Sharp giới thiệu điện thoại Aquos 104SH chạy Android 4.0

Duy Luân
13/2/2012 13:37Phản hồi: 144
Sharp giới thiệu điện thoại Aquos 104SH chạy Android 4.0

Sharp sẽ chính thức bán ra chiếc điện thoại Aquos 104SH vào cuối tháng này và phân phối bởi nhà mạng SoftBank. Aquos 104SH chạy hệ điều hành Android 4.0 với giao diện được tùy biến nhẹ giúp cho các tác vụ thông thường được dễ dàng hơn. Máy mỏng 8,7mm, có khả năng chống vào nước và chạy trên vi xử lí hai nhân 1,5GHz. Aquos 104SH còn có máy ảnh 12,1 megapixel, màn hình 4,5" độ phân giải 720p. Tuy nhiên, không giống như các smartphone khác dành cho thị trường nhật, tính năng hồng ngoại và thu sóng TV đã bị loại bỏ. Đây dường như là bước chuẩn bị để Sharp đưa Aquos 104SH ra thị trường thế giới, giống như những gì mà Panasonic đang dự định làm với việc bán các thiết bị cao cấp của mình ở những quốc gia ngoài Nhật.

Sharp cho biết máy có độ trễ cảm ứng tối đa chỉ 0,1 giây (so với con số 0,3 hoặc 0,4 giây như những điện thoại trước đây của hãng) nhờ có vi xử lí hai nhân mạnh mẽ kết hợp với công nghệ Direct Tracking trên màn hình của thiết bị. Direct Tracking sử dụng một driver và cài đặt vào hệ điều hành, giúp cải thiện số khung hình trong một giây (biểu thị cho tốc độ di chuyển của ngón tay) so với các điện thoại thông thường. Các tính năng chống chịu môi trường giúp máy tiết kiệm pin hơn 25% khi đang hoạt động và 40% khi ở chế độ chờ.

Người đại diện của Sharp từ chối bình luận về việc liệu Aquos 104SH có bán ra ở nước khác hay không nhưng cho biết rằng máy được thiết kế theo chuẩn quốc tế và rằng công ty đang thiết lập các hoạt động liên quan đến smartphone tại Mỹ. Nói về việc loại bỏ các tính năng như TV hay hồng ngoại trên máy, hãng cho biết mục đích là để mang Android 4.0 đến người dùng nhanh nhất có thể, và trọng tâm của công ty đó là tạo ra một trải nghiệm sử dụng smartphone hấp dẫn chứ không phải là chạy đua về mặt cấu hình.

Sharp cũng đồng thời ra mắt kế hoạch nâng cấp Android 4.0 cho những chiếc máy đã bán ra trước đây và những thiết bị "cao cấp" sẽ nhận được hệ điều hành này, tuy nhiên không đưa ra thông tin chi tiết về model nào hay thời gian nhận được Ice Cream Sandwich.

Cấu hình cơ bản của Sharp Aquos 104SH:
  • Hệ điều hành: Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • Vỏ chống vào nước theo chuẩn [TAG]IPX5[/TAG]/7
  • Màn hình: 4,5" độ phân giải HD 720×1280
  • Máy ảnh chính: BSI CMOS, độ phân giải 12,1 MP
  • Máy ảnh phụ: VGA
  • Vi xử lí: TI OMAP4460, hai nhân, xung nhịp 1,5GHz
  • Pin: 1520mAh
  • Kích thước: 65 x 129 x 8,7 mm

144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đã con mắt quá cấu hình và thiết kế đều ok hết
tubao
ĐẠI BÀNG
12 năm
CŨng đẹp, nhưng hình như con này Cam không có Flash thì phải
sharp cũng mới bập bẹ vào thị trường sì mát phôn nhỉ... nếu như lựa chọn giữa cái này và xperia s thì em chọn sony hơn.... 😃... siu mẫu
Sao lại thế nó ít đưa máy ra thị trường quốc tế thôi, chứ smp thì nó có từ thời Việt Nam còn độc sym ấy chứ.

