Sennheiser tổ chức kỉ niệm 20 năm ở Châu Á và hướng đến tương lai

cuhiep
4/12/2012 18:47Phản hồi: 67
Sennheiser tổ chức kỉ niệm 20 năm ở Châu Á và hướng đến tương lai
Mình vừa tham dự sự kiện kỉ niệm 20 năm có mặt tại Châu Á của Sennheiser ở Singapore. Trong chuyến đi này mình đã được chia sẻ những thông tin về sự thành công của Sennheiser ở Châu Á trong vòng 20 năm qua và mục tiêu của họ trong những năm tới. Mình cũng được dẫn đi thăm văn phòng, phòng trưng bày, phòng thử âm thanh, sửa chữa... cũng như tham dự một bữa tiệc hoành tráng kỉ niệm sự kiện quan trọng này. Mời anh em xem qua.

Trong 20 năm có mặt ở Châu Á với điểm khởi đầu và điều hành từ Singapore thì Sennheiser đã mở rộng ra các thị trường như Hàn Quốc, Thái Lan, Mã Lai, In Đô, Philippines và Việt Nam cũng như các nước lân cận với hơn 40 nhà phân phối. Ở Việt Nam thì SVHouse là nhà phân phối độc quyền Sennheiser từ năm 2010 và mới đây Sennheiser và SVHouse đã mởi cửa Brandshop Sennheiser đầu tiên ở Việt Nam trong Vincom A.

Mục tiêu trong 5 năm tiếp theo của Sennheiser ở Châu Á là tăng gấp đôi doanh số đồng thời cân bằng giữa thị trường Singapore và Hàn Quốc với phần còn lại của Châu Á. Bên cạnh đó Sennheiser còn đặt mục tiêu dẫn đầu thị trường Singapore và Hàn Quốc trong 5 năm nữa. Một mục tiêu khác mà người dùng chúng ta thường không thấy là thị trường thiết bị chuyện dụng trong lĩnh vực phát thanh, truyền hình, hiện Sennheiser cũng rất mạnh trong thị trường này và đặt mục tiêu dẫn đầu thị trường Châu Á trong năm năm nữa.

Trụ sở của Sennheiser ở Singapore nằm trong khu công nghệ cao ngay gần trung tâm, ở đây có đầy đủ các khu vực để bạn có thể trải nghiệm các thiết bị âm thanh mới nhất, cao cấp nhất của Sennheiser. Chúng ta có một cửa hàng dạn mở để mọi người có thể thử các dòng sản phầm ở đây bất cứ lúc nào. Một phòng âm thanh cao cấp để trình diễn các công nghệ âm thanh mới của Sennheiser cũng như các tai nghe thuộc hàng cao cấp như HD800, HD700...

Tại trụ sở này ở Singapore thì tai nghe cũng như các thiết bị âm thanh khác của Sennheiser từ các thị trường Châu Á khác cũng được gửi qua đây để sửa chữa cũng như bảo hành. Các thiết bị từ bình dân như những chiếc tai nghe đến các chiếc Microphone cao cấp của các ca sĩ nổi tiếng hay các chiếc HeadAmp hàng chục triệu đồng cũng được trưng bày tại đây. Được biết sắp tới Sennheiser cũng sẽ mang tai nghe in-ear cao cấp nhất của hãng là IE800 về Việt Nam.

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao cu Hiệp không rủ mình đi cùng cho vui vậy?:p. Mình mong rằng, các sản phẩm công nghệ chất lượng cao sẽ ngày càng phổ biến tại VN để anh em đam mê công nghệ có thêm nhiều cơ hội để trải nghiệm.

Cám ơn cu Hiệp vì bài viết bổ ích!
Bao h có vé đi Mễ bác cho em đi ké nhá :oops:
Nghe bằng tai nghe cao cấp thì mới hiểu thực sự cái hay của âm nhạc, phiêu theo âm nhạc mới thấy sướng... Nghe bằng cái này mà kĩ thuật thanh nhạc không có hoạc quá kém như ca sĩ thị trường Vn thì thôi rồi. HKT hết ... 😁
@hoanglongls Hầu như ai chả muốn cảm thụ âm nhạc như bác phán ... đáng tiếc hàng Sen này dân có $ mới đú nổi ... 🆒
Thiết bị âm thanh này cao cấp quá, tớ chỉ nghe tai nghe theo may thui như vậy là đủ cho cảm nhận âm thanh của mình rùi
Kowboy
CAO CẤP
11 năm
@phaikodo
😁:D:D

Làm kon Sens là bạn sẽ thấy khác biệt 😃
@phaikodo bác cứ thử tai tầm 2 3triệu thì sẽ thấy nó 1 trời 1 vực ngay ^^! xưa e cũng nghĩ như bác rồi sau này dc chạm vào mấy con beats vs bose nên tư duy nó ra khác hẳn ^^!
Kowboy
CAO CẤP
11 năm
a Hiệp đi Mĩ rùi về Sing, thế Ku Khang a có đem cháu theo ko nào hay đi vs Chị thế 😁:D:D
Không dành cho tai trâu như em rồi. Với em thì trừ phi âm thanh quá tệ còn lại thì mọi thứ đều như nhau (âm thay tốt hay âm thanh tốt hơn cũng như nhau)
Sắp tới tận thế sao ko ai vào commet nhỉ ;)
@thanhloivip7777777 Từ từ, có chít thì cũng cmt chứ lúc die rùi có mún đâu có được
Naron-K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài con CX300II, cơ bản khá hài lòng.:p
Hi vọng em IE800 về thì tinhte sẽ có buổi offline đi nghe thử😃
Thích Senheiser rất đẳng cấp. đang sài 1 em thường thôi mà đã quá sướng không biết mấy e trên trời kia chắc tê tái hơn nhiều
@jack1202 ok đang dùng con mx880 mà đã phê rồi nè
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Đẹp quá!
Nhìn người ta mà ham. VN chả sx đc j :\
@galabuon Muối.
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn đeo thử và cảm nhận con IE800 quá,đeo con creative 830 cùi bắp hoài chán wá 😔
truymenhlk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bobear Em có con CX215 nè...😆
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truymenhlk Bữa nào cho anh mượn nghe 1 2 bữa xem, tầm 1củ thì con đó bá đạo rồi @@
để tìm hiểu nó là cái giề
Châu á tương lai đang rất xán lạn😆
Tai nghe hảng này cũng chẳng thua gì Beat nhỉ?
@hieu xdav Bác có muốn ăn nguyên cái tủ lạnh thì nói cho đường hoàng nhé
@cutamthat Thật sự thì mình hiên không và chưa có $ để mua con nào của 2 hảng này cả.
@vuong_tieu_nhi Đúng là thế thật !:oops:
@machao_mengqi Tai beat xấu hổ khi nêu ra với sennheiser bạn à

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
có ai xài con MX680 chưa ? cho mình vài cái đánh giá với
Được tham dự thì hay quá rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế