Sẽ không có thiết bị chạy BlackBerry 10 tại sự kiện tháng tới

Didu
28/4/2012 12:11Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
vote cho phong cách lề mà lề mề một phong cách bb một phong cách cụ già
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@V2TV2T não phẳng lượn đi cho nước nó trong. đi to mồm từ htc giờ mò qua tận bb. về mà lập bàn thờ rồi đặt em Apple lên tôn thờ tiếp đi. chê chi người khác lề mề trong khi Apple cũng 1 năm mới ra hệ máy mới thôi. tiễn vong
chắc rim lại nói < 1 time nữa>
Vậy có nghĩa lấy 99 thử nghiệm bb10 thì mình nghĩ 99 mình update lên được chăng
@mrdung12345678 nếu có thể thì RIM đương nhiên sẽ có OS 10 cho 99 rồi. vì k có lý do gì mà họ lại để 1 sản phẩm khủng thế bị lỗi thời
chip 1.2 thì chắc quá đủ, nhưng bbx có vè khác nhiều so với bbos nhỉ
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Cơ hội lại vụt bay rồi RIM ơi!
Không sao cả, rất đơn giản là mình ko thích BB.
chờ đợi thì cũng vừa vừa thôi chứ..chờ mấy tháng nữa nó ra mắt rồi chờ thêm vài tháng đợi nó bán ra
MXI
TÍCH CỰC
12 năm
Blackberry chỉ có 8700 và 9700 là để lại ấn tượng sâu sắc với mình nhất, mấy con còn lại chẳng có gì nổi trội
rim chậm chạp quá .phá sản là chắc chắn ruồi
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại chờ đợi, BB lại chơi kiểu bất ngờ rồi 😃
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì sản phẩm con cưng phải làm cho kỹ chứ 😃 đợi chờ thui. chứ không mắc công ra đều đều thì con gì hấp dẫn.
@emlaDuc chắc pác này viết chữ apple để bàn thờ thờ đây. còn thờ hơn cả ông bà cha mẹ luôn hay sao mà ca tung apple thế. nó chỉ là cái dt phục vụ mình chứ ko phải là mình phải phục vụ nó. dt hàng nào cũng được miễn là nó phục vụ mình tốt la ok.
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yockd bạn đọc kỹ dùm mình có tôn thờ apple đâu. có cái nèo apple trong tay là cho ra đi sớm... mình chỉ thích dùng bb thôi
Chỉ hi vọng 9900 lên được OS10 😁
đek thèm quan tâm nó là cái gì, nhưng nó là dòng cảm ứng thì cũng cóc thích, ra qwerty thì còn mong chờ, ra cảm ứng chả có nghĩa lý gì, thị trường đầy rẫy ra, iphone là quá đủ!
đến nước này rồi mà RIM vẫn còn ì à ì ạch thế này thì..., lo lắng cho sự chậm trễ này là do đang bế tắc hay RIM muốn tập trung tất cả cho BB 10 hoàn thiện nhất vậy?
đợi dài cổ, cứ lùi ngày ra mắt như này chán thật. thà giới thiệu cái BB10 này muộn hơn mình đỡ phải hóng như này
Mình thấy khoái cái giao diện trên Playbook quá, rất mượt! Mong là thế hệ OS tiếp theo của BB sẽ còn mượt mà hơn nữa! 😁
deancruz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ối! Lại delay! Haizz.... Thôi ngồi chờ tiếp vậy! Nhưng chờ xem chứ không có tiền mua. Anh IcedT đừng có me me chọi đá nhé :pudency:
Thế là lại phải tiếp tục ngồi mút mòn cả đá rồi
hung.le272
ĐẠI BÀNG
12 năm
:-<. Dành cho dev. Hy vọng mấy hôm nữa sẽ biết BB10 trông nó như thế nào và nó sẽ hoạt động ra sao.
Mình nghĩ là nó được phát triển để trở thành HĐH cho cả điện thoại lẫn máy tính bảng.
Câu này mình nghĩ nên sửa là "sẽ có nhiều thiết bị chạy nó(HĐH) được giới thiệu"_ Đây là ngu ý cá nhân. Vì e thấy câu trên nó ngược ngược sao ấy.
Điều này khiến mình nghĩ khả năng RIM cấp phép cho những hãng sản xuất phần cứng khác phát triển thiết bị sử dụng BB10 là khá cao.
Cái này hình như là cũng đã có 1 vài thông tin trước đây đã nhắc tới.
Mình cũng hy vọng khả năng này thành hiện thực, tuy rằng điều đó có thể làm cộng đồng sử dụng BB từ trước tới nay bị loãng ra (Vì thiết bị chạy BB10 không hẳn đã là máy điện thoại BlackBerry nữa, cũng như máy tính bảng chạy BB10 không hẳn là PlayBook). Nhưng số lượng khách hàng của RIM sẽ tăng nên và đương nhiên kết quả thu được là doanh nghiệp sẽ đứng vững và phát triển không còn thua lỗ hay tụt lùi nữa.
Nếu điều này là sự thực biết đâu trong 1 tương lai gần ta sẽ thấy máy Sony hay HTC hoặc Samsung có thể là sản phẩm của 1 hãng sản xuất phần cứng nào đó chạy HĐH BB thì sao. Có thể nhiều fan BB cho rằng như thế là mất đi phong cách BB, mất đi chất BB... Nhưng theo quan điểm cá nhân mình (cũng là fan ruột BB). Nếu họ làm được điều này, doanh nghiệp chủ quản là RIM sẽ tồn tại và phát triển đông thời với điều đó thì BB OS sẽ còn đất sống.
Nhưng mình không hy vọng nó trở thành hệ điều hành mở như android. Vì như thế nó sẽ bị tùy biến khá nhiều. Điều này mới dễ làm mất cái chất, cái độc của BB.
Mình vẫn sẽ nói câu mình thường hay nói về bb. Cái chất, cái riêng của nó không chỉ nằm ở phần cứng( ở đây chủ yếu là bàn phím). Mà có nó còn nhiều thứ khác nữa. Nhất là cái HĐH. Hy vọng BB10 không mất đi những gì truyền thống trên BBos.
Hi vọng rồi lại thất vọng....Nhung hi vọng Rim sẽ tạo đc bước đột phá mới.....
Trong quá trình chờ ra sản phẩm mới đó đề nghị tềnh êu của mềnh xuât xưởng ngay một em với hình thức của 9900, bỏ cảm ứng màn hình, nâng cấp auto focus, khắc phục lỗi nguồn và down giá bằng 1/2 9900 bây giờ đê.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019