Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sao lưu và phục hồi danh bạ

TDNC
22/9/2009 9:27Phản hồi: 32

1. SAO LƯU DANH BẠ:

1. Để sao lưu toàn bộ danh bạ trong máy, vào Contacts > Options > Mark/Unmark > Mark All để chọn toàn bộ danh bạ hiện có (hoặc bạn cũng có thể chọn riêng lẻ từng người bằng menu Mark/Unmark).
  2. Sau đó vào tiếp menu Options > Copy > To memory card. Toàn bộ danh bạ sẽ được lưu trong thư mục E:\Others\Contacts của thẻ nhớ. Để cho chắc ăn, bạn copy thư mục Contacts vào máy tính để lưu trữ.

2. PHỤC HỒI DANH BẠ:
Để phục hồi, bạn vào Contacts > Options > Copy > From memory card.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm thế nào để copy danh bạ từ E71 sang Android G1?
Theo em thì có 1 cách nữa là Sync contacts của E71 lên tài khoản gmail rồi từ đó sync ngược lại với G1. Các sync thì trên diễn đàn này có nhiều, bác chịu khó tìm thử xem!

(E chưa dùng G1 nên ko rõ lắm, tuy nhiên gmail nó hỗ trợ cho đủ các loại hệ điều hành thông thường nên e tin là đương nhiên sẽ hỗ trợ cho Android! 😁)
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lười tìm...😕
He he, đi đâu đó, thấy link quăng wa cho em hen!:D
h8k5
ĐẠI BÀNG
14 năm
vào phần chuyển dữ liệu trong E71 chuyển sang máy khác bằng bluetooth (theo mình nghĩ vậy)
N 7610 nó không có mục "Copy to memory card" thì làm sao bro?
Thật đơn giản, chỉ cần kết nối Phone với PC sau đó đồng bộ qua PC Suite.
Lần sau, mỗi khi 4mat lại máy, bạn chỉ cần đồng bộ với PC qua cổng USB là toàn bộ contacs sẽ được copy vào lại đt.
Làm cách này hay hơn cái vụ copy danh bạ sang thẻ nhớ vì mỗi lần bạn thêm một vài danh bạ nào đó chỉ cần kết nối với PC sau đó đồng bộ là nó tự cập nhật những danh bạ mới cũng như những danh bạ bạn vừa xóa trên phone. Sẽ là rất mệt nếu như sao lưu thông qua việc copy sang thẻ nhớ
hungtvht
TÍCH CỰC
14 năm
Theo tôi cách sao lưu tốt nhất vẫn là sync lên Internet.

Mỗi nhà mạng đều có hỗ trợ chức năng đồng bộ danh bạ, lịch lên máy chủ của họ. Để chắc chắn hơn bạn có thể đồng bộ các thông tin đó lên trang www.ovi.com. OK bạn không bao giờ lo lắng rằng mình sẽ mất các thông tin, số điện thoại nhé!

Cách đồng bộ thế nào thì khá đơn giản, trên trang web đó đã có hướng dẫn đầy đủ.
mình bít cái này. nhung dù sao vẩn Thanks 😆
tdqnet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho hỏi cách chuyển danh bạ từ E71 dang HD2? Tình hình là các contact của em có nhiều số, khi sync bằng nokia pc suit sang outlook thì bị mất số, do đó sync ngược lại HD2 có cái có tên không có số, có cái chỉ được một số. Cao thủ nào biết cấp cứu dùm em mới. Tksssssssssssss
hoanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
+-- copy danh bạ từ điện thoại này qua điện thoại khác, từ hệ điều hành này qua hệ điều hành khác:

+ ít thì bắn bluetooth, nhiều thì dùng phần mềm đồng bộ hóa dữ liệu( hỗ trợ theo điện thoại và hệ điều hành) với office 2003 or 2007

+-- phần mềm đồng bộ hóa dữ liệu:

