Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

sao iphone 4 không đăng nhập được tài khoản icloud?

leducdung619
17/5/2012 12:14Phản hồi: 8
các bác cho em hỏi iphone của em đăng nhập tài khoản icloud thì nó báo là"số lượng tàikhoản tối đa đã được kích hoạt trên iphone này." nghĩa là sao?
em đăng nhập tài khoản cũ nó báo như vậy,đăng kí thêm tài khoản mới cũng như vậy nhưng đăng nhập tk của thằng bạn thì được.=>tk của em đã được đăng nhập trên itune và iphone.
các bác có rảnh giúp em với.

thanks
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
Hê luu bác.
Vấn đề này mình đã từng thắc mắc. Và sao khi tìm tòi lục lọi và dc anh em giải thích thì mình đã hiểu. Và vấn đề như sau:
Mỗi cái iphone khi lên ios 5.x thì sẽ dc 3 lần để tạo tài khoản iCloud. Khi bạn đang nhập ID apple vào iCloud là khi đó bạn đang tạo tài khoản iCloud. Và tối đa bạn chỉ dc đăng nhập 3 ID apple. Khi đã đủ số thì sẽ hiện dòng thông báo trên.
Có thể bạn đã bị thằng láo cá nào cướp hết suất roài.
Nếu giờ bạn muốn sài iCloud, chỉ có cách mượn máy ai còn tạo dc thì tạo cho mình một ID iCloud ( hoặc cướp 😆
Cảm ơn bạn. Có lẽ là đi cướp thôi,đối tượng là thằng bạn mình.
Cho mình hỏi thêm chút. Mình cũng bị như chủ thớt. Cậu em mình cũng đang dùng ip4 kèm 1 tài khoản icloud sẵn trên đó (hoặc bạn mình đang có ipad). Có bạn nào biết cách mượn máy của nó để tạo TK iCloud cho mình mà không làm ảnh hưởng tới TK của nó không?
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@12babon cái này thì dễ thôi. Bạn thoát tk icloud của đối tượng ra rồi đăng nhập tk của mình vào là xong. Khi máy hỏi " bạn có muốn xoá dử liệu trên iphone k" thì bạn chọn k là dc. 😃
@khocakeo Không được bạn ạ! Vì mình đã có TK iCloud đâu mà đăng nhập!!!
Nhưng mình cũng giải quyết được rồi. Tạo 1 TK apple ID free bằng iTunes rồi mượn Macbook của bạn mình và đăng nhập vào iCloud bằng ID đó. Quay lại cái iPhone kia đăng nhập lại là đc!!!
Mà hình như ý bạn cũng giống mình nhưng chưa rõ lắm. Vì trên iPhone không có nút log out.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@12babon thì ý mình là vậy mà 😃
Vì bạn có ID apple rồi nhưng chưa phải là iCloud. Khi bạn đăng nhập vào cái mày nào đó thì nó sẽ kích hoạt thành tk iCloud.
không còn cách nào khác ag

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019