Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Shazam cho Windows Phone có cập nhật với giao diện mới, phát hiện nhạc nhanh hơn

Duy Luân
16/12/2014 22:55Phản hồi: 29
Shazam cho Windows Phone có cập nhật với giao diện mới, phát hiện nhạc nhanh hơn

Shazam cho Windows Phone mới đây đã được cập nhật lên bản 4.0 với một giao diện mới thanh hơn, gọn gàng hơn và mang đúng phong cách Modern hơn. Một bộ máy nhận diện nhạc mới cũng đã được tích hợp vào Shazam 4.0 để giúp nhận diện bài hát nhanh hơn và chính xác hơn nhiều so với trước, một cải tiến rất đáng khen ngợi. Thời gian chạy app cũng được rút ngắn để bạn có thể bắt đầu "Shazam" bài hát mà mình nghe thấy thật nhanh chóng. Cuối cùng, Shazam đã có thêm một trang hiển thị các nội dung có liên quan đến bài nhạc vừa được nhận biết để hiển thị lời nhạc, video và link chuyển sang dịch vụ Xbox Music. Hiện bạn đã có thể tải về phiên bản này.

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
ôi ứng dụng ưa thích của tôi <3 hình như có update từ hôm kia thì phải
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
thực sự thì Shazam chưa phải ứng dụng tìm nhạc hoàn hảo, để tìm nhạc mình vẫn phải kết hợp với TrackID, nhiều bài hát thằng này không tìm được thì thằng kia lại tìm được.
umumti
CAO CẤP
9 năm
@m0n0 Uả, mình cứ nghỉ TrackID chỉ có trên android và dành cho Sony thôi chứ? WP có TrackID à?
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@umumti à chết, đúng rồi, hiện tại thì nó chưa có cho WP bạn ạ 😁
tuandung92
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ mãi mới update...
Đã thấy ông anh khoe cái Shazam này rồi . Ảo diệu vô cùng .Công nhận mấy ca sĩ nổi tiếng thì hầu như có hết. Cứ nghĩ cái này mà mang đi chăn rau thì cũng thôi rồi
Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguoi_Khai_Hoa tìm dc ca sĩ nổi tiếng là bình thường, app nào cũng phải tìm dc. Hơn kém nhau là ở chỗ tìm dc chính xác tên và người mix của những bài remix nhạc ít người nghe (như các thể loại Trance/ House, lalala)
Hàng tào lao chỉ nhận diện được nhạc tiếng Anh
@quangrc Vì tiếng anh là thứ tiếng phổ biến t2 trên thế giới. Ngoài ra shazam vẫn nhận dc nhật, trung quốc, hàn,... còn việt nam thì có nhưng k nhiều thôi. Ứng dụng nổi tiếng mà bạn phán tào lao 😆)
gaubattu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangrc Comment tào lao. =]]

@quangrc ? bạn dùng được khoảng bao nhiêu lần rồi? ứng dụng này cũng khá đó.
shazam free vs shazam encore có khác j nhau vậy các bác
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
không dùng cái này bao giờ, chỉ dùng "what is playing?" cho nhanh, cây nhà lá vườn 😁
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân : Flipboard có cập nhật hổ trợ 512MB ram kìa mod 😁
Tiếng anh thì tìm rất tốt, còn cho nghe tiếng việt thì í ẹ. Sao ngày trước Shazam trên symbian tìm tiếng việt nhanh lắm cơ mà :eek:
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước đây mình làm được cái vừa bật nhạc vừa có lời chạy theo. Mà nhìn lyrics vui lắm. Giờ làm sao mà làm được nhỉ?
@Hiendatfan thử cái này xem sao http://www.windowsphone.com/en-in/store/app/musixmatch-lyrics-player/f70c52a0-e9d5-df11-a844-00237de2db9e
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhmanhht86 Mình thấy shazam có sẵn nên ko muốn cài thêm app thứ 2 nên muốn hỏi cách, còn chạy chữ thì Soundhound cũng có đó.
Mình toàn dùng Cỏrtana để tìm nhạc 😃 khỏi cài đặt mấy app ngoài mất công

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Trước đây mình dùng samsung star wifi nó có 1 chương trình nhận diện nhạc cực kỳ hay.mình chưa thấy phần mềm nào tốt như vậy .
@tranmanhquy Bác này nói chính xác. con samsung star nó đc tích hợp luôn vào hệ thống. e đã từng dùng và chưa có bài nào nó bó tay mà tốc độ nhận dạng lại rất nhah nữa
Akinori
TÍCH CỰC
9 năm
trên WP mình đang dùng 3 ứng dụng để tìm nhạc là Sound Hound, Shazam và Cortana ^^
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
ko có nhạc china nữa, mỗi englis, con chả bàng liric mini
Mình thì dùng Soundhound vì giao diện của thằng này mình thấy đẹp hơn Shazam 😃
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@HoangPigg Soundhound bắt nhạc quốc tế tốt nhưng bắt nhạc Việt lại kg bằng shazam.
@mykolor Chủ yếu là bắt quốc tế bác ơi...chứ VN thì google và gõ lyric là ra 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
đang cập nhất rồi 😁
Sao tìm bài được mà bấm vào xem video không được nhỉ ?
R.O.G.er
TÍCH CỰC
9 năm
toàn dùng MusiXmatch, vì bắt đầu có thêm vụ nhận diện nhạc Việt trên này rồi =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019