Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung yêu cầu tòa dỡ lệnh cấm bán tạm thời Galaxy Tab 10.1

Duy Luân
27/8/2012 8:48Phản hồi: 196
Samsung yêu cầu tòa dỡ lệnh cấm bán tạm thời Galaxy Tab 10.1
Trong lúc đưa ra kết luận của mình hồi cuối tuần trước, thành viên của bồi thầm đoàn đã tuyên bố rằng hai sản phẩm Galaxy Tab 10.1 WiFi và Galaxy Tab 10.1 4G LTE không vi phạm bản quyền về sáng chế số D'889 của Apple đăng kí cho iPad. Dựa vào đây, Samsung đang nộp đơn lên tòa án để yêu cầu bãi bỏ lệnh cấm bán tạm thời hôm 26/6 áp dụng trên hai chiếc tablet này, đồng thời cáo buộc Apple phải chịu trách nhiệm về thiệt hại gây ra do lệnh cấm này. Hãng hi vọng thẩm phán sẽ quyết định hủy lệnh cấm bán Galaxy Tab 10.1 sớm nhất là trong tuần này.

Trong hồ sơ của mình, Samsung chỉ ra rằng lệnh cấm sơ bộ trước đây được xây dựng dựa trên bản quyền D'889, và vì bây giờ ban hội thẩm đã ra quyết định Samsung không vi phạm bằng sở hữu trí tuệ này nên lệnh cấm không còn công bằng với mình. Hãng sản xuất Hàn Quốc còn yêu cầu tòa án tiếp tục giữ lại khoản tiền cọc 2,6 triệu USD mà Apple đã nộp (để thi hành lệnh cấm, nhằm đền bù cho Samsung khi tòa tuyên công ty này không vi phạm bản quyền của Apple) cho đến khi nào phiên tòa về tổng thiệt hại mà Samsung phải gánh chịu được tổ chức. Samsung có thể, và dường như chắc chắn, sẽ nói mình đã bị lỗ vì lệnh cấm Galaxy Tab 10.1, còn mức bồi thường cụ thể mà Apple phải chi là bao nhiêu thì chúng ta sẽ được biết trong tương lai gần.

196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ăn được lại bao nhiêu thì ăn thôi chứ cái khoản kia hơi bị vãi
lòi đuôi rùi nè 😃 apple toi rùi nhé :p
@thuanhieu_88bn Lòi gì mà cũng không biết hở ? 😃 M đúng là trẻ danh ngu lâu khó đào tạo ;)
Chán, chắc ss đang cố vớt vát lại phần nào!
kozozo116
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh3996 thế bạn rơi 50triệu vung vãi khắp đường bạn có cố gắng vớt vát lại ko?
HECTOR_II
ĐẠI BÀNG
12 năm
SAMSUNG : Think Slightly Different (Nghĩ hơi khác)
@HECTOR_II Bạn này có vẻ ghét SS nhỉ! Cái câu slogan : Think Slightly Different là của những người họ mỉa mai SS và AP nên họ ghép lại đấy bạn ah. Đọc kỹ nhé rồi hãy phát biểu nhé.
Chính xác cái này là :
Có ý kiến cho rằng để tránh tranh chấp tại tòa, Samsung và Apple nên sáp nhập thành công ty Samsapple với slogan Think Slightly Different (Nghĩ hơi khác), biến tấu từ khẩu hiệu Think Different (Nghĩ khác) của Apple.
@Phan Joker Mấy đưá có biết cái gì đâu 😃 nghe mấy đứa khác nhại câu đó là nó nhại theo,dốt dễ sợ 😃
@HECTOR_II Phải là SamApple: Thing Sightly Different chớ ^^
Có đi có lại...Sống cũng phải cần như thế 😃
Gỡ lệnh cấm là quá đúng rồi, ủng hộ, vì tòa đã xử không có tội sao lại đi cấm người ta kinh doanh.

