Samsung xác nhận sẽ có điện thoại Tizen trong năm nay

Didu
3/1/2013 11:8Phản hồi: 284
Samsung xác nhận sẽ có điện thoại Tizen trong năm nay

Samsung mới đây đã chính thức xác nhận rằng trong năm 2013 này, họ sẽ cho ra mắt một vài mẫu điện thoại chạy trên nền tảng Tizen, bên cạnh những model chạy Android hay Windows Phone. Như chúng ta đã biết, Tizen là một hệ điều hành mã nguồn mở dựa trên Linux với sự hợp tác phát triển giữa Intel và Samsung. Việc Samsung giới thiệu điện thoại Tizen chưa phải là sự bắt đầu cho quá trình chuyển dịch trọng tâm từ Android sang một nền tảng có sự tham gia của Samsung nhưng nó có thể là tín hiệu cho thấy Samsung đã cảnh giác với Android, đặc biệt sau khi Google mua lại Motorola.

Samsung cho biết kế hoạch của họ là cho ra mắt những thiết bị chạy Tizen mới và giá cạnh tranh trong năm nay. Trước đó, tờ báo tiếng Nhật là Yomiuri Shimbun đã tiết lộ Samsung đặt kế hoạch sẽ giới thiệu điện thoại Tizen tại triển lãm MWC 2013 sẽ diễn ra vào cuối tháng 2 tới dành cho nhà mạng NTT Docomo. Năm nay có thể là năm lên ngôi của hệ điều hành mở khi mà mới đây, Canonical tung ra Ubuntu OS cho smartphone còn phiên bản kế nhiệm MeeGoSailfish cũng sẽ rất hứa hẹn.

Nguồn: TNW
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tizen hđh lạ hoắc có ăn khách ko đây, sung coi chừng sùng
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Bada 1 mình SS làm đã thấy khá tốt rồi, lần này Tizen toàn đại gia tham gia: Intel, ACCESS, Panasonic Mobile, NEC Casio, NTT Docomo, Samsung, SK Telecom, Telefonica và Vodafone,...chắc sẽ ok lắm đây. 1 HĐH mới, đáng để mong chờ 😃
@kingdra3 ? gì áh cha ==
@whymea sản xuất chip thì liên quan đếk gì đến cái bên trong hệ điều hành trong máy ả bác
@pro744 o_O ????
@whymea ý em là sxuất chip thì pit gì về làm hđh
Ứơc gì VN mình có một tập đoàn hùng mạnh như Samsung.

