SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

zodanh2102
27/2/2011 14:18Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doremi297
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo em pm này rất hay nếu các bác thường xuyên dùng những sóp nặng, và phải thay đổi thường xuyên để phù hợp, nhưng như thế sẽ hại máy, nếu k thì nên dùng bình thường thì máy sẽ bền hơn.
Mình dùng cho dell streack nóng và lag quá
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Set trên LG p500 như nào là ok nhất hả các bác?
viet2412
ĐẠI BÀNG
13 năm
treo đâu rê bán thịt chó rồi ra quán bao nó thay cho con 800 vô là được :banghead:

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:06 PM ----------

max có 600 thi lên sao được nữa bạn.
min la 122 rồi con kéo gi nữa.ban thich thi tùy chỉnh trong giới hạn đó thôi :showoff:
Cái gì mà "treo đâu rê bán thịt chó rồi ra quán bao nó thay cho con 800 vô là được " đừng có hót nhằng người ta không biết mới fair hỏi chỉ vớ vẩn nếu không biết thì cũng đừng nói như vậy.
Xt720 dowload milestone Overlocloock nhé nhớ là dùng cho Xt720 thì dow ver 1.4.3.1 . dùng thằng này overlock lên được max 1200 nhưng chỉ để 800-1000 thôi . Sau đó dùng SetCPU để set như bác chủ đã nói.
.
Q-S10 mình chưa có thử nhưng chắc cũng như vậy thôi. Nhớ fair Root máy bạn nhé
cái này do rom cook người ta can thiệp vào trong kernel mới lên được. còn xài rom zin thì chỉ vậy thôi
sao mình dùng O1 mà setcpu max cũng chỉ 600mhz thôi vậy bạn @@ chẳng khác nào mặc định bạn bít làm thế nào để ép xung lên ko
Kin_92
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn phải root máy! Cài custom recovery, xong install cái kernel dùng để set cpu vào. Chi tiết thì cứ google!😁
haian
ĐẠI BÀNG
13 năm
em i5700 thì set thế nào được các bác nhỉ.? set như thế chơi game có ổn không? mình newbe nên chưa bít nhìu lắm. load kenel là gì vậy?
truymenh_tv
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ép xung con 600 Mhz lên 748 Mhz, chạy nuột 😁
Mình sài X10, để mã, min nhiu là ok nhất ....? có ai bít chỉ mình cái ^^
P500 sau khi ép xung max > 800 thì máy bị treo luôn, mà lại check vào load on boot nữa, nên mỗi lần tắt máy xong, khởi động lại là nó lại set > 800 -> treo máy...
Có cách nào skip nó ko? ko muốn up rom vì có nhiều data ở trong... 😁
ép em nó vừa thôi bác ah 😃
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang ức thằng alphas 6 chơi giật quá, cái này có giúp gì đc em k ạ😔 em dùng vibran
Mấy bạn giúp mình với. MÌnh dùng X8 khi chưa cop file x8oc.ko và chưa chạy SetCPU thì mình xem trong system panel là 600Mhz nhưng sau khi copy file và chạy SetCPU thì nó còn 528Mhz là max, Mình muốn làm nó lên 691MHz mà khó khăn quá. Không có một bài nào hướng dẫn cụ thể và rõ ràng cả
Làm sao dùng SetCPU để nâng Galaxy Tab P1010 Wifi lên 1.1 hay 1.2 Ghz. Bác nào thử rồi thì chỉ giúp với ạ, mình root máy rồi mà vẩn chỉ được 1 Ghz không hơn
shoda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã up con Mini S-5570 lên 2.3.4 . Không biết SetCPu này xài dc không nhỉ ?
Mình dùng HTC Desire s thì nên để Min và Max như thế nào hả các pro..
Nel2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
galaxy ace mình set lên 1000mhz nhưng nó vẫn báo là 800mhz vậy bạn? Có cách nào để lên được 1000 mhz không?
em chơi fruit ninja bị giật giật 😔 hd2 leo set max min bn là hợp lí ạ :(
Mới cập nhật bản 2.24 hổ trợ EVO 3D

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

cứ sét hơn khoảng 20 -30% thôi, hoặc download kernel về cài là được
bác cho em hỏi kernel là j ạ 😔 em cũng chưa biết nhiều lắm về android
kernel hay còn gọi là nhân của hệ điều hành (OS - Operation Sýtem).
mổi nhân thì mà trên diễn đàn thay đổi khác nhau, do đó tốc độ của mổi ROM nhiều khi cũng được ep xung khác nhau.
Mình chỉ biết sơ sơ vậy thôi 😃
kernel có trên market k bác ^^ mà dùng kernel thì có # j set cpu k ạ :-s em set max,min hết r mà chơi fruit ninja vẫn hơi giật giật,chả hiểu nữa :-s
bạn xài máy gì vậy?
nếu xài Rom Cook thì họ đã set sẳn, có nhiều bản ROM ổn định và hiệu suất tốt hơn
em xài hd2 bác ạ,em xài rom cook,đang xài bản development của bác langthang bác ạ
bản 2.24 hổ trợ EVO 3D, SEN
Sao kg thấy MSM 8x60 vậy bạn.
mrdanny
ĐẠI BÀNG
13 năm
cùng ý kiến cài vào chỉ có 8x55 thôi
osalem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Co ai giúp mình cài ko . Minh sai htc incredible s . Máy minh ko root đc
mrdanny
ĐẠI BÀNG