Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt
Service Book được chỉnh sửa để không chỉ cung cấp khả năng GPRS/EDGE cho trình duyệt mặc định, sử dụng MMS mà còn kết hợp các tính năng khác vào chung một file Service Book như FaceBook, tra cứu danh bạ điện thoại hay khả năng tự chuyển đổi GPRS/Wifi cho trình duyệt BlackBerry.

@TIPs:

• SB MySB để mặt định sẽ tự đông switch (ROAMING) qua từ Packet Data (GPRS/EDGE/3G) ===> WIFI khi bạn ở khu vục có WIFI và đã kết nối vào Thành công. Khi bạn tắt WIFI hay ra khỏi vùng phủ song WIFI thì se tự đông Switch trở lại Packet data (GPRS/EDGE/3G).

• Dành cho tất cả các mạng- Các bạn set Browser Config sang MySB nhé, Mobifone thì bất cú Config nào cũng được, các bác cần bổ sung gì thêm cho xin ý kiến nhé.
  • Về phần MMS một số bạn receive báo đèn đỏ mà ko hiển thị được hoặc nhận được thông báo "Not retrieved Yet các bạn vào Options/MMS" set lại như trong hình dướ nhé

Cập nhật:

19:43pm Dec-26 2009

• Uploaded "Service Book Fix loi Email sending cho Mobifone va Viettel.rar" sửa lỗi không gửi được EMAIL khi dùng nhanmail và berymail của 1 số bạn feedback về. Thue bao Mobifone va viettel, các dòng máy có/không có wifi các ban giải nén file đính kèm mình attached bên dưới và restore SB phù hợp với máy mình nhé.

02:15pm Nov-18 2009

• Upload "Viettel-SB Full-Fix-MMS - Browser.rar" sửa lỗi 1 số máy ko sd được "SB VIETTEL" trong Browser, Cám ơn các bạn đã cho thông tin phản hồi. Các bạn tiếp tục test bản này và cho mình report nhé 😁 :D :D .
  • Tình hình là 1 số softs chạy background của BB hay chạy ngầm trong system. để đảm bạo ko bị "cache" các thiết lập củ của SB củ gây ra. các ban nhớ xóa hết SB củ trước rồi hãy restore SB mới vào, restore xong các bạn Reset lại BB để các cài đặt mới hoạt động tốt hơn

03:50pm Nov-17 2009

Quảng cáo

• Upload "IPDEditor.rar" Kết hợp Winhex để làm các SB này, Các bạn có hứng thú về SB và thích BB có thể nghiên cứu thêm nhé.

10:45pm Nov-17 2009

• Added SB "Viettel-SB Full-Fix-MMS.rar" , fix lỗi ko nhận MMS được của mạng VIETTEL , chưa kiểm tra thực tế với SIM Viettel ,các bạn kiểm tra hộ nhé., Trước khi restore SB này các bạn phải xóa hết SB củ sau đó Alt-SBEB để Restore SB này.

02:00pm Nov-16 2009

Quảng cáo

• Added SB "Viettel-SB Full.rar" , chưa kịp kiểm tra thực tế với SIM Viettel nhưng vì các bạn nóng lòng hối quá nên đánh liều úp càng lên các bạn kiểm tra hộ nhé., Trước khi restore SB này các bạn phải xóa hết SB củ sau đó Alt-SBEB để Restore SB này.

11:30am Nov-16 2009

• Added SB "VINAPHONE SB-WithoutMMS.rar" , SB cho mạng Vinaphone, tạm thời chưa hổ trợ MMS 😃

• Trước Khi restore SB này các bạn nên xóa hết SB củ cho sạch sẽ rùi hãy restore SB mới này vào nhé. để đảm bảo các thiết lập mới hoạt động tốt ko bị "cache" ServiceBook củ

8:15am Nov-14 2009

• Thêm SB Facebook Cho "Mobifone" và "Other network" như nhiều bạn yêu cầu
  • VIETTEL đã làm xong nhưng chưa test ổn BUG nên các bạn chịu khó chờ nhé , mình kiếm a bạn có cái xài viettel test tránh tình trạng như hôm 13-Nov up lên gây cho nhiều bạn bị lỗi ko đáng có;)
  • Các bạn theo dỏi tiếp ở trang 6.

6:30am Nov.14 2009

• Upload lại "other network.rar" => sửa lỗi ko vào GMAIL của các mạng khác + bổ sung Tra mã vạch (thay thế wikipedia).
  • Service Book Mobifone đầy đủ attached name:
  • Mobifone-SBsửa lỗi 1 số máy ko vào được GMAIL, bổ sung Tra Mã Vach (Sưu tầm từ SB của bạn bookfree : http://www.tinhte.com/forum/t274173/).
  • Tính năng tra danh bạ của wap xalo.vn mình kết hop (cứ cho là ... nâng cấp 😃 ) thêm tính năng tra danh bạ cho Servicebook này (Dùng BB Browser) và chỉnh sửa SB Name cho đẹp hơn.

