Sắp mua Q10 , có mấy câu hỏi cần Ace chỉ giáo

minhmap2626
7/7/2014 5:10Phản hồi: 10
Mình đang kết em Q10 , gom tiền chuẩn bị mua mà còn lăng tăng mấy vấn đề , xin Ace chỉ giáo cho

1. Mua máy quốc tế simfree rồi vẫn sợ block đúng không ạ, làm sao để kiểm tra vấn đề này

2. Mình đọc thấy có rất nhiều trường hợp bàn phím Q10 bị lỗi quá nhạy ở phím hoặc lâu lâu bị double chữ lên ( vd nhấn a thành ra aa chằng hạn. vậy lỗi này là thường gặp , dùng Q10 phải chấp nhận hay là tùy máy mới bị , tỷ lệ này cao không ạ

3. Pin của Q10 tốt nhất trong các máy chạy BB10 đúng không ạ, bản rom nào hiện nay tốt nhất

4. Hiện nay Q10 đã có hàng dựng chưa , làm sao để mua được 1 em máy tốt, hạn chế vấn đề hên sui

Mong ACE giúp đỡ . cảm ơn rất nhiều
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua hàng smartcom thì chả có gì lăn tăn cả 😁
Ra chính hãng mà mua, lăn tăn chi cho mệt
Mac18
TÍCH CỰC
10 năm
1. Mua máy chính hãng
2. Đúng là có tình trạng này, check kỹ trước khi mua thôi.
3. Tốt thứ 2 sau Z30, cứ chơi bản update chính thức mới nhất, đừng ham leak chi cả.
4. Sắp có
mroctober
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mac18 Bác check bàn phím như nào? Mình tưởng hàng nguyên seal thì làm sao đc thử? Hay vẫn lắp pin, bật nguồn lên, gõ thử phím, thấy OK thì mua?
Mình chưa mua hàng mới bao giờ nên cũng lăn tăn.
cocconden
TÍCH CỰC
10 năm
@mroctober Trên BB10 có hẳn một app dùng để kiểm tra tất cả tính năng của máy,,, bao gồm phần cứng và mềm..
Mình cũng đag định mua, nhưng lăn tăn sau khi tham khảo:
_Lỗi bàn phím là 1 lỗi phổ biến của Q10(kể cả Q5) và là lỗi phần cứng ko phải p.mềm.
_Trên crackberry có hẳn một chủ đề dài mấy chục page (>40) về lỗi này.
_Ở vn,Khá nhiều bạn confirm đã dính lỗi này và để bảo hành là 60 ngày vì gửi máy sang Sing thì phải. 😔 (hi vọng là mình nhớ nhầm).
_Nếu bạn dùng rất rất nhiều bàn phím thì sớm hay muộn cũng dính ?!!
_Một vài bạn có xác nhận tháo bàn phím ra (khó và phải rất cẩn thận không đi cả máy) thì sau khi vệ sinh lại là ok: do lệch gì đấy vì bấm nhiều ?!!
-Do đó mình quyết định không mua nữa, gom tiền chờ Classic thì fix 1 em.
Hiện tại happy với 9320 smartcom và 2 battery của em nó. Đủ dùng !😃
@Thcomcom e dùng chưa thấy mấy cái bác nói trên . bàn phím nào dùng lâu nó cũng phải có vấn đề .còn mới dùng mà bị thế thì chưa thấy .đến cái bàn phím t9 có vài phím . dùng mấy năm còn chả sao nữa là bàn phím qwerty 😁
@topbds123 chưa bị chứ k phải k bị nhé bác. tùy bác nhấn nhiều hay ít thôi, ít thì lâu, còn nhiều thì khoảng vài tháng sẽ bị
Mấy ngày tìm hiểu sau khi em ý down giá...thông tin với lo lắng nó cứ như thế này thì người nông dân biết phải làm sao ?!!!!
tienduc211
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh dung tu thoi 88xx,97xx,99xx.co danh gia la ban phim bb rat ok,thich nhat la trckball.q10 thi chua dung.neu ban ket e no thi cu tim may cho uy tin ,chinh hang ma ruoc e no ve.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019