw đi
@Hiep2014 Cũng như bạn là cùng chứ gì.Người ngợm cũng đủ các bộ phận như người thường còn não thì lại không được như thế 😁
@Hiep2014 Dù sao vẫn đỡ hơn cái apple watch xấu từ dây đến mặt nhở 😁
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
xu hướng của Smart Watch , 1 món đồ thời trang
Nhiều pa hình như canh sẵn bài viết vừa ra là lao vô cắn lấy cắn để xong rồi tự like cho nhau...

Ném đi em chụp...
Hy vọng có AW phiên bản Hàn , rẻ rẻ 69$ để anh em còn mua :p
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 bác không biết đọc tiêu đề hay giả vờ không biết vậy ở trên cai tiêu đều có ghi rõ là
Smartwatch "Mặt Tròn" aw đào đâu ra cái mặt tròn vậy hay không biết phân biệt giữa mặt tròn và mặt vuông ?
lại đú. gạch đá nhận hết
Chú sung làm đồng hồ vuông thế là chú táo bắt chước làm theo, bây giờ chú sung chuyển sang tròn hy vọng chú táo đừng theo táp đuôi nữa nha
@Kenny Thì Apple cũng là thằng chạy theo đuôi Samsung để nâng kích thước màn hình lên thôi, sao bạn cứ cố phủ nhận thế nhỉ? Mà nếu nhớ ko lầm thì con smartphone chạy Android 1.5 đâu tiên của Samsung cũng dùng độ phân giải 320x480 mà ta.
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@mos_cde oh vậy vui lòng k quote bài mình nhé, trừ khi bạn k khả năng đọc hiểu, thật tốn thời gian với thể loại thiếu iot này
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân thấy bây h SW quá thừa thãi -_-
Margina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung là tòa lâu đài, biệt thự 5 sao, LG là nhà cấp 4, Sony HTC như cái hố xí công cộng không bao giờ dọn
@Margina em đang xài con s6 edge của sam thật cớ mà bác nói thế này hơi quá 😁 . mỗi hãng có 1 nét riêng mà . nhà em cả gia đình sử dụng đủ thể loại từ zen tới z3 tới ip tới S6 edge . em thấy cái nào cũng có cái hay riêng của nó mà ^^
Trong đợi cái pin của nó dc ít nhất 3 ngày.
zeke
TÍCH CỰC
9 năm
@h3141592653 Ừ, nếu nó dày tầm 5cm thì pin đc 3 ngày 😆
@h3141592653 pin con gear 2 2 ngày rưỡi này bạn ơi 😃 nói thật là samsung chơi tizen nó tối ưu phần cứng ghê lắm
PTTiT
TÍCH CỰC
9 năm
Không mê SW lắm, khoái mấy em đồng hồ truyền thống hơn.
Trước đây a sam định hướng phổ biến SW là dòng giá rẻ và chiếm lấy thị phần càng nhanh càng tốt bằng nhưng sản phẩm vội vàng h thấy anh ASW định hướng thời trang làm ăn đc thì lại thay đổi đây mà. Nhưng samsung có lẽ ko có cửa ở phân khúc cao cấp được
Làm gì cũng được miễn sao làm hài lòng người dùng là được.
Xem comment của members thấy khó chịu quá. Là người tiêu dùng sản phẩm nào tốt, giá hợp lý thì mua, mỗi người 1 sở thích tròn-vuông-méo... sao lại đả kích nhau dzữ vậy???
tuyetvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả kì thị ai .ss thì cũng đẹp nhưng mình k thích.đk mình cũng k khá giả.xài táo sang năm bán bù ít hơn ss để đc đổi máy khác .ss mà bán có khi bù thêm một nửa cái đt mới rồi.táo chất lượng hoàn thiện cao,pin tốt.mình k biết bây h ss như thế nào.nhưng lúc trc cái glx s1 với 3g thì 3g hấp dẫn mình.từ đó mình chẳng dùng đt nào khác nữa.watch cũng tốt nhưng chưa đủ hấp dẫn .tuy nhiên nếu có tiền mình vẫn mua apple watch cho dù nó xấu ntn đi nữa .apple store là thứ có giá trị hơn nhìu so với ch play của android.mình k chê bất cứ hãng nào.nhưng mình fan táo .mình chỉ thấy buồn cười mấy bạn suốt ngày gâu gâu apple với SS war .mà thôi cũng vui 😆)) có chuyện hài để đọc
mình chắc chắn mua smartwatch nếu giá của nó dưới 100$
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
cá nhân mình thấy không gì là không thể làm với ss, người ta có là ss có ngay, thậm chí chỉ cần có tin đồn là ss có thể biến nó thành hiện thực ngay. Cơ mà hình như cái nào cũng chuối cả, chờ vài thế hệ và có " đối thủ " mới hoàn thiện dần dần !
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Với fan trái cây thì cái gì hơn trái cây thì bảo là dư thừa, còn dưới thì chê kém cỏi, còn bằng thì bảo là Copy...GG
Chú này chắc làm cò đất =]]
@mos_cde Mình không có duyên với nhà đất.
@vnstockguru Vậy à, trước giờ tui tưởng nghề cò đất là nghề chém gió cao nhất rồi chứ =]]
@mos_cde Bản tưởng thế thôi chứ nghề chém kinh nhất là "Quản lý quỹ" sau đó mới tới Bảo hiểm nhưng mình không ở các mảng này.

Cò đất không có "sóng" không tung hoành được nên trong giới cò cũng chỉ là cò con thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019