Siemens chế tạo cánh quạt gió dài nhất thế giới với chiều dài 75 mét

Didu
1/8/2012 4:6Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoamuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang bàn về cái quạt gió mà các bác lại nói xấu nhà nước vậy là không đươc, mình đang sống và được bảo vệ dưới sự lãnh đạo của đảng cộng sản việt nam mà. đường lối lãnh đạo thì đúng nhưng tại bản chất con người việt nam ai cũng tham lam, vun vén cho bản thân, tĩnh trữ của cải cho thế hệ sau nên mới sinh ra nan tham nhũng như hiện nay. Tính cách con ngươif việt nam là vậy nên rất khó thay đổi, ai cũng vậy, bạn đứng ở dia vị cao thì bạn cũng sẽ là người toan tính thôi. Hài.....
watamela
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuannguoinghe theo bạn không phải do ý thức của người việt mình kém thì là gì? một nền giáo dục tốt ? nếu thế bạn đừng có đút lót thầy cô dù là học kém hay trường kém, dân chủ tốt ? bạn đã làm một công dân tốt chưa đã vì thủ tục lằng nhằng mà làm dịch vụ ngoài chưa ? cái đó ko do ý thức của con người thì là cái gì. ko có đút lót chạy chọt thì làm gì có nhận hối lộ, ai cũng chấp hành theo luật pháp dù là thủ tục còn nhiêu khê này nọ thì có cái gọi là phong bỳ hóa ko. bạn thử ngẫm lại xem nhé. ý thức của người dân nói lên xã hội đó có văn minh hay ko thôi.
@watamela đúng, ý thức của người VN là nguyên nhân chính thôi...cứ nhìn sang người nhật xem, họ có gì không, 1 đất nước suốt ngày động đất, sóng thần, bão lũ, đã thế không có cả tài nguyên gì đáng kể...họ cũng là người da vàng như người VN thôi dậy sao họ lại được như bây giờ....câu trả lời là do ý thức trách nhiệm của họ...tàu điện ngầm sập....bộ trưởng giao thông vận tải lập tức từ chức trong khi ổng có xây cái đó đâu, ổng có thầu đâu, ổng chỉ duyệt thôi....còn vn thì sao nếu mà xảy ra thì đổ lỗi là do thầu kém, rút ruột, tham nhũng trong khi mấy ổng ăn trong đó ko....
watamela
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shady2501 bộ trưởng hay tổng thống hay gì đó cũng là người dân đi lên cả thôi chẳng phải đẻ ra họ đã làm bộ trưởng những cái đó đã ăn sâu vào ý thức của chúng ta từ nhỏ đến lớn rồi nước ngoài trẻ dc ưu tiên hàng đầu nhưng ở vn trẻ dc xai đi mua bia thuốc lá đầy đó.
Sent from my T-01D using Tinhte.vn
vuduyhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ăn sài chỉ là 1 phần ,phần khác là nước ta chưa làm chủ được công nghệ ,hoàn toàn trang thiết bị +dây chuyền lắp ráp + sửa chữa +bảo dưỡng hiện tại mình chưa đảm đương được .Phần khác nữa là các nước cung cấp những thứ mình liệt kê bên trên không công khai hệ thống của thiết bị .
Đơn cử như trạm gió Bạch Long Vỹ ,gồm 2 quạt 800kw nhưng không làm ăn được gì ,hiện tại đang làm trang trí cho Đảo ,các trang thiết bị này hoạt động từ tầm năm 2003 và hoạt động được tầm 1 năm bị trục trặc ,phải gọi đến Hãng ở Nước Ngoài (mình không nhớ nước nào) đến bảo dưỡng sửa chữa ,các thông số kỹ thuật của thiết bị bị Hãng đó xóa hết (giống như bạn mài số khung ,số máy của xe ấy) .
Hiện tại Đảo Bạch Long Vỹ chỉ có nguồn cung cấp điện từ 2 trạm máy phát điện chạy dầu khá lớn ,tầm 1 tháng có 1 tàu lớn của Hải Quân đến cung cấp dầu để sử dụng .
[PK]
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện gió tuy chi phí cao nhưng so với hạt nhân vẫn rẻ , vì nó chỉ đầu tư ban đầu , còn khi vận hành đơn giản hơn . hạt nhân nào là công nghệ , nhân lực ban đầu , vận hành cũng nơm nớp lo
Mình nên chế 1 cái nhỏ nhỏ để khỏi xài của EVN
hoamuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuhariver bác mà chế ra thì EVN nó lại bắt bác mua gió đó bác, không là nó che hết gió bác hết đỡ.
nhìn con số thật là kinh khủng. VN có lên, phải chế dc thế này thì mới đá đít khựa
có mà 1000 năm cũng chưa chắc ại vài năm ỏ vài chục năm nữa lại có nc nào đấy nó đánh lại trở về thờ đồ đá cũng nên với cái loại quan chức này.😁
gia cat dự công an đừng bắt em nhé
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
6 triệu W, ở mức tối đa nó có thể nuôi được hơn 170 nghìn chiếc laptop hoạt động. Ó sầm!
mrquan55
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bá đạo thật ..... Ước gì VIỆT NAM ta có mà lắp nhể !

Gửi từ Blackberry 9780 của tôi sử dụng Tinhte.vn
hoamuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
kh
khoooooooooooooooooooooo ôngggg........... Việt nam sẽ nhập khẩu phế liệu về sơn, sửa để sử dụng. như vụ vinashin ý.
Làm cái này lâu hư lắm, thế thì tiền đâu mà mấy ảnh ăn! Mấy ảnh khoái cái nào mau hư cơ! 😃. Mà cái này về VN giá có khi đội lên gấp 10! 😁
Nếu làm cái này thì năng lượng dư thừa khiến giá điện hạ giá và các bố đói meo.
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
12 năm
em học năng lượng tái tạo , thấy tương lại kha kha , nhưng đang ở việt nam :d
duccntt
TÍCH CỰC
12 năm
Vĩ đại
angelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mù thông tin thì lặng gió đi! Người ta bảo không biết thì dựa cột, éo chịu nghe à!
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
khủng khiếp quá ~!!! vào kỉ lục thế giới rồi!
Viêt Nam chắc phải hợp tác với Siemens mua cái quạt này, miền Trung nước ta gió nhiều đó.
angelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lhitvietnam gió mậu dịch thôi
Vĩ đại quá...mình thích xem những cái này..
Với số tièn vinaline và vinashin làm thất thoát thì vịt nam là dc vài cái ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019