SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

zodanh2102
27/2/2011 14:18Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên ICS thì có set cpu trong setting luôn... không biết do bản rom của desire hd có hay là người ta mod vào ... chỉ nên set cpu max và min cao hơn bt khoảng 200... set max cao quá thì nóng máy hại chip ... min thì tăng lên để mượt hơn vì một số máy android cấu hình tầm trung và yếu mặc định stant by là 100 luôn để đỡ hao pin nhưng việc này làm máy khá lag khi mở khóa. VD: chip desire hd của mình là 1Ghz thì set max thành 1.2Ghz và min là từ 100ghz lên 3-400 ghz --> chắc chắn sẽ hao pin hơn nhưng cũng trong khoảng 1 ngày pin thôi... smartphone giờ đa số mọi người sử dụng chẳng đến hơn 1 ngày đâu hoặc có dư thì cũng giữa ngày hôm sau sạc rất bất tiện...
mình không hiểu lắm,máy mình là lg optimus pro dùng chip 800mhz,mình đặt max là 1000mhz,nhưng không thể nào xung lên 1000 được,toàn ở 800,ai giúp mình chi tiết với,đọc bài hướng dẫn của chủ top hơi khó hiểu,khi gặp thông báo perflock not found thì tiếp theo phải làm gì....?
không ai giúp mình à....hay chip của lgc660 max là 800mhz,k ép lên hơn được nữa....? chip c660 là qualcomn msm 7227
em dùng rom gốc, kernel abyss, setcpu, chỉ nghe gọi, thỉnh thoảng check mail, kết quả sồng được hơn 5 ngày mà vẫn còn 16 % pin.

@dcash12 cho hỏi bạn setting lung tung hay có tìm hiểu ở đâu vậy?? Mình hỏi thật ko nói đểu đâu nhé
đã có setcpu 2.2.5 bác nào có chia sẻ cho mình với.
thank
trên Market vẫn là 2.2.4 mà bạn?

---------- Post added at 08:27 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

Bạn có thể cho mình biết bạn dùng điện thoại nào không?
Nếu dc thì bạn quay lại đoạn video đi,vì nhìn hình gióng ao~ quá
mình cài blackmart nó báo có update bản mới mà ko down dc toàn lỗi,tìm trên google thì có nhưng ko có tài khoản đành chịu.
Bạn nên căn cứ theo Market đừng căn cứ vào chợ đen,các phiên bản mới trên chợ đen nếu không có trên Market thì toàn là lỗi không đó!
cái này rom V20C của LG O3D có xài đc ko nhỉ. hay bắt buộc rom nào cũng phải root
root thì mới chơi được, chứ ko thì thua 😃

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

bản này đang mới nhất rồi bạn 😃
thanks
Up bản rom bên xda của mike1986 đi, có OC Deamon sẵn luôn, khỏi xài setcpu
Rom ver bao nhiu vậy bạn....? Mình đang dùng HD 7.0.0 mà tim ko thấy....! Chỉ dùm mình với....
Mình đang dùng DHD đã root và đang dùng setCPU thì lên đc max 1800. Chạy rất mượt............!

mình tưởng ĐHD chip thực xung nhịp có 1Ghz thôi mà. kiểu gì lên tận 1,8Ghz vậy trời.... chém bão hả bác hay . xung nhiều quá bác ko sợ hỏng à. nghi quá
Rom cho LG 3D hả bạn. Bạn cho mình xjn ljnk dow với

Gởi tờ EO GI ÓP TI MỚT BA ĐÊ PÊ CHÍN HAI MƯƠI sử dụng App Tinhte.VN
blue1231988
ĐẠI BÀNG
12 năm
app này và app master cpu pro cái nào nên xài hơn vậy các bác
à mà đây là bản trả phí hả bác. hình như trên martket k có bản free nhỉ
Em cũng chẳng bit nữa....😕😕😕 Bật SetCPU lên rùi em chọn vào auto gì gì đó.... Nó hiện ra là "1843 max 122 min "và thế là em tùy chỉnh sao mà cảm thấy máy chạy mượt là thôi ko chỉnh nữa....! Để tí nữa em chụp cái hình lên mấy bác khám thử xem....:help::help::help: ko bit máy em có bị sao ko!?!?!?!?💀💀💀💀💀

e cũng chả hiểu máy bác sao vậy. trên ghi 1ghz dưới lại 1,8Ghz là sao. với cả em thấy các máy ghi là 300Mhz chứ min của bác sao chỉnh đc 122Mhz vậy ....?
Ủa.... là sao bác!?!?! Nếu em ko nhầm thì ý of bác là :

Nếu đúng như vậy thi cái dòng trong ô đỏ là xung nhịp trung bình của máy, nó sẽ thay đổi liên tục theo nhu cầu sử dụng của máy........ Còn trong ô màu vàng là xung nhịp max mà máy có thể đạt được, còn lại là min của máy........Ko bit em nói vậy có đúng ko nữa....! Nếu có gì ko đúng thì mong các bác bỏ qua.............👼👼👼👼👼👼
KO bít có phải do ROM của bác "Mike" nó hỗ trợ nên mới lên được như vậy ko nữa........
(^___*)
À đúng như bác nói đấy. Chắc à rom cook đấy đc kernel ép xug r. Hì.
Cái này so với cái set cpu có sẵn trong rom CM7 có khác nhau gì không bác?

Sent from my GT-S5660 using Tinhte.vn
Thì là nó đấy bác. Mấy bản rom cook nó hay đi kèm set cpu này mà. Hế hế
Ép lên chạy thì mượt nhưng nóng máy kinh hồn....! Em để thử max, máy nóng quá tự Restart lun....! Vãi....! Vội vàng hạ xuống 1100........ Chạy vậy là ok rùi........:dance::dance:
blue1231988
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho mình thấy sacling on demand , interactive ...các thấy cho mình hỏi nên chọn cái nào tốt nhất cho máy mytouch 4g , mặc định mình thấy là on demand
Milo58
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước em search thấy rất nhiều người để Smartass V2, bản thân em cũng đang để thế, thấy cũng đc.
Để hiểu rõ hơn bác đọc ở đây nhé http://www.setcpu.com/#7 mục CPU Scaling Governors.

SetCPU for Android

SetCPU for Android is a powerful root utility that gives you full control of your Android device's CPU and more.
setcpu.com

Bác lưu ý là xem kernel đang dùng có hỗ trợ governor đó ko nhé.
Cái này bạn tự kiểm tra lấy là tốt nhất.trước mình sài milestone chạy interactive là thông minh nhất.tự điều chỉnh xung rất nhanh,ít hao pin.tuy nhiên smartass lại nhanh hơn.và thường xuyên chạy xung tối đa hơn.on demand thì hầu như là chạy tối đa.
Tất nhiên nóng lắm. Max hại chip nữa. Vừa thui bạn,ạ

Gửi từ LG-P920 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019