Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Seeder Full v2.0 mới I(trả fí)+Clip so sánh-Tăng độ mượt ngang ngửa iphone cho thiết bị android

pretty.boy70
19/2/2013 7:1Phản hồi: 70
Seeder Full v2.0 mới I(trả fí)+Clip so sánh-Tăng độ mượt ngang ngửa iphone cho thiết bị android
Ứng dụng giảm lắg cực kì hiệu quả!!!​
Nhiều tác vụ Android chạy chậm hơn bình thường: chúng tiêu thụ một lượng lớn dữ liệu ngẫu nhiên từ "tài nguyên" máy hạn hẹp. Dữ liệu ngẫu nhiên được sử dụng để tạo ra các "key" và "mã nhận dạng" trong SSL và wifi, khi bắt đầu 1 process (tác vụ) mới, và trong suốt quá trình giao tiếp bên trong giữa hệ điều hành và phần cứng.​

Dữ liệu này (entropy) bị tiêu tốn lãng phí, và là nguyên nhân gây lắg cho thiết bị.

Seeder là ứng dụng cho người dùng đã root máy. Nó làm giảm bớt MMC I / O bằng cách kéo dài hàng đợi I / O, cho phép I / O lập lịch để cho tốc độ nhanh hơn, và liên kết lại các dòng lệnh để tăng sự mượt mà cho thiết bị.

Trên một số thiết bị, ứng dụng tải nhanh hơn đáng kể (đặc biệt lớn như Facebook, Chrome, và Youtube), và nhiệm vụ chuyển đổi trở nên dễ dàng. Ít hình ảnh "trục trặc" xảy ra.

Điện thoại cần phải ROOT để sử dụng ứng dụng này.

** Chú ý **
Ứng dụng này không tăng hiệu suất tài nguyên, mà là loại bỏ một số "vấn đề" gây lắg cho thiết bị ( như là: app đã đóng băng, cảm giác "rít" hoặc lắg khi lướt trên màn hình, sự chậm trễ trở về màn hình chủ, vv). Hiệu ứng này có vẻ là hiệu quả hơn khi kích hoạt dịch vụ RNG.

Hình ảnh về app:

Clip trải nghiệm so sánh trước k có & sau khi đã cài Seeder​
Chi tiết:​
Link Mega / Zippyshare / Kleii tốc độ cao:​
Seeder Full v2.0 apk (mới nhất trên gg play)​
More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn

P.S: Nếu vẫn thấy khó hiểu thì mời anh em đọc từ 1 nguồn bài viết trên web:
Những thiết bị Android "cổ" thường gặp phải tình trạng lag giờ đây sẽ không còn phải lo lắng nữa.

Sự khó chịu thường gặp nhất của những người sử dụng Android có lẽ là tình trạng thiết bị hay bị lag, tình trạng lag có thể ít gặp với những thiết bị có cấu hình cao hoặc sử dụng ít phần mềm. Nhưng với những thiết bị “cổ” thì lag làm cho người dùng cảm thấy vô cùng khó chịu khi thoát khỏi ứng dụng và quay về màn hình rất chậm.
Mới đây, một thành viên của cộng đồng XDA với tên lambgx02 đã nghiên cứu tận gốc vấn đề và đưa ra một ứng dụng rất đơn giản để loại bỏ tình trạng lag trên những thiết bị Android. Ứng dụng này sẽ giúp cho các phần mềm khởi động nhanh hơn, màn hình chính khi chuyển trang sẽ không bị trễ và chiếc điện thoại hoạt động hiệu quả hơn. Tất nhiên, thiết bị phải được Root mới có thể sử dụng được phần mềm này.

Ứng dụng này mang tên Seeder và có dung lượng rất nhẹ, sử dụng ít RAM nên người dùng hầu như không phải lo lắng về việc ứng dụng này sẽ làm ảnh hưởng tới quá trình hoạt động của máy. Ngay sau khi ứng dụng được ra mắt, rất nhiều thành viên thuộc cộng đồng XDA đã lên tiếng khen ngợi ứng dụng này.

Quảng cáo

Quảng cáo

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link có tải dc đâu @.@
@biglove303 mình đã kt link...link vẫn tốt mà bạn!
@biglove303 link vẫn download đc nhé bạn 😁
sangmeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho thêm hướng dẫn sử dụng đi bạn ơi! Xin lỗi vì mình cũng gà lắm!
@sangmeo cài đặt,trên đầu có on/off,tick chọn hết,có 1 cái chọn thì chọn dòng đầu tiên,dòm cuối màn hình có 1 thanh màu xanh nước biển,nếu nó ghi 4096 thì ok
mình cai` seeder kèm pimp my rom trên s2 nền rom stock 4.12 mượt mà ^^!
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xbike7823 có hao pin ko bác ?:oops:
poweronline
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht sao bác ko tự test và cảm nhận đi mình mới xài cũng chưa nói chắc đc
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@poweronline nhiều ý kiến vẫn hơn chủ quan mà
với lại máy dt mình mới mua đc 2 hôm
Luffy95
TÍCH CỰC
11 năm
cần dk nick khi down e k có nick sao down h
@Luffy95 bạn đăg ký free mà....chỉ up link Mediafire thì lại die nữa....
phần mềm này có đăng rồi ver 1.0
@lucifer01 Ver 1.0 là bản free nhé bạn. Mình cũng sài bản này đc 1 time rồi. Hiệu quả + giảm lag.

Gửi từ V8403 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào test rồi cho ý kiến cái coi
em dùng note 1 mà chưac cài nhiều phần mêm nên khó cảm nhậno_O
cảm giác mượt hơn thôi chứ thực sự không ăn thua lắm - đã dùng 1 thời gian và đã gỡ
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam_theman1221
nêu mà vậy thì google đã tối ưu được rồi
vì người ta vẫn biết android ko mượt như ios và window phone
Này tùy máy hay sao hoặc hiệu quả ảo.
mượt hơn chút thật
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Crystal199 mượt gấp đôi không bác hay chỉ chút tí ti thôi
@quykhanhht
không đến gấp đôi bác a
nhưng mà có thể cảm nhận đc rõ rệt 😁
poweronline
ĐẠI BÀNG
11 năm
để test thử
poweronline
ĐẠI BÀNG
11 năm
mượt hơn thiệt thanks chủ thớt nha
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
có hao pin không bác, sợ nhất tốn pin vì đang dùng con note 1 cũng chả mặn mà vụ pin em nó
@quykhanhht
theo cảm nhận của e thì thấy ko hao pin bác ah 😁
Ko hao pin...ko ăn ram....bật lên là chạy....có 1 số kernel ko hỗ trợ....cẩn thận xung đột file sym..

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Cập nhật clip:
Clip trải nghiệm so sánh trước k có & sau khi đã cài Seeder​
Chi tiết trang 1:​
Cái này mình dùng lâu rùi mượt hơn hay ko thì ko biết nhưng đo nenamark từ 42fps lên 45fps

Sent from my ELF-II using Tinhte.vn
Link Kleii đã tốt r nhé a e!
Cái này minh dùng lâu rùi. Nhưng chỉ dùng bản free thấy cũng khá mượt. Bây giờ có bản này roi ngon hết ý. Minh van down bang đt đc mà. Tks bác thớt nhiều.

Gửi từ V8403 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
lanhthuan
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cài và đang cảm nhận
tình hình là link không tải được . ai up lại cho e xin với
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Qs12 mình vừa úp lên mediafire cho bạn
bạn thật dễ thương :oops:
http://www.mediafire.com/?qsnt3x5qdmx7q98