++ Nokia: PCsuite
++ Window mobi: Microsoft ActiveSync
++ Iphone : ituner
++............................
clapika
TÍCH CỰC
14 năm
Có cách nào copy được danh bạ của Blackberry sang Nokia không ạ^^?
dâttom
TÍCH CỰC
14 năm
BB cho BB còn không song nữa là .
Bác thử cách em nói ở trên xem sao. Em chưa có đk làm thử nhưng e tin là được vì khi đã đưa lên contact của gmail thì nó sẽ thành 1 định dạng chung, khi sync ngược lại xuống HD2 thì nó sẽ tự động nhận.
Qua một thời gian sử dụng mình tổng kết các phương thức sao lưu danh bạ của Symbian S60V3 như sau:
1. Đồng bộ với gmail (Hướng dẫn - english):
- Ưu điểm:
+ Cách này có ưu điểm là đồng bộ danh bạ với tài khoản gmail của bạn, có thể dùng với tài khoản google app. Nhanh, tiện, có thể chỉnh sửa trên internet.
+ Nếu bạn có nhiều thiết bị (VD: 1 em Nokia E63 và 1 em BlackBerry) thì có thể dùng cách này; Danh bạ 2 điện thoại và Gmail đồng bộ với nhau.
+ Có thể đồng bộ đa dạng các loại máy (từ winmo, Android, symbian,...)
- Nhược điểm:
+ Tên người trong danh bạ bị tách tự động thành Họ, họ đệm, tên. Việc tách tự động này có thể làm danh bạ hiển thị không đúng như ý bạn.

2. Đồng bộ với OVI (Trong tinhte có bài hướng dẫn, hoặc vào ovi.mobi để thực hiện):
- Ưu điểm:
+ Công cụ sẵn có trong máy (sync trong phần tool).
+ Đồng bộ nhanh, các trường lưu đúng như máy.
- Nhược điểm:
+ Chỉ làm việc với máy Nokia

3. Đồng bộ với outlook:
Ưu điểm:
+ Thân thiện, dễ sử dụng, có thể sử dụng offline.
+ Có thể dùng với nhiều thiết bị.
Nhược điểm:
+ Không tự động, cần kết nôi.

4. Backup bằng PCsuite:
- Cách này nghe là biết rồi, chỉ đơn giản là save danh bạ lại vào máy; khôi phục lại khi cần.

5. Các cách khác:
- Sử dụng chức năng backup danh bạ của Nimbuzz
- Backup bằng công cụ của máy (save danh bạ vào thẻ nhớ, có thể copy đi bất cứ đâu); nhược điểm là thủ công.
Các bác ơi.Có cách nào phục hồi sms ko.E chép ở E\private\1000484b đến lúc chép lại vào thẻ thì ko xem đc ........
hino86
ĐẠI BÀNG
14 năm
bài viết hữu ích quá.em vừa ứng dụng xong.đa tạ bác.
dunggiang
TÍCH CỰC
14 năm
nếu mình dùng 8800 thì backup sang máy iphone hoặc từ iphone về 8800 kiểu j bạn ?
Các bạn muốn chuyển danh bạ từ điện thoại này sang điện thoại khác có thể dùng thử dịch vụ của bọn mình nha. Các bạn vào http://tiepthiso.net:8082/ làm theo mục hướng dẫn. Muốn đồng bộ từ 8800 sang iPhone, các bạn chỉ việc dùng 8800 đồng bộ lên server, sau đó dùng iPhone đồng bộ ngược xuống lại. Hiện bên dịch vụ bọn mình hỗ trợ gần 1000 điện thoại khác nhau.
thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
FerrariFXX
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình hack e72 xong thì không thể dùng nokia pc suite để import lại contact đã backup, có bạn nào gặp trường hợp này và giải quyết được thì cho mình biết với. Cảm ơn!
nguyen_bao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Qua một thời gian sử dụng mình tổng kết các phương thức sao lưu danh bạ của Symbian S60V3 như sau:
1. Đồng bộ với gmail (Hướng dẫn - english):
- Ưu điểm:
+ Cách này có ưu điểm là đồng bộ danh bạ với tài khoản gmail của bạn, có thể dùng với tài khoản google app. Nhanh, tiện, có thể chỉnh sửa trên internet.
+ Nếu bạn có nhiều thiết bị (VD: 1 em Nokia E63 và 1 em BlackBerry) thì có thể dùng cách này; Danh bạ 2 điện thoại và Gmail đồng bộ với nhau.
+ Có thể đồng bộ đa dạng các loại máy (từ winmo, Android, symbian,...)
- Nhược điểm:
+ Tên người trong danh bạ bị tách tự động thành Họ, họ đệm, tên. Việc tách tự động này có thể làm danh bạ hiển thị không đúng như ý bạn.

Minh sử dụng Sámung B7330. đan bị như vay. ai biết xử lý giúp minh voi. YM: nguyenbao272003@yahoo.com
em thấy đối với máy nokia đồng bộ bằng ovi là tiện lợi nhất rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019