Sản phẩm Wacom được phân phối chính thức tại Việt Nam

Didu
4/8/2012 6:37Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eddyanh104
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời, cần gì phải như thế......nếu muốn thì bỏ ra 5 tr mua cái ipad1 wifi 8gb mà làm đồ vẽ....mình đang dùng học ngành kiến trúc và mình đang dùng ipod làm bàng rê chuột còn ipad dùng để họa cảo trên máy tính, rất kinh tế hơn những gì bạn tưởng nhé 😃
Không biết giá rẻ hơn không, hồi giờ mình với bạn bè đều mua ở Đồ họa việt, giá hơi cao @.@
Wacom càng mắc xài càng sướng thôi, nhưng ko đủ lực thì tầm 2tr quất vẫn tốt, đang xài em Wacom Bamboo có hơn 2tr, vẽ quá ngon có điều touch dởm lắm vì windows ko hỗ trợ touch ngon
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghai.xanh Mình định làm một em Pen&Touch Bamboo về để kết hợp với Win 8 liệu có tốt không nhỉ? Nghe bạn nói Touch trên em này lởm nên đang suy nghĩ lại. Liệu dùng e nó thay thế chuột có dễ sử dụng ko bạn?
@Danamuan Bác chớ lo; nhược điểm touch tồi đã được khắc phục trên W8 rồi.
@Danamuan Dùng em này để touch trên Win 7 chán lắm, có các thao tác cuộn, xoay hình, lật, zoom,... không mượt và kém chính xác, ko được như touchpad của Mac đâu.
Tuy nhiên Win 8 thiết kế thân thiện với cảm ứng biết đâu xài ngon.
Đi mua bác cứ xác con lap cài Win 8 theo mà thửu 😁
Tuyệt quá, thích có 1 cái như thế này nhưng tài chính thì cao quá
cuối năm xin pama mua cái bút inking mới được, ko biết hết mực thì sao ta? mực có mắc không nhỉ ?
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pen Touch Bamboo dùng với Win 8 giao diện Metro liệu có hợp lý không nhỉ, thay vì mua màn hình cảm ứng thì dùng cái bàn vẽ lướt thay thế.
cái tên công ty nghe oai nhỉ !? TỨ GIA 😁
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
dùng wacom rồi chả muốn dùng chuột nữa
lehieuds
TÍCH CỰC
12 năm
Dân vẽ manga đâu vào nhận hàng kìa 😁
Wow cây bút inkling không mắc như mình nghĩ :X ... Tiện cho các visualizer lắm đây ^^..
ken1435
TÍCH CỰC
12 năm
Giá cũng có rẻ hơn chút ít. có điều websites thiết kế xấu quá, và bác này cũng nằm ở Hà Nội
công nghệ quá hay.mình có thắc mắc là nếu mình vẽ sai và dùng gôm thì nó ghi nhớ sao
@chumzuizui nó sử dụng bút bi và ko xóa đc, lúc ấy lại phải cần đến tài ứng biến của bạn hoặc ko thì sau đó sửa/xóa nét đó trong corel,phôtsoshop hay bất cứ phần mềm chỉnh sửa nào..
longhons
TÍCH CỰC
12 năm
Nói thật tình là nhìn cái web đã ko mún mua hàng ...về mấy mặt hàng này thì vẫn thấy NMS và Vietgraphic là nhất =.= ........
3 Cao
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này vừa mac vừa win luôn hog các pác ?
mình hog biết địa chỉ mua ở đâu?
đang rất cần nè.
Thân.
@3 Cao vừa Mac vừa Win nhá. ở SG thì ra vietgraphic mà mua bác
@3 Cao dùng đc trên hệ điều hành MAC và WINDOW bác nhé

ở HN bạn qua cty Tứ Gia - 123 Thụy Khuê (www.tugia.com.vn) nhé
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này thấy thằng bạn mình hì hụi từ vài năm rồi

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hoi cai nay cay but inkling xuat ra file autocad va corel duoc khong mi pro,neu duoc thi qua tuyet minh tuong xuyen cat decal ma co cai nay thi qua tuyet neu co the xuât ra file cho corel va autocad
Úi da, mới mua con Wacom Intuos 5 touch Medium hết $350 chưa tính thuế.... Về xài mới phát hiện, mặt bảng vẽ rất dễ bị trầy, thậm chí bút vẽ kèm theo cũng gây "nguy hiểm" làm mấy đường nhè nhẹ... nhìn lại thấy xót man rợ... Wacom thiết kế kì quá =.= 😕
@ecorazzi_9x Mình cũng đang dùng 1 con Wacom In5 M Touch cũng gặp tình trạng như bạn này, tuy nhiên vẫn có mẹo giữ cho bề mật của bảng vẽ ít bị trầy hơn (tương đương với việc ít tốn ngòi hơn) : Bạn dùng 1 bìa nhựa kẹp hồ sơ giấy tờ, cắt ra rồi dán lên bề mặt tiếp xúc của bảng vẽ, lưu ý nên thử trước độ ma sát của ngòi viết với bề mặt bìa trước sao cho phù hợp với nhu cầu của bạn.
@luan7749 vậy sao ko dán miếng dán từ như màn hình laptop ?
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
@ecorazzi_9x Vô tư đi ban. Mặt nó cũng chỉ là tấm nhựa chứ chả phải mặt cảm ứng gì đâu. Cảm tấm cảm ứng nằm trên board mạch bên tron ấy. Cái này mình đảm bảo luôn vì bị đổ nước vào wacom tháo ra chùi hoài ah. Xài ngon lành. Nếu thấy ccung thì xài ngòi trắng ấy. Dừng xài ngòi đen. Cái ngòi có cái lò xo xài phê nhất 😁
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 ai học chuyên về đồ hoạ sẽ biết waco ra sao , còn ai chưa sài đừng phán như đúng rồi
Với mỗi khả năng chuyển ngày bản phác tảo giấy thành bản kỹ thuật số thì sản phẩm này chưa đủ sức cạnh tranh về sự tiện lợi lẫn giá thành với ... bút và số ghi chép cầm tay 😁 ai không tin cứ mua về thử thì biết.
nếu minh dùng bút này mà đi vẽ kỹ hoạ thì cái cục tín hiệu kia để chỗ nào đc nhỉ
@[M]inh[M]inh cục kia để kẹp vào bất cứ tờ giấy nào mà bạn kiếm đc ( giấy ăn khi đang ngồi quán chẳng hạn) để bạn phác thảo ý tưởng của mình, rất tiện lợi và nhỏ gọn => bút Wacom Inkling dùng để phát triển ý tưởng rất tốt
các bác cho em hỏi minh dủng bút inking vẽ trong các phần mềm như corel, autocad, Ai,... được không? hay vẽ trước rồi nhập file vào phần mềm chỉnh sửa ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019