Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung trình làng Galaxy Neo

Didu
2/4/2011 7:46Phản hồi: 127
Samsung trình làng Galaxy Neo

Samsung mới đây đã chính thức giới thiệu thêm một smartphone trong dòng Galaxy nổi tiếng của mình mang tên Galaxy Neo tại Hàn Quốc. Galaxy Neo với tên mã SHW-M220L là phiên bản nâng cấp của Galaxy Ace đã được Samsung giới thiệu trước đây. Chiếc máy chạy Android 2.2 (FroYo) này có màn hình 3,5" độ phân giải WVGA, kết nối WiFi, GPS, jack tai nghe 3.5mm, camera 3MP, 4GB bộ nhớ trong và BXL xung nhịp 800Mhz.

Galaxy Neo có thiết kế khá nhỏ gọn với vật liệu chủ yếu là nhựa. Máy có phần nắp lưng màu trắng, tách biệt hoàn toàn so với mặt trước màu đen, tương tự như trên Galaxy Tab. Galaxy Neo sẽ được bán ra tại Hàn Quốc trong thời gian tới thông qua nhà mạng LG U+. Tuy nhiên, Samsung chưa tiết lộ về kế hoạch mở rộng thị trường cho smartphone chạy Android này.

Nguồn: Unwired View
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doanduc92
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế của sam con này k được đẹp cho lắm... :😁D ... Đc cái cấu hình cao + giá ngon
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Giá bao nhiêu mà ngon hả bác ơi?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
giá em nó là bao nhiêu vậy
mình thấy máy đẹp đấy chứ.mà trong bài này chủ thớt đã đưa ra giá đâu mà bạn nói nó giá ngon
tanden
ĐẠI BÀNG
13 năm
Android 2.2. mà BXL xung nhịp có 800Mhz theo em thì không sứng đáng với cải tiến mới ,màu trắng đẹp nhưng em này nhìn sau xấu quá, không ủng hộ em này.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
800Mhz là chạy được nhiều thứ lắm đấy 😆. Nếu máy này mà bán tầm 5tr là thành cơn sốt luôn đấy 😁
bác chắc "Mơ về nơi xa" quá, con Ace còn đòi bán 7tr8 , con này chắc đòi bán cao hơn.
Android 2.2 có BXL 800MHz là đủ dùng rồi. Nhìn thiết kế em này hơi giống Corby
ung ho hay khong thi cac bac viet am cung ko dc dung em nay.che lam gi cho buon.thu xem con htc desize Z cau hinh thap hon may con may khac ma sao gia lai cao the
Thiết kế của con này không đẹp bằng Galaxy Ace, camera 3M lại không có flash.
hoaivo
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá ngon là bao nhiu vay mấy huynh?😕
Cấu hình là một chuyện. Quan trọng hơn là cảm nhận của khách hàng. Cấu hình như BB 9780 và 9800 rất thấp nếu so với các máy có chip 1G nhưng giá vẫn cao.
tanden
ĐẠI BÀNG
13 năm
.

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

mọi người cùng thảo luận thôi mà pác ,đúng là mỗi người một cách nhìn ,còn về giá cả thì nhiều yếu tố cấu thành nên mà...không có nhưng người yêu công nghệ như anh em tinh tế chắc di động bây giờ vẫn là một chiếc giầy không hơn...
ghi nhan y kien cua bac.em nay mang ve vn dung sfone do cac bac.may ko co sim.sai cdma
Chất lượng samsung nghĩ mà thất vọng lắm
"Bánh gừng" hay chính xác hơn là "Bánh Mì Gừng", là mã hiệu của Android 2.3 (Gingerbread) đó bạn 😃

---------- Post added at 07:21 PM ---------- Previous post was at 07:12 PM ----------

Nói chung, chê gì chê, Samsung xài ngon lắm. Nếu cầm lên chọt chọt vài cài rồi bảo hàng SS cùi thì vẫn còn dốt nát lắm. Thử kiếm 1 em i9000, Tab, captivate... xài em nó 1 tháng, vọc hết tính năng của em nó rồi hãy phán nhé.

Nhiều người quá tôn thờ Apple, có thành kiến với Samsung, LG, chê đồ Hàn Quốc (HQ) 1 cách ngu xuẩn thì ko xứng nói chuyện về smartphone. Thời đại gì mà còn ám ảnh bởi mấy cái điện thoại kém chất lượng, cùi bắp từ xa xưa rồi phán đồ SS cùi? LG cùi?

