Share Custom FW 4.2.1 - iPhone 3G Locked (Update 11/9/2012)

hiphopboy
29/11/2010 16:16Phản hồi: 617
617 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Mình không làm mấy tut đấy ! cài xong thì dùng thôi ! Máy mình pin cũng được ! dùng thấy nhanh rồi nên cũng ko cần thiết lắm !

Mình thường thu nhỏ xuống rồi sau đó mới chạy ứng dụng khác, nên ko giờ bị như bạn, làm như bạn thì đúng là có bị, cái này cũng do thói quen thôi ! Giờ bạn tắt multitask đi thấy ok rồi chứ ^^

Cảm ơn Tommy nhiều nhé ! Bạn thử dùng theo cách mình coi sao ! Thu nhỏ xuống trước rồi hãy bật multitask để chạy ứng dụng tiếp theo ! Nói chung cũng ko nên tắt multitask làm gì, nó là cái hay của iOS 4.x mà ^^

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Mỗi lần sync nó sync với iTunes Library sẵn có trong máy, dù bạn có new phone 😃

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Mình bật đa nhiệm là chỉ để co thể vào khóa k cho màn hình xoay thôi cho cũng chẵn dùng làm chi. Mình tăng tốc và giảm hao pin ấy thì mình chỉ xoa bớt ngôn ngữ trong ấy thôi, để nhiều cũng k để làm gì, mình muốn hỏi là xóa bớt ngôn ngữ thì dễ ăn táo k thôi.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Hì ! Chắc các mod đã kiểm tra rồi mới đăng lên ! Bạn cứ yên tâm dùng theo các mod, việc can thiệp nhiều vào hệ thống cũng không tốt ! Còn ăn táo hay không thì cũng tùy từng trường hợp ^^

Cảm ơn Tommy đã có nhiều nhận xét !
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Ok, thấy test thế chắc là hết rồi. Típ tục dùng, có gì pm típ.
cả nhà ơi... hnay mình xài thì hay bị lỗi Crash BringBoard khi mình ấn vào contact và chọn gửi tin nhắn. nó đưa về chế độ safe mode. ai có cách xử lý k? giúp mình với

Với lại mình muốn bỏ cái multitasking đi thì làm thế nào hả moii người? mình cài Disable iOS4 Multitasking của GSM nhưng cài xong chả biết nó ở đâu >.<
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Tạm thời bạn vào Message ( Tin nhắn ) rồi chọn số, sau đó gửi nhé ! Lỗi Safe mode này đều là do Mobileupstrade kia chưa tương thích gây lỗi cho Springboard, bạn dùng tạm thời gian tới chắc sẽ có cách khắc phục

Hoặc bạn có thể tải phần mềm ztoggle trên Cydia để thử tắt multitask đi sẽ không bị nữa
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm

Cái này chỉ cần tắt đa nhiệm thì sẽ khắc phục đc. Đã test.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
- Bạn nào không thích multitask , hoặc chạy multitask làm cho lỗi safe mode và springboard bị crash thì có thể tải phần mềm ztoggle từ Cydia về để disable multitask đi sẽ không bị những lỗi làm crash springboard nữa ! ( Đã test )
Bác nào thử xem Reboot lại có ảnh hưởng gì kg nhé
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Reboot việc gì đâu bạn :|
Mình chỉ hỏi để các bạn test thử thôi vì mình đã đọc đâu đó rằng với máy lock khi chạy FW này lúc reboot bị gị đó lai phải restore lại, nếu kg bị gì thì tốt rồi
bạn ơi cho mình hỏi khi up cfw này có hacktivate luôn không hay phải có sim active?
Sau 1 ngày Test tất cả rất OK. Nhưng phải cài ztoggle để tắt Multitasking, ko thì 1 đêm nó ngốn hết 40% pin. Nhưng giờ còn 1 cái rất khó chịu đó là cứ bấm nút Volume là bị Safe Mode ngay. Mình nghĩ do đụng với Bitesms thì phải. Lúc đầu thì ko ảnh hưởng nhưng sau khi cài mấy App là bị vậy. Ko biết có ai bị giống mình ko vậy?

HX pin bạn làm sao ý.... mình xài 1,5 ngày rồi đến h pin còn 25% nè..... chạy multitask như bt ý
cho mình hỏi cái chủ Topic ơi: mình sài con 3G Lock BB 5.11.07 lên bản này dc hok ? có cần update firmware của apple rùi JB để up bản này của bạn ko vậy ? xin lổi vì hỏi nhìu
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Up được bản này và không cần phải up bản từ Apple ( 5.11 có phải là dưới 5.13 ko :| )

---------- Post added at 07:57 PM ---------- Previous post was at 07:54 PM ----------

Đã hackactive luôn rồi bạn nhé ! Chỉ vào Cydia cài ultrsn0w để unlock thôi !

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:57 PM ----------

Máy tôi gần 2 ngày rồi này ! Chưa cắm sạc !

Lỗi Volume chỉ có mình bạn bị, chắc bạn hiểu do gì rồi
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện mình đang build thêm 1 build nữa không có multitask ( chỉ có Battery Percentage và Home Wallpapper ) với Root size : 1GB ! Đang build có gì mình sẽ up lên sau ! Thân !
mình đang ở firmware 3.1.2 sài bản này thì chỉ việc Shift + restore thui hả chủ Topic. rùi khi mình ko thích nữa, mình lại về Custom 3.1.2 hồi xưa dc hok bạn. hỏi cái cho chắc. Thank bạn ....!
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
3G thì về FW 3.x thoải mái mà bạn ! Hình như qua có bạn hỏi rồi mà :|
ngoài lề: chủ topic cho add nick Yahoo cái đi nhe có j tui PM ku trên mạng, ku chỉ tui he'.😃

Xin cái ID Yahoo đi HiphopBoy ơi.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Y!M : hiphopboyvns

Welcome ;))
Có bản nào 4.2.1 IP 3G BB 6.15 có wallpaper & % pin ko bro? Ko kham multitask. máy mình đang chạy Os 4.1 hao pin + hao tiền quá. 1 đêm mà nó trừ hơn 50k do xài cái GPS + YM hic
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Bản này up lên được đó bạn ! Bạn tải v2 ở đầu bài nhé, build đấy mình bỏ multitask rồi chỉ để Home Wallpaper với % pin thôi ! Đang up nốt part 2, bạn tải part 1 và 3 của Build v2 trước nhé ! Khi nào xong mình sẽ update lên bài 1 của topic này
hiphopbooy cho xin bản 3GS ko nâng BB đi, có gì còn thử đú ^^ ngại chạy Mac ảo quá
Rất ngon. Thanks bạn
Bạn nào 3G lock đã lên 4.2.1 CFW thì cho ý kiến về tốc độ so với 3.1.3, pin như thế nào? Mình định lên 4.2.1 cho con 3G nhưng ko biết có cải thiện được gì ko, mong các bạn đóng góp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019