Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung và Google chính thức bán ra Chromebox và Chromebook mới

babybungbu
29/5/2012 21:25Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết os này hoạt động có hiệu quả không
moonblack
TÍCH CỰC
12 năm
ko hiểu lắm
ui đẹp quá
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
tương lai giống 1 nền tảng di động thôi 16GB - 32GB - 64GB có khi còn hỗ trợ thẻ nhớ cũng nên
gặp vài người dùng chromebook toàn thấy cài windows => chrome os bị dùng giống như kiểu linux để giảm giá thành máy, rồi người dùng lại cài wins lậu 😃
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Vì Chrome OS mà bây h dùng chrome bây h như kiểu hđh trong hđh nên chiếm RAM hơi bị nhiều. Nhưng mà bây h các máy chủ yếu RAM >= 2GB nên chẳng lo
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái chrome book không thấy nói dung lượng bao nhiêu và chip sẽ là như nào nhỉ
cưỡi mây lướt web

ko cần thiết lắm nên ko đề cập đó bác
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptp49 trời đất, 2 tiêu chí quan trọng nhất đề mình chọn máy tính đó :>
@thaiduongbs nếu cấu hình là tiêu chí để bác chọn mua máy tính thì một là bác tìm đọc bài 9 lầm tưởng....( e lên bằng phone ko copy link cho bác dc) hai là bác ko nên chon cái loại này vì chắc chắn cấu hình của nó ko thể hợp với tiêu chí của bác đâu
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptp49 cái 9 sai lầm đó mình có đọc rồi, có cái đúng theo mình nghĩ, cũng có nhiều cái sai, thực tế mà nói bây giờ ai cũng muốn cấu hình tốt giá tốt, ở bài đó nó ghi là cần cấu hình tốt nên chờ chip mới về mới chịu mua, đó là sai lầm tốn thời gian, nhưng mình thì đâu có chờ, tìm máy nào chip tốt và mua ngay nên chẳng có gì là tốn thời gian cả 😁
@thaiduongbs bác cần cấu hình tốt và giá tốt thì thiếu gì bác ơi ví dụ mấy em hiền lành nết na asus chẳng hạn chứ cái đồ thịt ba rọi này mua về chắc chả làm được việc mấy vì cái gì cũng trên mây bình thường thì ko sao gặp chỗ nào trời quang mây tận- ko có mạng mà cần gì em nó cũng chỉ anh hãy lên mây, thì có nước cho em nó về trời luôn
Kiểu dáng giống iphone quá nhờ =))
@tu_an.ghost mai đi viện khám tổng thể nhé
Hiện tại ss đang hợp tác với gg để cạnh tranh với apple 🤔
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
12 năm
may dep phet nhi. cha biet dung core i .ram 4gb de lam gi khi ma no khong ket noi mang. luc do no cung chi do vo dung thoi. chi duoc cai khoi dong cuc nhanh 😔
toàn nhái mẫu mã của Apple, mấy thằng designer chẳng lẽ ngu đến thế sao mà ko nghĩ ra được ý tưởng mới nào. thật đáng thất vọng cho Samsung và Google.
sao mà cái taskbar như win vậy, lại ăn theo nữa r. một sp quá khiêm tốn
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đáng lẽ chỉ nên bán khoảng 100usd thôi
Lại chôm kiểu dáng của apple nữa rồi
Có ở VN cho anh em dùng thử thì tốt 😁
anh_saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai biết đao chrome os ở đâu cho em địa chỉ với!
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@anh_saker Bản build này không phải của google, nhưng cứ thử đi 😃: http://chromeos.hexxeh.net/index.php
Chromebox có mỗi 16GB - hơi ít 😔
9kute.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sam thật khéo ăn cắp mà ! bái phục ! Của táo là mac mini vậy chắc con này phải gọi "nhái mini" :p
con này mua về không có mạng coi như vứt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019