Samsung trong quý 2: doanh số S6/S6 Edge không tốt, sẽ điều chỉnh giá cho cả hai

Didu
30/7/2015 4:27Phản hồi: 446
446 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái nick i is edge ra đảo vĩnh viễn chưa bác 😁
hongson890
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bạn ở đây cho sony mới là nhà sản xuất gia công phần cứng tốt nhất, nhưng xin lỗi mình đang dùng cả sony z3 và iphone 6 đây. Thậm chí mình đã trên tay thực tế cả sámsung s6. Nói thật là con z3 của mình đã hỏng màn hình, và mình rất thất vọng. Cùng là hàng công ty nhưng chẳng thấy ai kêu đồ apple hỏng cả, trước mình dùng iphone 5s cũng thấy như thế. trong khi mình dùng sony mới hơn 1 năm đã die, nản vãi. Nếu cầm 2 con máy lên, soi từng góc cạnh sẽ thấy apple họ gia công tốt như thế nào.
@hongson890 Chuẩn. Nhiều ông ko biết gì cứ nghe tên Sony là khen tới tấp, vì từ ngày xưa có câu "nét như Sony", nhưng mà nó hết thời lâu rồi.

Phần cứng Sony lởm khởm, ngày xưa chính tôi mua Sony Xperia S và nhớ là hồi đó màn hình bị ám vàng khi sử dụng. Máy cứ hơi nóng lên màn hình lại ố vàng đúng 1 góc nhìn như vứt đi, càng dùng lâu nó càng rõ. Và đa số máy hồi đó đều bị nhưng ko đc bảo hành gì cả, cảm giác ko khác gì bị lừa. Cạch luôn thằng Sony!
Mấy bác tranh cãi với các thánh cuồng Táo chi cho phí công vậy? Khi người ta đã "cuồng" (fan = fanatic) một cái gì thì khả năng đọc hiểu đã bị ảnh hưởng rồi, họ chỉ nhìn, nghe và hiểu những gì họ muốn nhìn, nghe và hiểu thôi. Nói một lần rồi thôi, ai hiểu ra thì hiểu mình đâu có nghĩa vụ đi làm cái chuyện vô bổ như là thuyết phục fan cuồng.

Sent from my SH-06E using Tapatalk
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề nó vẫn là ở OS, chỉ cần Samsung làm cách nào đó khiến OS bớt rối rắm đi, tập trung vào trải nghiệm hơn thì lúc đó mới có cửa bật lại Apple. Một khi cái iOS nó còn đang quá hoàn thiện thì làm thế nào để lược bỏ những thứ rối rắm đi là việc tốt hơn cả. Kiểu dáng và cấu hình giờ cũng bão hòa rồi, cho nên trải nghiệm ng dùng mới là cái quan trọng Sam cần hướng đến.

Dù sao trong giới Android, nếu ko phải Sam thì chẳng thằng nào bật lại đc Apple. Vẫn hóng xem Sam làm đc gì, họ còn có trong tay 1 mả công nghệ, tính năng vốn đã vượt táo ở rất nhiều mặt rồi nhưng vẫn ko thắng được chỉ vì thằng táo nó có át chủ bài là iOS, xem xem Samsung có nhiều công nghệ trong tay nhưng sẽ làm gì với Note5 và S7 thôi.
Từ đầu đã thấy giá quá cao rồi. Giá con 13tr_16tr thì hợp lý chưa kể bay giờ máy dòng mới sắp ra thì còn phải giảm tiếp 1_2củ thì mong bán dc. Ss luôn thích ăn dày
Từ đầu đã thấy giá quá cao rồi. Giá con 13tr_16tr thì hợp lý chưa kể bay giờ máy dòng mới sắp ra thì còn phải giảm tiếp 1_2củ thì mong bán dc. Ss luôn thích ăn dày
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
SS đang rầu thúi ruột mà các seeder ở đây vẫn tung hô miệt mài 😁
Cái thứ mà mình luôn tự hào về Samsung là sự sáng tạo và tinh thần học hỏi (y) mong anh biết cái gì được và thiếu của mình để phát huy và sửa chữa. Cuộc chiến Táo và Sung còn hay lắm, em chưa muốn nó kết thúc 😔
Apple bỏ yêu SAMSUNG là biết nhau ngay. Ham mấy cái linh kiện giá rẻ của tàu khựa đẻ nhét vào con 6 Plus để hút máu các cháu yêu. Xin cười vào mặt Apple cái 😁
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
@_@ ra màn hình cong thế vẫn ko bật lại thằng apple à @_@
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
thằng ku apple nó mà ra mà 6s or 6s plus thì Samsung sao nhỉ 0_o
bbvc
TÍCH CỰC
9 năm
s6 edge đẹp nhưng mà chát quá, cỡ 16 củ thì ngon :v
Thật sự về thiết kế và hoàn thiện máy thì các hãng lớn như ss, htc, sony, lg... hiện ko hề thua kém Apple chút nào. Nhưng hệ sinh thái ios là một cái gì đó mà Android nếu ko có một cuộc cách mạng lớn thì ko thể nào vượt qua được
w810i
CAO CẤP
9 năm
@baggio021084 Fan chuẩn, đúng là Android vẫn còn rất hỗn tạp, sự ổn định và đơn giản là thứ khiến iOS đáng giá nhất. Giá mà IP 6+ có khe cắm thẻ nhớ, can thiệp được nhiều hơn 1 tí để cá nhân hóa và dùng dc launcher từ bên thứ 3 một cách đơn giản, mình ko ngần ngại chọn IP, hoặc BB10.
@w810i Đổi lại sự hỗn tạp như bạn nói thì android lại có tất cả những điều bạn đang ước mong ở vế sau bài viết của bạn 😁
w810i
CAO CẤP
9 năm
@ancola66 Thì vậy nên mình mới đang xài Android mà bạn. :D
Android đúng là chả hơn gì ai, nhưng dc cái có nhiều hãng sản xuất, mỗi hãng theo đuổi 1 đối tượng khách hàng và triết lý riêng, nên có thể tùy chọn theo nhu cầu cho hợp lý, giống như tự build 1 cái case vậy, tuy vẫn ko ổn định bằng máy bộ dc. Cái gì cũng cần phải đánh đổi thôi.
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thằng tàu nó đập cho bạn Hàn xẻng tơi tả. Còn boxing với bạn Mỹ thì nó knock-out luôn 😆) Nói không với samesame chuyên gia quảng cáo
Vụ này hay đó nha, cứ đá này mình sắp mua được............Note4 roài 😁
Sau này apple + samsung khỏi cần mướn PR,thuê dịch vụ marketing lam gi ? Cứ lên tinhte coi ai fan mình kéo về cho PR,chửi nhau tự nhiên đỡ tốn vài triệu đô quảng cáo. Tập đoàn lớn làm ăn cạnh tranh tỷ đô mà co mấy thánh ngồi đưa cả 1 kế hoạch dạy cách kinh doanh, không phong thánh cũng phí. Nhiều người co tiền mua cả 2 con xài,co ưu khuyết điểm riêng,chẳng con nao hoàn hảo.
@Lê Quang47 Thánh phán chuẩn vãi =]]]]]]]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019