Tui biết nhiều người, "lỡ dại" mua iPhone, sau này thấy bà con xài Android đã quá, thích mà ko dám khen, mở miệng khen hóa ra mình mua hố à? nên cầm iPhone mà "ngậm bồ hòn làm ngọt" thôi. Tui đã thấy rất nhiều người từng xài iPhone khá lâu, sau này đổi điện thoại thì lại mua Android, vui ghê.
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cậu ghi trên đó thế còn gì 😁, check lại đi 😃 ... 256MB thì chạy khá mệt, P500 chạy 512MB , mất đến 200MB rom riết gì đó rồi, chỉ còn 300MB thôi, thế ý mình hỏi là RAM của 575 với S8500 ấy ...
Ví dụ thôi mà. Có nói con SS NEO 256MB RAM đâu bác? Bác lên GSMArena.com xem thêm chi tiết của các loại điện thoại nha.
xin lỗi bác chứ bác đã dùng samsung baoh chưa mà phán,hay tậu được mấy ẻm rẻ tiền rồi lên tiếng chê bai.em rất tôn trọng dân WinMo từ xưa đến nay nên thiết nghĩ w nick của bác thì nên phát ngôn cho nó có suy nghĩ.ý kiến chủ quan thôi,mong mọi người có cái nhìn khách quan và tinh tế hơn ạ
Con này không có flash chán thật. Như con Galaxy S hàng khủng mà quăng mất cái Flash bó tay thật
Cải tiến ở camera hả ?
Từ 5mp xuống 3mp :|
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
dòng lagaxy có nhiều sản phẩm quá nhỉ
Em này cấu hình tương đương em Galaxy Ace,không biết giá là bao nhiêu nhỉ?dạo này samsung cũng ra nhiều em Galaxy android tầm trung tên mã cũng same same nhau nên rất khó nhớ và phân biệt! đều chip 800MHZ
Neo, Ace, Fit, Mini khác nhau vậy rồi còn j.

800mhz ? ko biết là 7227 (overclock) hay là 85xx hay 73xx . Nếu 2 con sau thì còn dc, con 7227 coi như thua.
Tôi đang dùng Galaxy Ace ( cũng gọi là Cooper hay sao ấy) , nhờ người mua ở Thái Lan , 9200 baht , khoảng 6 tr VN. Cảm ứng tốt , pin lâu , theo tôi thì rất đáng đồng tiền
annguyenvt
ĐẠI BÀNG
13 năm

Cho mình hỏi bạn mua khi nào vậy?hiện giờ 1 baht=720 mà bạn,tức là bạn mua con đó tối 6.624.000vnd mà.Mình đang làm cho cty của Thái Lan mà,nếu giá 6tr như bạn nói thì mình đã nhờ sếp mua dùm lâu rùi.mà mình mới check giá là giờ 9900baht
http://www.jaymart.co.th/product_and_service/product/mobile/mobileselect2.asp?rqBrandID=709&rqBrandname=Samsung)
rồi đó.
Mình cũng đang kết con này nhưng giá còn "chát" quá.:bounce:
cách đây 2 tuần thôi.

Tôi chỉ làm tròn 100 USD = 2 tr VND hay 3000 baht Thái , nếu có giao động thì không bao nhiêu. Tôi đi cùng anh bạn sống tại Thái , nhờ anh trả giá dùm, máy có giá từ 9200 - 9600 baht , tôi nghĩ nếu có thời gian có thể tìm được giá tốt hơn , khoảng 9000 baht . Như vậy khoảng 6 tr VND thôi.

Nếu bác có người quen ở Thái cứ nhờ xem , tôi thấy hàng điện tử ở đó đều rẻ hơn VN . Nếu đt cao cấp thì chênh lệch khoảng 2 tr VND

link bác đưa có lẻ là giá công ty
annguyenvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là giá cty rồi đó bạn,cửa hàng Jaymart đó cũng gần giống như TGDD ở VN mình.Vậy là bạn mua hàng xách tay bên Thái à?
Mình có qua bên Thái học việc 3 tháng và nhớ bên đó có 1 trung tâm lớn hơn cả Nguyễn Kim của mình nữa.tên là MPK,ở đó có 5 tầng mà toàn bán điện thoại và phụ kiện không à.ở đây có đủ loại hàng hết và cũng có thể trả giá nữa.Không biết bạn có mua ở đó k nữa.Đúng như bạn nói là nếu có thời gian mình có thể tìm 1 con ưng ý về giá n chất lượng phải test cái đã.:p
kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
bái ss về khoảng bắt trước sản phẩm và công nghệ người khác à.
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
có anh em nào lại so sánh với iphone4 nữa không ta! haizzz! cũng đẹp và pro đó!
h2media1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn xấu , không thích samsung lắm.
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Mặt trước khá đẹp, gần giống Galaxy S 2, mặt sau thì hơi xấu. Cấu hình thế này thì giá vào khoảng 350 USD thì ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019