Share Custom FW 4.2.1 - iPhone 3G Locked (Update 11/9/2012)

hiphopboy
29/11/2010 16:16Phản hồi: 617
617 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là rất ổn . Không có bất kỳ lỗi gì phát sinh trong quá trình restore. Các lỗi phát sinh trong các bản custome trước đã được fix như: error connection trên youtube , backup trên ituner. Máy chạy nhanh và ít tốn pin .
galaxy_223
ĐẠI BÀNG
13 năm
vấn đề này đang nóng 100 độ luôn.chờ thêm vài hôm cho hạ nhiệt xem sao.hehe.thong thả từ từ up cũng chẳng sao.nghiên cứu thêm tí nữa
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chờ tool unlock ra để up lên 4.2.1, ai ngờ. Bây giờ quyết định chơi bản custom lun, cho hợp thời (lần đầu tiên dùng bản custom). Thấy giao diên đẹp hơn, icon bóng hơn, nhìn màn hình có cảm giác to hơn. Có gì test típ.
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Sau khi mình restore, đoạn xong hết thì lai báo lỗi -1009 gì đó. Tưởng mắc lỗi gì, may mà vào đc màn hình home.
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Điều wuan trọng mà chủ thớt ko thấy đề cập, là tốc độ mở folder có nhanh hơn ko, hay vẫn ì ạch như 4.0; 4.1
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Đấy ! Cái quan trọng là ở đấy đấy, mình làm không hề có lỗi đấy, restore cho 1 người nữa cũng ko có lỗi đấy đâu !

---------- Post added at 08:24 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

Chưa bản FW nào mở folder tôi thấy chậm cả bạn ạ
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nói vậy là mình botay rồi.

Bạn lấy 3gs hoặc 4 cũng được, rồi bầm đồng thời mở cũng 1 folder chứa app như nhau là biết vì sao mình hỏi 😃. Mà bạn để homewallpaper thì càng thấy rõ sự khác biệt.
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Thế bạn nghĩ ip mình giờ đang gặp tình trạng gì đây. Bản hướng dẫn mình cách up ảnh rồi mình up ảnh lỗi ấy cho em.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
bạn vào upanh.com, nhấn vào nút Chọn ảnh, rồi chọn ảnh bạn muốn up, sau đó lấy link, rồi chèn link ảnh vào thẻ

ca_sau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác chủ rất nhiều. Mình chờ bản này mấy hôm rồi vì máy mình bản lock và bb 5.13 ^^.
Đang test và nhìn chung chạy ổn định!
Slide trag từ search qua home screen bị giựt rất mạnh. Mở folder lần đầu đợi khá lâu, lần sau bình thường. Vào setting, cydia, sms...nhanh hơn. Tạm thời biết dc nhiu đó. Mình dùng 3g 8g nhé
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Lỗi 1009 của bạn là do trung Ip với 1 dãy ip nào đó mà Apple chặn khi truy cập iTunes Store ở lần cắm iphone đầu khi restore bạn có thể xem thêm ở đây :

hoặc :

Hoặc có thể gõ Google lỗi ấy sẽ có nhiều tham khảo hơn

Cho sát 2 thẻ IMG lại bạn nhé ! ko nó ko hiện lên đâu ^^

Lỗi này thỉnh thoảng bị do từ chối truy cập của iTunes Store thôi ^^
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Thế có ảnh hưởng tới việc cài app hoặc nhạc video gì k.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Việc đồng bộ với apple ko suôn sẻ thì tất nhiên việc đồng bộ lại những ứng dụng, nhạc cũng sẽ ảnh hưởng ( nhưng chắc bạn đã khắc phục được rồi ) , bạn cứ để lúc khác hoặc mai đồng bộ lại, vì thỉnh thoảng nó mới bị thôi
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
^^ ! so với dòng máy chứ bạn so với 1 dòng máy cấu hình cao hơn thì nó phải nhanh hơn là pjải ^^ !
Tôi đang nói cho 3G mà

Bạn nói thế khác gì so với xe máy với ô tô ! ^^
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Có nghĩa là so các bản f.w trên cùng 1 dòng máy, thì mình mới hỏi bạn là mở folder có nhanh hơn bản f.w củ ko ? Bạn fang ngay là ko có cái nào chậm, thì ko biết bạn ss với cái nào chậm hơn mà nói all đều nhanh :|.
Còn oto mà nhanh hơn xe máy thì chưa chắc à 😁.
bạn ơi máy mình bb 5.13.04 có cài đc bản này k bạn?
E thì bị lỗi 1600. Không biết lỗi gì vậy các bác? Đã đổi cổng USB vẫn bị..
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu cùng 1 dòng máy mà bạn bảo lấy 3Gs với 4 để so sánh tốc độ mở đồng thời thư mục làm gì ? 3G đến 4 là cấu hình khác nhau hoàn toàn mà bạn ! Tôi đang nói trên FW dành cho 3G đấy, tôi test trên các máy 3G ko có cái nào chậm trong mở Folder cả chứ sao nữa bạn ! Tôi có bảo tôi test trên cả 3Gs hay 4 đâu, đang nói Fw cho máy 3G mà !

Còn bạn bảo ô tô với xe máy mà theo nghĩa bạn hiểu có lẽ là lúc cố gắng vựot phóng ẩu hoặc ô to đi rùa, cái đó ko phải là thông thường khi người ta so sánh 2 phương tiện này với nhau ! Chắc bạn hiểu !

---------- Post added at 09:39 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Oh! Bạn vẫn chưa thông được í mình hỏi, mình hỏi là tốc độ mở folder của f.w 4.2.1 so với 4.1 trên iphone 3g, có nhanh hơn ko, Oke
Mà thôi, mình đang tự build 1 bản thiệt sạch sẽ để restore, tự test, ko bít sever của apple ra sao mà itune down 20kb/1s 😔.
mình bị lỗi 1601 .. hx hx 😔(
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Đang tip tục test, hiện tại thì thấy khá nhanh, rất thích dùng. K bít vài ngày sau có chậm lại hay bị vấn đề gì k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019