Share Custom FW 4.2.1 - iPhone 3G Locked (Update 11/9/2012)

hiphopboy
29/11/2010 16:16Phản hồi: 617
617 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã khắc phục được lỗi 1600. Mình không đưa về DFU Mode nữa mà đưa về Recovery Mode là ok. Máy đã có thể nghe gọi và chọi được :bounce:, jo chỉ còn ngồi Voọc xem thế nào thôi. Thanks bác chủ nhiều vì đã Share cho AE.
hx hx đúng là gà 😔( làm mãi k đc
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
máy 3G nên hạn chế cài quá nhiều soft và nhiều thứ nhạc nhẽo linh tinh sẽ làm cho chậm rất nhiều vì cấu hình 3G cũng ko phải mạnh gì ! Nên nói chung là nên cài những gì thật cần thiết thôi ^^

---------- Post added at 10:04 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Bạn có thể dùng redsn0w, chọn thế này :

Sau đó next để cho máy về DFU, sau đó restore, hoặc dùng iREB fix chế độ đấy

---------- Post added at 10:07 PM ---------- Previous post was at 10:04 PM ----------

Thanks thì có nút thanks đầu bài 1 đó bạn !
chủ thớt ơi có thể cho mình số fone k 😔( mình gọi cho dễ làm
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ra yahoo ! Mình dùng team thử xem sao !

Y!M : hiphopboyvns
bác build giúp em bản 4.1 custom bb 06.15 có root 1024 hay 999mb với, em kiếm hoài mà ko thấy trên diên đàn
up được rùi mà chưa có sóng
bạn ơi có cần phải unlock nữa k hả bạn?
xichlo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất nhiên vẫn phải Unlock chứ em .. cài UltraSn0w 1.2 vào nhé 😁
Đang nghe ngóng tình hình xem thế naog, nếu được mod stick cái này lai cho mọi người tham khảo với
mình đã cài xong. sóng tốt 😁 cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của chủ thớt :D:eek:
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ơi, bây giờ mình phát hiện ra 1 vấn đề. Khi để chạy đa nhiệm, thì đang chạy chương trình này, ấn 2 lần nút Home để hiên ra cửa sổ đa nhiệm, mình chọn chuyển sang chương trình khác đẻ chạy thì liền bị safe mode. Hoặc đang chạy chương trình tin nhắn đến, mình bấm View thì safe mode. Khi mình lên cydia cài pm tắt đa nhiệm thì hiện tượng này k bị nữa. K bít máy bạn thì sao. Còn vấn đề nữa liên quan đến GPRS, lúc bật gprs lên thì k thể vào internet (khi em dùng 4.0.2 thì tắt bật gprs thì nó vẫn vào internet bình thường) bây giờ phải chọn airplan đẻ tắt và mở mạng lại. Khi em đẻ gprs như vậy k tắt thì máy rất nóng, pin tụt rất nhanh, 15 phút tụt 6%.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Ở phần này mình không có bị ^^

Phần này đúng là thỉnh thoảng có 1 vài chương trình khi chạy mà có tin nhắn tới nếu nhấn để View thì bị vào safe mode, nếu nhấn Close thì không bị gì ! Mọi thứ bình thường, nhưng việc bị Safe mode đó sau khi nhấn Restart thì mọi việc lại bình thường ! Cái này do Mobilesubstrate trên Cydia cài kèm theo lúc upgrade cydia vẫn chưa tương thích hoàn toàn với FW 4.2.1 ( Cái này trên forum cũng có một vài topic nói về nó rồi ) , cái này cũng không ảnh hưởng nhiều, đợi Cydia update nó sẽ tốt hơn thôi. Và bạn yên tâm nó không phải lỗi của bản Build nhé ^^

Thân
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Có thêm phần lỗi gprs mình đã nói trên. Nếu lúc ở màn hình Home ấn 2 lần để vào đa nhiệm, chọn bất kỳ pm nào thì lại k bị safe mode. Đó là 1 vài cảm nhận của mình khi gặp lỗi. Nhưng vẫn quyết định dùng bản CF này, có cải thiện về tốc độ. Mình dùng 4.0.2 hơi chậm quen nên dùng bản này nhanh hơn thấy tốt, chấp nhận.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
^^ ! GPRS của mình hoàn toàn bình thường

Và như mình nói ở trên, khi bật Multitask để tắt hoặc chuyển qua lại giữa các ứng dụng của mình bình thường

GPRS

Khi mở Đa nhiệm để chọn Safari vào Web :

tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Khi mở đa nhiệm vào web bạn đang ở màn hình Home. Nếu bạn đang chạy web mở web, bạn mở vào đa nhiệm chọn vào setting xem có sao k
ductkd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chạy ngon lành, nhưng phải có IREB, nếu không thì bị lỗi 1600.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Lỗi đấy do chưa đưa về Recovery hoặc DFU mod đúng thôi ^^
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Khi mở đa nhiệm vào web bạn đang ở màn hình Home. Nếu bạn đang chạy web mở web, bạn mở vào đa nhiệm chọn vào setting xem có sao k.
Bạn ơi cho mình hỏi là máy mình khi sync với itune thì nó bị lỗi này.
Ngày trước ở 3.1.1 thì không bị.
Mình đã cài appsync 4.2 rồi

Cho mình hỏi thêm nữa là custom này là đã jb rồi hay là mình phải jb nữa....
Thanks đồng bào đồng chí anh chị em! ^^!
Tham khảo ở đây nè bạn mình đã giải quyết được vấn đề này rồi
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/loi-itunes-nho-cac-bac-giup-gap-532101/
Thanks bạn nhìu lắm, mình đã giải quyết theo cách đó đc rồi. ^^!

Mình ghi lại cho người nào bị như mình biết: Tìm AppleMobileBackup.exe (C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support) rồi delete xong restart lại iTunes
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
^^ ! Nên thu nhỏ xuống trước rồi mới mở sang ứng dụng khác nhé bạn ^^ Vì khi thu nhỏ ứng dụng vẫn trong Multitask cho bạn chọn mà ^^ !

---------- Post added at 04:28 PM ---------- Previous post was at 04:27 PM ----------

Không jailbreak sao bạn cài ultrasn0w và có sẵn Cydia được bạn

Lỗi của bạn do lần backup nào đó trước bị lỗi, nên dẫn tới hiện tượng đó !
Mình không chọn backup từ iphone trước mà mình chọn new iphone luôn mà.
Ai có cách nào giúp mình không
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nghĩ khó có ai có thể giúp đc bạn lắm "mỗi nhà mỗi cảnh". Mỗi máy mỗi trường hợp, bạn phải tự mày mò thôi.
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cũng bị lỗi ấy gì nữa. Lúc còn dùng 4.0.2 thì k cần thu nhỏ. Cứ để thế mà chuyển sang ứng dụng khác lun. Bạn đã thử làm tăng tốc hay giảm hao pin cho ip ở đây chưa http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-1-a-445965/ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019