Còn bồi thường thì chắc ít thôi, khoảng 15 triệu đô, "số lẻ" với Apple và Samsung
@ducpham2708 nó chia cho anh em mình số lẻ đó thì ngon nhỉ
@ducpham2708 samsung lam the nay cung la gian tiep cong nhan nx sp kia co sao chep, ma that su nhin giong cuc

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
@nam trang Ghê quá,làm ơn viết dấu dùng cha nội
@ducpham2708 Không dám 15 triệu đâụban, tui nghĩ chừng 5-6 triệu là cùng vì ngay chính SS đã đưa bằng chứng toàn bộ họ nhà tab bán chưa tới 2 triệu từ năm 2010 đến nay tại Mỹ nữa. Chẳng lẽ SS dày mặt mà tuyên bố thời gian tab bị cấm tạm thời hơn 1 tháng thì SS có thể bán khoảng vài trăm ngàn cái?
Cố vớt được nhiêu thì vớt. tội gì.. Đâu có sỹ diện đâu mà ngại
@cascadabadboy Nói phải có suy nghĩ một chút bạn. Có sĩ diện đâu mà ngại? Đừng lấy bụng ta suy bụng ng.
@cascadabadboy Thích câu này.

Thành công thì sỹ diện, lúc thua kiện sỹ diện lại là vật cản lớn. Cần gạt bỏ đúng lúc. Có người chỉ chết vì sỹ... hão.

Quan trọng là ở đây Samsung muốn chứng tỏ rằng ta cũng có sản phẩm ko "đạo" anh Ép Bồ, và cần đc bán ra để lấy doanh thu cũng như cho khách hàng thêm sự lựa chọn.
ráng vớt vát, vét máng, dc cái gì hay cái đó vậy 😔
Biết trước Apple đi đăng ký iPad thì ăn trọn 2tỷ5 của SS có ngon ko ?
@dmt4ukhw4 biết trước...:|
@vincent_valentine_123 Biết trước mua vé số luôn đỡ phải xoắn bác nhỉ 😃
@minhhien.nguyen77 bit trước em bán hết nhà cửa đánh con lô,mai ở biệt thự lun.....=))
trongk37c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincent_valentine_123 biết trước oánh con đề bác nhỉ 😁
@trongk37c đc thế thì còn gì bằng...;)
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
gỡ còn trả cho luật sư chứ :oops:
thuốc đắng mới dã được tật.Hi vọng samsung "lớn" hơn sau vụ đau này
shensai_1
TÍCH CỰC
12 năm
rõ ràng lệnh cấm đã gây ảnh hưởng đến samsung, yêu cầu cấm bán vì vi phạm, h tuyên bố k vi phạm mình nghĩ sẽ phải bồi thường cho samsung vì hành động đó 😁
Lại có dịp lên võ đài nữa rồi.
Chém thoải mái nha.
phongmartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao các bạn cứ dùng từ vớt vát nhỉ, nếu Apple nghĩ Samsung đã gây thiệt hại cho Apple thì chính Apple cũng đã gây thiệt hại cho Samsung rồi. Việc yêu cầu bồi thường là chuyện đương nhiên và đó là nghĩa vụ Apple phải thực hiện.
Vãi chưởng kiện nhau cái gì ko kiện lại đi kiện cái kiểu dáng, như vậy mấy cái tivi kiện nhau cả ngày
@guti26 Lý là thế. Nhưng ở Mỹ thì khác , nếu bà Koh bác bằng phát minh của Apple khác nào đánh vào cả 2 thằng : Apple và Cục sáng chế
@dmt4ukhw4 chuẩn
kozozo116
ĐẠI BÀNG
12 năm
bồi thường lại 1 tỷ đô
Cái số lẻ của 1 tỉ USD đó có thể bù đăp vào khoản này rồi.
Hic, 1 tỉ tiền bồi thường thì từ từ kiếm lại. Còn 12 tỉ USD trên thị trường chứng khoán thì không biết khi nào mới hồi lại đây??? Chắc là chờ NOTE II quá.....
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=408326425895943&set=a.197108137017774.48631.194907410571180&type=1&theater
@thanh_nhan chứng khoán lúc lên lúc xuống,chắc sau là lấy lại được 😃
Không biết ss có khiếu lại lên tòa án liên bang vế vụ phải mất hơn tỉ$ không nhỉ?

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@luongdinhkhoa1982 chắc có 😃
Không phải lại 1 tỷ chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019