@BUG:Các bạn đã load SB các bản trước của mình up hôm 13-Nov 2009 nếu thấy trong SB có internet IPPP thì xóa đi để fix lỗi ko vào được GMAIL App và 1 số phần khác nhé

@Tham khảo: Máy mình không có SB facebook trước giờ vẫn sd facebook online tốt nên mình ko để SB facebook trong đây (lý do là máy mình cũng ko có SB Facebook) tuy nhiên vẫn kết nối tốt trừ Version 1.7.0.18 do mình ko có BIS

FaceBook và MMS

Cách cài đặt:

• Trên điện thoại vào Option/Advanced Option/Servicebook.
  • Bấm ALT+ S B E B
  • Khi đó sẽ hiện "Legacy SB Rétore Enabled".
  • Bây giờ thì bạn dùng BlackBerry Desktop Manager để restore file ipd vào trong BlackBerry của mình. File Other Network dùng cho mạng Dành cho tất cả các mạng khác- Các bạn set Browser Config sang MySB nhé, Mobifone thì bất cú Config nào cũng được, các bác cần bổ sung gì thêm cho xin ý kiến nhé..

[relate]"service book"[/relate]
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bunonbich
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nói rõ hơn được ko....................?
đã bổ sung Screenshot 😃

này thì 30 ký tự :p
bunonbich
ĐẠI BÀNG
14 năm
e đã thử và thấy rất good!phần tra danh bạ thì khỏi chê luôn.
thankssssss
bác hướng dẫng giùm e với đc k?
sao mà e đọc thấy tùm lum quá, ở trên có 1 web Facebook 1.6.0.xx các bạn download ở topic http://www.tinhte.com/forum/t301615/ để down rồi xuống dưới có 4 file để down nữa, k biết cái nào dùng cho cái nào hết.
bác hướng dẫn e làm với, thanks.
@bunonbich bác dùng cái sb nào đó nhiu file quá không biết chọn
kết mỗi cái tra danh bạ dt 😁 tích hợp luôn vào Broswer như một tùy chọn Search quả là thông minh đấy bác ạ :D
Final2.rar đã ổn định hơn cho phép download file dung lượng lớn 😃
Cái SB này có hổ trợ gửi nhận MMS cho mạng Viettel không vậy bác ?
bác ơi edge viettel mà sao em load other network thì sang mo bi
tóm lại là em xài viettel ko gửi đc mms
Bác ơi. chém thế nào bây giờ. e xóa hết toàn bộ SB cũ rồi mới REstore cái Orther cốt chỉ để có Brower và MMS để làm việc mà chỉ đc 1/2 nhu cầu. E ko dùng đc MMS vì trong SB của bác vào máy e ko có MMS như cái hình của Bác. Giúp e nhé.
E dùng BB 8300. Bác biết lỗi thì fix giúp e nhé.tks bác nhiều
chỉ có viettel gửi cho viettel thôi. cả mobifone cung vậy. chỉ nội mạng thôi vì các mang chưa hỗ trợ gưi cho các mang khác. bác có thể gọi cho tổng đài sẽ rõ hơm
@thaiminhan bạn ơi có cái service book nào gửi và nhận MMS mạng VT cho 9650 ko? giúp mình với
lemahu
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bác ới,bác nào pro hướng dẫn e cách làm SB với
mấy pác cho hỏi 1 câu lạc đề 1 chút, vì chả bít hỏi chổ nào cho tiện là: sao em 87g của tui khi nào trang xalo.vn thì font chữ nó cứ toàn ô vuông ô vuông ... ko hiện rõ đẹp như hình pác chủ đăng vậy ........?
máy bạn ko hỗ trợ Font chuẩn UNICODE tổ hợp nhé....

mình đã thử cái SB này... very good...😃 ace tinhtế nên Restore vào nhá :laugh8kb:
nhưng mà chả thấy cái MMS đâu. híc... mình dùng Vịtteo và đã restore Other nerwork....nhưng vẫn ko có.😔
Ban phải dung SB nào có MMS cho viettel truoc sau đó restore SB của minh sau (làm kỹ theo hướng dẫn đầu bài
Không được bác ơi , đang dùng viettel có MMS theo hướng dẫn của bác restore SB Other Network vào nó hỏi restore đè lên cái cũ không click yes , thế là không thấy mục MMS ở đâu nữa , mà cũng mất luôn servicebook của facebook 😔
SB mới có khắc phục được tình trạng thay sim không....?
không có SB nào khac phục duoc cái này đâu bạn. đó la 1 tính năng bảo mật khi nào bạn dung qua BIS hay BES sẽ rõ hơn 😃 minh ko dám giải thích sợ từ ngữ lủn củn mấy cao thủ chém cho :p
neu muốn biết qua YM nhé 😁
will
TÍCH CỰC
14 năm
Đang test bạn ơi. mới restore cái final2 vào. Browser chạy ổn, còn thằng nhanmail.com tự nhiên đứng không chạy qua wifi nữa. đang reset máy xem sao.