BẠN không biết đấy thôi,chứ sharp thì mát phôn đã có từ lâu,nhưng chỉ bán nội địa thôi,cho nên ít người biết đến.tại vì dân việt nam chỉ biết mỗi ai phôn với 1020 thôi.hàng nhật thì khỏi chê rồi,có tiền thì xúc liền.
hyn172
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này có vẻ ít biết về đt nhật nhỉ ;))
....? Không hiểu bạn nói gì luôn. Nhật tham gia từ lâu lắm rồi bạn ạ. Sự phát triển của nền công nghiệp điện thoại Nhật chắc cũng phải đứng đầu thế giới đấy. 😔
Bập bẹ? 😃 Bạn có biết smartphone là gì không? 😃
Mr.Fiber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại của Nhật mà cấu hình cũng khủng phết. Ko hề đơn giản...
ẹc! bác này ko biết về đt nhật roài. đt nhật từ trươc tới nay cấu hình luôn khủng rồi. chẳng qua nó chỉ sx cho người dùng trong nước nên mọi người ít biết thôi. 😔
chắc bạn ko để ý về điện thoại nhật rồi , điên thoại nhật luôn đi đầu về cả công nghệ lẫn cấu hình cả camera nữa 16, 18 MP lâu rồi nhé
mình rất thích đt màn hình lớn....! vote cho nó 1 vé nhưng thực sự thiết kế này ko sang trọng cho lắm....
Ai bảo bạn thế, chính xác là bập bẹ vào android mới đúng 😁, trước kia Shap thường dùng Symbian mà bên Nhật đa số là dùng hàng Shap thôi đấy
Sharp có dòng SH-xxx dùng android từ lâu rồi mà bạn. Tại nó không thương mại ra thế giới nhiều thôi.
Nói là loại bỏ tính năng thu sóng tivi mà sao bên hông còn hình cái angten bắt sóng One Seg nhỉ.
Cái đấy chắc gỡ bỏ anten rồi còn lại cái lẫy để làm chân chống...^^!
Ishi.Namoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó là nắp che cổng USB vs thẻ nhớ đó
Nhìn đẹp thế, về việt nam giá thành em nó thế nào nhỉ
Màn hình Aquos của Sharp em chưa được trải nghiệm giờ dt cũng mang tên apuos rồi ;):sluggish:
id@wn...
TÍCH CỰC
12 năm
khuyên bạn đừng nên trải nghiệm em nó mất công tốn tiền giống mình lắm. xem màn hình em nó trên SH12C song giớ không thấy cái nào hơn em nó chắc phải đổi em SH01D hay em này mới xứng. hehe.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ vào mắt đc cái thiết kế của mặt trước và độ phân giải của camera sau, ko thấy có camera trc, không đèn flash, thiết kế camera sau lồi cao nhìn kém tinhte hẳn đi.
mrm00n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera trước nếu nhìn kỹ thì có lẽ nằm ở bên dưới chứ không phải bên trên, gần nút home ấy bác.
Hàng Sharp thì ngon rồi, phải cái tội loa ngoài hơi bé.
oh cũng đẹp lắm chứ, tiếc là chưa được phân phối rộng rãi tại việt nam
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp tuyệt, quả pin khủng thêm chút thì tốt.
smartphone đang đua nhau chạy hệ điều hành mới nhất và cao nhất.
VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
12 năm
thằng nhật có cái hay đó là
" Chống nước chống bụi " trong trong ở ngoài thế giới người ta cầu cho cái chức năng đó mà chả có hãng nào có !
chỉ có em DEFY của motorola có khả năng chống nước và bụi mà quảng cáo rùm ben cả lên
Nhìn đẹp thế mà chống được nước hay thật.

Tiếc là mấy cái os ở nhật nó rối lắm
tamakura
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết nó có Root đc không? Không được thì hơi chán...
nhìn em nó nuột thế nhờ.................:inlove:
chất lượng của em này thì khỏi cần bàn cãi nhưng giá thành thì cao ngất ngưởng cho mà xem
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng Nhật thì chất lượng hiển thị và khả năng thực thi rất ấn tượng không có gì để bàn, tiếc là tư tưởng người Nhật chỉ thích dùng hàng nội địa nên ít khi có sản phẩm điện tử nào được làm kiểu phiên bản quốc tế, mình mua vài món hàng điện tử ngon ngon thì cũng mệt mỏi vì hướng dẫn sử dụng và hiển thị toàn là tiếng Nhật :cold:, hoan nghênh các bác Nhật nếu theo xu hướng quốc tế hóa sản phẩm của mình.
nghiast125
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn e này quá đã. thực ra thì đèn flash k quá quan trọng, e này về VN chắc giá tầm 15m mất thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019