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
@Mr Thành™ Chắc 800 năm nữa bác ak
matrantk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Thành™ Có mà bạn "CÔNG TY TNHH SAMSUNG ELECTRONICS VIỆT NAM" ceo Hàn quốc
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Thành™ =)) viễn tưởng b ạ
phuoc34
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Thành™ ước j` dân VN biết ủng hộ hàng việt :oops:
Năm 2013 lại hứa hẹn nhiều cái hay để coi đây
Thêm 1 lựa chọn mới mẻ,chờ đợi xem Tizen OS sẽ làm đc gì?😃
sexyboy1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
cạnh tranh với s4 lun chăng ! nhưng mà cứ tốt là em bán s3 ngay và luôn
@sexyboy1991 lợn cưới áo mới, thiệt là nhớ bài học ngày xưa...
h2dylove01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thay thế Bada!
Đến window phone với BB10 còn chưa chắc ăn nổi iOs với android thì tizen lấy đâu ra đất dụng võ đây =)
@Nguyễn Đức Duy 2701 bác này tự tin quá mức rồi đây 😃
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Đức Duy 2701 Tôi hỏi năm nay bạn mấy tuổi.? Bạn có chắc mình sống mà không chết kg? Hay bạn là người bất tử, cái gì củng có quy luật đào thải hết bạn à
@Nguyễn Đức Duy 2701 nhiều khi đâu phải người ta muốn tranh lấy cái nhất, biết tận dụng những phần dư thừa xung quanh là khá đủ rồi
Riêng bada 1 mình thằng Sung làm ra có 3 4 sản phẩm mà doanh số của nó đã hơn WP 7 rồi, chỉ tiếc 1 HDH chết yểu do các DEVers không hỗ trợ nhiều phần mềm cho nó
@Nguyễn Đức Duy 2701 window phone thì không nói nhưng việc gì mà phải thần thánh cái BB 10 thế
Có qua nổi saifish ko đây nhỉ?
xlem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinvt Em nghĩ là chả qua đc bác ạ 😁 Saifish em thấy nó hoàn thiện về ứng dụng phết rồi, đọc wiki thấy nó nói rằng có thể chạy đc hầu hết các apk, với cái giao diện và độ mượt như trong clip review em nghĩ chắc sẽ là nền tảng kế tiếp được phát triển rộng rãi thôi :D mong là port đc sang các android devices cũ :d
OH ! Like !
1. Là chết
2. Là bá đạo
3. Là nửa chìm nửa nổi..
4. ... Thôi ko chém nữa ko ăn gạch ! 😃😃😁
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
11 năm
ăn rồi đẻ lắm hđh thế o_O
@Phuong_Vo có tiền có quyền chú ơi
Android...sắp già cỗi như symbia rồi. Mong chờ những đứa con mới của công nghệ :p
@kut3_prince_9x Vẫn biết thế,nhưng hiện tại thì cộng đồng dùng Android rất là đông,và việc chuyển qua 1 os khác ko phải 1 sớm 1 chiều là làm đc đối với đông đảo người dùng như vậy...
Có thể là trong tương lai gần sẽ khác,nhưng theo mình thì android vẫn còn "sống khỏe",ít nhất là trong khoảng mấy năm nữa 😃
B.O.Y
TÍCH CỰC
11 năm
@ThanhGiang_VP mơ à ^^ già làm sao đc khi mỗi năm lại có thêm hàng trăm ứng dụng ra đời với hàng loạt bản nâng cấp và hàng chục mẫu đt mới kế tiếp như gà đẻ trứng :p
@le hoang tuan Bạn thì giỏi quá =]]z tự do ngôn luận chứ k phải muốn nói ai ngu ai giỏi nhé. Đừng tỏ ra quá sành đời !
HTML 5 của Tizen 2 còn cao hơn BB10 đúng 1 điểm. 1 hdh đáng theo dõi đây 😃
Để xem Tizen liệu có thể tạo lên cơn sốt như android hay ko 😃
Càng nhiều càng tốt, ae tha hồ mà trải nghiệm, tha hồ mà xem review. Sướng người dùng chứ sao. 😃
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@sorrows chỉ sướng lúc đầu thôi,sau đó thì......
bạn chưa biết cảm giác khi dùng 1 hdh bị bỏ rơi như meego,bada,symbian,............đau khổ như thế nào đâu
chang_ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko chừng sẽ lên ngôi 😁
tuan801
TÍCH CỰC
11 năm
Khà khà... Cái ngày phá sản của Sàm đã rất gần rùi. Tizen một cái quan tài đẹp để liệm Sansung 😃
@salemetaplas
@tuan801 Bác phán dùm em chừng nào " tận thế " nữa ạ.
mqking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan801 nghen ăn tức ở với samsung lám hở
DK Master
TÍCH CỰC
11 năm
@tuan801 Samsung cũng sản xuất máy xúc đất nữa đó bạn... Bạn có muốn dùng nó để xúc đất lên quan tài không =)) =)) !!!!
Càng đông càng vui, chả xoắn😃
Giờ đây câu hỏi đặt ra là : " Ai sẽ làm CHUỘT BẠCH " cho đt Tizen
@khánh đan 92 đừng ns vậy bác hđh toàn đại gia đầu tư mà + tofn thương hiệu nổi tiếng cả chắc hấp dẫn lắm .nếu hàng về vn e sẽ làm " CHUỘT BẠCH ".....
@khánh đan 92 ở vn thì mod tinhte chắc là chuột bạch đầu tiên😁
@khánh đan 92 Có phone đi, không chỉ mình chơi ngay mà mình nghĩ sẽ có kha khá trên thế giới đấy!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019