W dùng mobifone.

Kiểm tra tất tần tật thì thấy như sau:
Browser hoạt động tốt. Operamini hoạt động tốt.
Aerize WifiX hình như toi không còn tác dụng vì:
-GSMS không kết nối wifi được nữa (trước dùng tốt với wifi bằng WifiX ép chạy trên wifi)
-MMap không kết nối về mapvn.net được nữa (trước cũng dùng WifiX ép chạy tốt trên Wifi)
-Gmap cũng thế không connect về mobimaps.clients.google.com bằng wifi được nữa (trước dùng wifiX ép chạy tốt)

MMS thì chưa thử.

Bác xem lại hộ em cái. Thêm được cái hay trong Browser mà phải trả giá cao thế thì không ổn rồi.

Thử cái Othernetwork cũng thế luôn.

W quay về với SB của bác meoluoi V2 lại đây. chờ tin tốt của các bác.
Tình trạng giống như vậy luôn , cả facebook cũng khồng còn kết nối qua WIFI bằng WIFIX ... :no6xn:
Không biết các bác đã fix để aerize wifix chạy được với em SB này chưa, em vừa thử mầy mò trên Bold rom 5.0.0.9 (cũng mắc lỗi các soft không dùng sóng wifi qua wifix được nữa) thì rút ra nguyên lý là cứ để nguyên wifix thế, soft nào ko dùng được wifix thì xóa đi cài lại. Em đã thử với Gmail và Gmaps, đều ngon.
bác làm cái tra mã ĐT rồi sao ko làm luôn cả cái tra mã vạch trên nó nữa nhỉ?
http://www.tinhte.com/forum/t296775/
phiên bản kế tiếp sẽ làm cho viettel + tra mã vạch 😆 các ơn các pác ủm hộ. wifiX thì mình ko xài nên ko biết còn GSMS và nhận mail, Gmail,MAP,shangmail chạy tốt, đã test 1 SIM viettel phục hồi ko mất MMS nhưng để mình làm riêng 1 cái SB cho viettel cho các bạn dể sử dụng 😁
Không được cái kia cũng phải được cái này chứ 😃
Bác làm SB mạng Viettel cho tốt nhé :D
Thanks bác thaiminhan
Sao e không có mục MySB nhỉ? e dùng vina . Máy 8707g Os4.2. gúp e với!
ntv121
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái dzụ này nghe hay nhỉ, em phải down liền, lại có cái để vọc. tks chủ thớt.
Ủng hộ tinh thần bác đã nghiên cứu Edit SB. Nhưng bác có thể sửa service book của viettel 3.0 rồi tích hợp thêm Thanh SEARCH như thanh search danh bạ thì good. Về cơ bản SB 3.0 của viettel do bác arwom phát triển đang rất good, bạn tích hợp đc điều đó thì good hơn, về cơ bản bạn chỉ Edit thêm mục search, vừa nhanh vừa chắc chắn cho anh em sài viettel.
Em sẽ luôn theo dõi tiến trình của bác giành cho SB viettell 3.1 này, e xin đính kèm file đây cho bác tiện edit
SB Viettel 3.0 (arwom).zip
Cũng có ý định đó mặc dù không phải là dân mua bán Sim số như bác 😃
Thanks bác mặc dù người được tặng không phải là mình 😁

ac ac, em không có mua bán sim số :no6xn::no6xn::no6xn: em làm về nghành ôtô và em thích dùng nhiều số các mạng khác nhau.
Hihihihihi thanks 2 bạn nhiều. ko cần thiết phải có SIM VT đâu. có chỉ để test xem chạy hay ko thôi. mình đã làm xong SB Viettel rùi tuy nhiên chưa chạy thử , các bạn kiểm tra và cho ý kiến nhé 😁 :D :D
File Servicebook của Viettel đâu bác , sao chỉ thấy SB của mobifone và other network ... 😕
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
sb này chạy có vẻ ổn, có tích hợp cả danh bạ dt bàn nữa tiện check địa chỉ,hehe

Bác vào chỗ tùy chon hay cấu hình gì đó chọn tiếng viet cho black bẻyy là được
là chỗ nào pác ui, ko tìm thấy chỗ chỉnh font. Mà lạ 1 cái là sao vào BáoMới.com thì lại ko bị mà vào Xalộ.vn thì lại bị ô vuông nhểy ....
không biết tạo sao kon 8700c của em ở chỗ "Browse config" em đã "change option" rồi mà chỉ có "mobiphone" thôi vậy bác?😕
em dùng vịt teo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019