SanDisk ra mắt thẻ microSD 200GB: đọc 90MBps, giá 400$

sonlazio
1/3/2015 23:17Phản hồi: 66
SanDisk ra mắt thẻ microSD 200GB: đọc 90MBps, giá 400$
Sandisk vừa giới thiệu một chiếc thẻ nhớ microSD có dung lượng lên tới 200GB, dung lượng mà họ cho là cao nhất có thể sử dụng trên một chiếc điện thoại di động. Dung lượng này cao hơn 56% so với phiên bản 128GB trước kia và tất nhiên cũng có giá khác hẳn: 400$. Dự kiến thẻ nhớ có cái tên rất dài: SanDisk Ultra microSDXC UHS-I Premium Edition sẽ được bán vào quý 2 năm nay, cho phép truyền tải dữ liệu ở tốc độ 90MB mỗi giây, tương đương với khoảng 1200 bức ảnh mỗi phút theo công bố của SanDisk. Cần lưu ý đây là tốc độ thử nghiệm bằng cách sử dụng đầu đọc thẻ USB 3.0, tốc độ thực tế sẽ tùy thuộc vào máy của bạn nữa.

Tham khảo: SanDisk
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

convit161
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ thị trường có điện thoại nào xài được thẻ nhớ này nhỉ
@convit161 Có nhìu đó bác, các dòng dt của hãng Pantech hỗ trợ thẻ tới 2 Tb lận, em thử mua thẻ 128gb gắn vào con Vega Iron chạy ngon lành, con LG G Flex 2 mới ra mắt cũng hỗ trợ thẻ 2Tb đó.
@nakimushi khủng vậy sao bạn, đt mà hỗ trợ thẻ 2TB thì cái thẻ còn mắt hơn cái máy mất. model nào thế bạn?>
@convit161 Thấy sky đọc đc thẻ nhớ 2TB thì thẻ này ăn thua gì
@vidia.vn Vega Iron, Iron 2 và các model đời trước đều hỗ trợ thẻ 2Tb hết, LG G Flex mới ra cũng thế
Khủng khiếp, chút éc mà 200GB lại còn đọc tốc độ cao nữa . Chuẩn bị cho 8K và 100 chấm đây
TNgBiz
TÍCH CỰC
9 năm
@williamtruongvtv 8K stream nổi với tốc độ này chết liền. Shoot 422 FullHD thì vừa đủ
doananh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nghệ đúng là không có giới hạn thật. 200GB cho cái thẻ bé tẹo
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
400 đô Mỹ. nông dân như em làm sao? :'( thời đại smartphone quay video 4K, fullHD giờ tốn kém dã man. 😔
saiback
CAO CẤP
9 năm
Khủng quá nhưng mà nói thật Sandisk làm thẻ màu này xấu quá.
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@saiback Dốt còn cãi cùn,thẻ nhớ mua về cắm vào máy cả năm chả rút ra lần nào thì cần j đẹp
Còn đt dùng hàng ngày vừa dùng vừa ngắm,ko lẽ mua về cất túi quần.
Nhìn các hãng đua nhau thay đổi hình dáng đt ầm ầm ko
Nhìn lại xem có hãng nào đua tranh tdoi kiểu dáng thẻ nhớ ko.
saiback
CAO CẤP
9 năm
@manhquan90 Bác có bán thẻ ko mà cãi cùn, thử xem có phải năm rùi các hãng tranh đua đổi kiểu dáng màu sắc thẻ ko, toàn 1 màu chuyển sang 2 màu đó. Dốt ko biết còn kêu 😁
@manhquan90 Bác ấy bán thẻ nhớ, mà khách hàng cũng nhiều kiểu, cùng chất lượng và giá thành, tất nhiên nhiều khách sẽ chọn sp đẹp hơn, mặc dù cái thẻ nhớ gắn trong đt chả mấy khi nhìn thấy
thiết bị di động nào hổ trợ thẻ nhớ này nhĩ ?
@nhan_truong Điện thoại hãng Pantech và con LG G Flex 2 mới ra mắt đó
@nakimushi LG G Flex 2 mới chỉ hỗ trợ tới 128GB thôi.
@thanhchungwap 2Tb bác ơi, xem lại thông số kỹ thuật của em nó đi
.K.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lần đầu tiên nghe con số thế này trên thể nhớ. E tưởng chỉ theo cấp số nhân 1 - 2 - 4 - 8 - 16 - 32 - 64 - 128 - 256... thôi chứ
Thẻ nhớ dung lượng những 200GB? Ngang với ổ HDD cắm ngoài cho máy tính rồi 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
vãi cái giá, còn đắt hơn cả cái điện thoại. hỏng cái điện thoại không tiếc bằng hỏng cái thẻ:eek:
PS: Thánh JAV yêu thích loại thẻ này, nhất là các clip Full HD:p
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@locthuyforever Vậy mình là thánh nè. Hè hè
Tốc độ mới quan trọng...thẻ Micro SD ghi 90Mb/s chứ nhiều lúc copy thua xa thẻ CF tầm 800X.
thánh jav thích full hd không che thích điều nỳ.
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
sao android ko có game nào hàng chục gb để bem, thẻ nhớ giờ cũng nhiều r
playerjm
ĐẠI BÀNG
9 năm
thẻ nhớ 200GB => 400$ ....mua ổ cứng 1TB ~ 1tr, có phải hơn không?
@playerjm Bạn gắn dc cái ổ cứng vào dt k, bạn biết cái thẻ này nhỏ hơn cái ổ đó bao nhiêu lần k
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@playerjm Thế bác lại nhầm,công nghệ để nhét dc dung lượng đó vào cái thẻ bé tẹo mỏng dính với đắt bác ạ, cái gì cug có giá cả nhỏ nhẹ dluong cao đương nhiên fai đắt hơn to nặng dluong cao rồi
@playerjm ổ cứng có gắn vào smart phone được hem
@playerjm Thẻ nhớ dùng chip nhớ khác với hdd mà. Như ổ ssd và hdd cùng dung lượng giá chênh nhau rất nhiều, cái tiện dụng nó cũng phải có giá chứ
Con này ngon, nhưng mà vô dụng với S6, buồn 😔
Khiếp, tận 200GB cơ á, dùng sao cho hết bây giờ, thui chuẩn bị nhập về cho ae dùng, cơ mà sandisk design thẻ xấu quá
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái thẻ này gắn vô 1520 chạy được không mọi người. 1520 nói hỗ trợ tối đa thẻ 64g mà thẻ 128g vẫn chạy tốt. Còn về giá thì mới ra mắc tiền rồi từ từ các hãng khác có rồi cũng rẻ lại. Cái sandisk 128g mới ra cũng 200 usd mà bây giờ có 2.1tr thôi, mình mới định hốt mà bây giờ lại ra cái này. Mình rất thích đt có không gian lưu trữ lớn. Đang xài cái sandisk 64g mà chứa phim đầy luôn. He he
mới coi review trên youtube 3 con thẻ 64GB cao cấp nhất của Sony, Sandisk, Samsung. Thì con Sandisk có tốc độ cao nhất về write/read. Nhưng quay 4K thì Sandisk thường xuyên bị crash, lỗi khi quay nhiều. Còn SS + Sony thì không bị lần nào.
ĐT giờ nhét cả camera quay 4K, nên thẻ nhớ vầy mới kham nổi. 😃
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cài Windows lên MicroSD này được không nhỉ?
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungducweb Cảm ơn Bạn nhiều lắm.
Mình lôi ra được thêm một mớ nữa nè:
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_tools_to_create_Live_USB_systems

Nhiều ghê nơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM