Samsung tiết lộ bản cập nhật Premium Suite cho Galaxy Note I: Android 4.1, Multi Window,...

Duy Luân
27/12/2012 10:40Phản hồi: 112
Samsung tiết lộ bản cập nhật Premium Suite cho Galaxy Note I: Android 4.1, Multi Window,...
Screen Shot 2012-12-27 at 11.08.19 PM.png

Samsung mới đây đã cho đăng tải lên trang web của mình thông tin về bản nâng cấp Premium Suite dành cho các máy Galaxy Note thế hệ đầu tiên. Được xây dựng dựa trên hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean, bản cập nhật này sẽ đi kèm theo tính năng chạy đa nhiệm nhiều cửa sổ (Multi Window) - một trong những thứ rất được người dùng Galaxy Note II ưa thích. Ngoài ra, những chức năng như Popup Note/Video/Browser, Easy Clip, Paper Artist, Photo Note, Photo Frame cũng sẽ được mang xuống cho người dùng Galaxy Note I.

Samsung cho biết thêm rằng ứng dụng S Note, S Planner được cải tiến hứa hẹn sẽ tăng cường các tác vụ viết tay mà người dùng có thể làm được với bút S Pen. Không thể không kể đến Google Now, phần mềm thông minh của Android 4.1 có chức năng tự đưa ra các gợi ý và thông tin hữu ích dựa theo dữ liệu người dùng. Hiện Samsung chưa cho biết khi nào thì bộ Premium Suite này sẽ chính thức được phân phối.

Một số hình ảnh khác

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu này chắc cả làng đổ xô đi mua Note I. Vừa rẻ mà lại vừa được nâng cấp không kém gì Note II 😁
cũng tính làm con note 1 đây vì note 2 to quá với lại ko đủ tiền 😁
@verylove note2 = màn hình nhưng gọn hơn note1. đi mua case note1 thấy case note2 chênh lệch nhìu lắm..@@
wonbii
ĐẠI BÀNG
11 năm
@verylove Cầm cả 2 con đi rồi sẽ biết con nào to hơn bác à!!!
dr.tuyen82
ĐẠI BÀNG
11 năm
@verylove note 1 to hơn note 2 bạn ơi.tuy màn hình note 2 lớn hơn note 1.so sánh thì note 1 quá cồng kềnh ko gọn gàng như note 2 đc.mình đang dùng note 1 mà.
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dr.tuyen82 Note 1 nhin van men hon note 2

gui tu em note yeu dau cua tui
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như vậy cũng sắp có JBean cho S2 !
hay quá anh sam
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng các bác note 1 nhé😃
Chà chà càng ngày màn hình càng bự...>~.~ Ta biết thế đợi thêm vài tháng là hốt dc con ngon roài..~.~
mqking
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh samsung ơi ra JB chính thức cho mình luôn nhé
mqking
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh samsung ơi ra JB chính thức cho mình luôn nhé
cấu hình yếu hơn mà chức năng có nhiều nét tương đồng em nghĩ chưa chắc máy mượt hơn trước đâu, nhưng dù sao cũng chúc mừng các bác có Note 1 nha 😁
ngon đó
chu cho ngon quá...chắc mua em note 1 quá
Tuyệt rồi, ủng hộ và thích ss ở điểm này, ko bỏ rơi khách hàng củ.
kyl2511
ĐẠI BÀNG
11 năm
giao diện Android của SS chưa bao giờ được coi là đẹp như HTC hay Sony
nguyenpa
TÍCH CỰC
11 năm
@kyl2511 Mình thấy htc là xấu nhất trong các dòng androi từng sài.
@nguyenpa mình sài htc,hiện đang dùng note 1. giao diện HTC sense đẹp hơn Samsung nhiều bạn ạ.o_O
nguyenpa
TÍCH CỰC
11 năm
@lucnguyenluong Nó chỉ được màn hình home, còn menu nhin rối mắt quá. Từ khi s3 ra nhin giao diện rất đẹp ( đơn giản, dễ quang sát), nếu bạn đang sài note 1 thi nên up bản stock 4.1.1. Hay 4.1.2 thử xem. Hơn nhiu so với bản stock 4.0.4 của note 1
@kyl2511 Sony mà đẹp à bác?
em thấy ss cũng đẹp chán ạ
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocduchhbg Giao diện Sense của HTC là đẹp và tiện nhất, Ss thì cũng ok, Sony thì hơi rối mắt dù phân giải HD.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Đang dùng rom cook 4,1.2 cg muợt. Chờ stock xem sao
Mình vẫn chưa có nhu cầu đổi Note II vì 1 là màn hình Note II hàng Bắc Ninh bị mờ và nhợt nhạt. 2 là Note I vuông vắn rất Man. Nếu bản cập nhật này làm cho Camera của Note I chụp hình nhanh như Note II thì không có gì tốt hơn 😃
LocDT
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ đợi SS sửa được cái lỗi loang màu đen của Note I thì chả lăn tăn đổi máy nữa. Mấy cái Premium Suit này không hứng thú lắm.
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quochoi86 Ban mo file hinh minh cho ban len va xem nhu huong dan phia tren do.neu may ban bi trung binh la dc roi
Va xem video se kg con nua cua tuan hung di.neu hinh cay du khong bi nhoe la duoc roi

thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LocDT Neu la loi phan mem thi may nao cung bi nhu nhau.
Do chi la cach samsung tran an khach hang thoi.

cubon911
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LocDT Bác này đúg ý e rồi xem video cho nao mau đen nó cứ loan loan thật bức xúc

thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubon911 Ke no di ban.mien la con xem binh thuong la dc roi.dt ma chu dau phai pc dau.
Khi nao te qua den noi nhoe hinh anh luon moi nen buc xuc.
May note nao cung vay thui.hihihi

Chua kịp nhận được nâng cấp thì đã tiễn em nó ra đi rồi, tiêc thật đó
bernerasu
TÍCH CỰC
11 năm
có ứng dụng nào dùng trên android được như s pen k các bro?
Sau Note rồi cũng đến lượt SII lên 4.1 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019