[Shock] Khui hộp iPhone 4S nguyên seal bên trong là cục gạch

Nichizer
1/9/2012 3:2Phản hồi: 32
[Shock] Khui hộp iPhone 4S nguyên seal bên trong là cục gạch
Em đang bức xúc quá các bác ạ. Tình hình là em được tặng một cái 4S World 64Gb còn nguyên seal luôn, em hí hững tháo ra thì bên trong không hề có cái iphone nào cả mà thay vào đó là một miếng thủy tinh có trọng lượng gần bằng cái iphone. Dưới đáy hộp còn có đủ phụ kiện luôn nhưng em nghĩ cũng là hàng fake, máy này bạn em mua tại cửa hàng điện thoại Hồng Thắm 600 Đường 3/2 P.14, Q.10. Có lẽ đây là một tác phẩm của Trung Quốc.

Sau đây là hình ảnh:

1. Hộp còn nguyên seal

2. Mở seal ra thì bên trong như thế này đây

3. Số Serial và IMEI của cái hộp

4. Phiếu bảo hành của Hồng Thắm ( 5 số cuối IMEI trùng khớp với hộp máy nhé)

5. Em check số Serial trên Website của Apple thì máy chỉ còn bảo hành đến 10.11.2012, nhưng ngày mua trên phiếu bảo hành của Hồng Thắm là 29.08.2012. Vậy là máy đã được lấy ra sử dụng gần 10 tháng và dùng cái hộp này để bỏ tấm kính vào bán cho bạn em.

Quảng cáo

Chuyện này em hoàn toàn nghiêm túc và ko hề cố ý phá hoại công việc của người khác mà sự thật như thế nào thì em post như vậy vì chính tay em là người bóc seal. Lúc bóc seal xong thấy như vậy em thật sự cũng rất ngại gọi cho bạn em để nói vụ việc nhưng để vậy thì mang tiếng là nhận của bạn cái iphone mà sự thật thì chỉ là tấm kính nên em đã mang trả cái hộp lại cho bạn em để làm việc với Hồng Thắm, có tin tức gì mới em sẽ cập nhật cho các bác.

Update 11:53 - 01.09.2012
Em đã được Hồng Thắm trả lời bên 5giay:http://www.5giay.vn/8-iphone/5645126-shock-khui-hop-iphone-4s-nguyen-seal-ben-trong-la-cuc-gach-2.html

Quảng cáo

Một nạn nhân khác với chiêu lừa tương tự: http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120831/mat-iphone-vi-chieu-lua-moi.aspx

Thân.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OMG! sao lại có chuyện như thế này? thế bây giờ như thế nào? bác đã đến đó để làm việc chưa? mà sao bác k kiểm tra máy
thật hay đùa vậy bác ơi o_O
Con này thì đem lên của hàng nói xem sao, nếu ko dc thì làm đơn nhờ công an can thiệp
chắc vậy rồi, thế bạn có đòi lại tiền dc ko?
làm 1 vụ hoành tráng đi bác, gọi cả công an, người làm chứng lên làm việc
Chưa từng thấy trương hợp nào ntn. Pó tay!
Cucari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cha vụ án này ly kỳ nha
omg
ko tin được
nhưng ở đây có vấn đề đặt ra, khi bạn của bồ mua máy không khui ra kiểm tra ngay, giờ không có đối chứng chắc cũng khó...
Trên phiếu bảo hành họ có ghi IMEI mà anh, ngày bán cho bạn em là 29.08 máy brand new còn nguyên seal mà đã actived và chỉ còn bảo hành đến tháng 11.2012 đã là sai rồi. Hơn thế nữa khi em khui seal máy còn có một anh giảng viên đai học bách khoa ngồi cùng và có thể làm chứng cho em là trong hộp chỉ có tấm kính.
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đem về nhà rồi thì chắc ko kiện đc bạn ơi. Sao ko kiểm tra khi mua xậy bạn
Bạn em mua tặng nên muốn để nguyên seal cho em bóc, đâu ngờ như vậy.
Theo em thì có 2 trường hơp:

1. Cửa hàng nhập hàng về có vấn đề, coi như là bị đầu nậu thuốc cái này có thể châm chước.

2. Cửa hàng biết bạn em mua tặng và muốn để nguyên Seal nên cố tình thuốc bạn em, cái này ko chấp nhận được.
tommy442
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào mà tốt với bạn thế. Tặng ip 4s luôn à. Ước gì mình cũng đc vậy.😁.
hieudd
TÍCH CỰC
12 năm
Nó đã cố tình làm vậy thì nó có thể chối bay chối biến.
Bạn của bạn mang máy ra khỏi cửa hàng rồi mà ko check thì ko còn gì để nói.
Bên đó làm ăn thất đức vậy thì cũng sẽ sớm sập tiệm thôi.
Mình mà là bạn mình sãn sàng bỏ thêm 1 con 4S nữa ra chơi cho cửa hàng đó ra bã luôn.
xem diễn biến..
có đùa không vậy nhỉ.......cửa hàng mà làm ăn thế này sao.Kiện vỡ mồm đấy chứ.
nói chung là khó giải quyết lắm,vì bạn ko check tại chỗ,đem về rồi thì nói sao được,giờ thì nó vẫn có thể đổ này đổ nọ.rất khó tin.
hahavnus
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc topic thấy hài vãi, mua máy để tặng k khui hộp kiểm tra mà mang về nhà. Vụ này bạn chắc chắn thua vì cửa hàng họ nắm đằng chuôi rồi 😃

Sent from my iPhone using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019